Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Hi em rất đồng ý với bác, nãy giờ cãi với bác vui thôi, e cũng muốn xe trang bị an toan và nhiều túi khí nhưng xe an toàn nhất hiện nay đa phần là xe Đức vừa cứng cáp vừa nhiều túi khí (xe Nhật như Lexus có thể nhiều túi khí nhưng chưa chắc cứng cáp) đâu phải ai cũng có tiền mua đâu bác hi. Theo em lái xe như chúng ta nên lái an toàn và đạo đức lái xe phải đặt hàng đầu. Còn chuyện tai bay vạ gió biết sao nói dc. Ngta hay nói chơi mà có thật là nhiều khi ngồi trong nhà cũng chết mà.
Ford VN xe cũng hơn 2 túi khí đó bác, thân vỏ cứng chắc, không cần tới mức xe Đức đắt đỏ bác ạ.

• Like
Reactions: Nissan4241
Hạng B2
10/9/08
378
1.416
93
www.google.com.vn
Vấ đề là làm sao để nhiều người VN khi đi mua xe quan tâm nhiều đến an toàn của xe hơn là mất giá. Lúc đó các hãng xe sẽ phải quan tâm đến khách hàng VN hơn. Điển hình như một số mẫu của Toy bán ở VN vẫn không trang bị cân bằng điện tử

Tập Lái
2/4/18
35
5
8
27
Hi em rất đồng ý với bác, nãy giờ cãi với bác vui thôi, e cũng muốn xe trang bị an toan và nhiều túi khí nhưng xe an toàn nhất hiện nay đa phần là xe Đức vừa cứng cáp vừa nhiều túi khí (xe Nhật như Lexus có thể nhiều túi khí nhưng chưa chắc cứng cáp) đâu phải ai cũng có tiền mua đâu bác hi. Theo em lái xe như chúng ta nên lái an toàn và đạo đức lái xe phải đặt hàng đầu. Còn chuyện tai bay vạ gió biết sao nói dc. Ngta hay nói chơi mà có thật là nhiều khi ngồi trong nhà cũng chết mà.
E thấy lexus rất cứng cáp ko kém jì xe đức nhưng xe đức nhỉnh hơn

• Like
Reactions: Nissan4241
Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Hi em nghĩ 2 túi hay 100 túi mà chạy ko an toàn, coi thường tính mạng thì túi khí ko đỡ nổi đâu bác ơi. Và cũng tùy kiểu tai nạn nữa. Tóm lại túi khí ko phải bùa hộ mệnh.
E đồng ý với bác túi khí ko phải là bùa hộ mệnh, tuy nhiên vấn đề E đang muốn nói đến là nhiều người vẫn chưa hiểu đc hết công dụng của túi khí. Nếu lái xe tuân thủ đầy đủ yêu cầu về an toàn giao thông, tốc độ, thắt dây an toàn,.....chẳng may xảy ra tai nạn thì 2 túi khí vs 6, 7 hoặc 10 túi khí, thì bác cũng biết cái nào sẽ đảm bảo an toàn hơn mà.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
- Mua xe với nhiều tính năng an toàn nhất có thể, trong ngân sách cho phép
- Sử dụng đúng, phát huy tối đa công dụng của các tính năng này
- Chạy xe cẩn thận để giảm thiểu khả năng bị tai nạn, cả do chủ quan lẫn khách quan

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng B2
22/6/12
246
74
28
Vũng Tàu
Dân mình nhiều khi cũng lạ bác ạ, mua xe thì phải đủ option nhưng lên xe thì cái dây an toàn cũng không thèm thắt. Ây dà...
Vậy mà bên mấy cái shop phụ kiện ô tô còn rao bán cả các chốt dây an toàn giả để đánh lừa cái xe nữa. Kiểu như "hưởng thụ cảm giác thoải mái mà không còn bị nghe tiếng kêu bíp bíp nhắc nhở".
IIHS: Nhiều mẫu SUV không đủ an toàn cho người ngồi ghế phụ

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Có tổ chức nào đã thử nghiệm độ an toàn của Fotuner và Vios chưa vậy các bác.
Em cảm ơn

• Like
Reactions: Caocaotien
Tập Lái
2/4/18
35
5
8
27
Có tổ chức nào đã thử nghiệm độ an toàn của Fotuner và Vios chưa vậy các bác.
Em cảm ơn
Rồi cụ 4sao cho fò bản base, bản full là 5 sao
Vios 4,5 sao cụ ak