Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Cuối tuần qua anh em ban điều hành OS lại có dịp test thử chiếc Infiniti FX35 đời 2005 với đồng hồ chỉ mới hơn 300 km! Có thể nói đây là chiếc xe có thể thay thế đối với những ai đam mê mẫu xe thể thao nhưng ngại về đường xá thường ngập lụt do mùa mưa sắp đến hay đường gồ ghề khi phải đi xa về các tỉnh thành.. và không nói chi xa ngay tại cầu lún trên đường Nguyễn Hữu Cảnh quận BT thì sẽ thấy những chiếc xe thể thao “hai cánh” khó khăn như thế nào khi phải đánh “đánh võng” để vượt qua.

Thiết kế của xe FX35 giống như con “quái vật” trên đường phố, logo Infiniti to lớn nằm chính giữa lưới tản nhiệt mạ crôm cùng các gờ nổi hình tròn, hai đèn trước kéo dài về phía sau tạo nên một gương mặt khá dữ dằn .. nhưng lại rất ngoan ngoãn dưới sự điều khiển của bạn. Phần đuôi có thiết kế phình to ra cùng với 2 ống pô, hai đường cong lượn từ trên đầu xe xuống đuôi tạo nên một kiểu dáng mạnh mẽ và cứng cáp của một chiếc xe thể thao thực thụ.

Nổi bật của chiếc Infiniti FX35 là hai cặp pô phía sau nghe rất “phê” và kiểu dáng của của xe thể thao hai cửa hơn là một chiếc hai cầu thông thường. Xe được trang bị động cơ 3.5L V6, 280 mã lực- dẫn động cầu sau và có cùng một thiết kế của chiếc thể thao Nissan 350Z và chiếc coupe Infiniti G35. Về kích thước tuy nhỏ hơn so với BMW X5 có bánh 20 Inch, nhưng do thiết kế đường cong ra và phần đuôi phình lên tạo cho FX có dáng bề thế hơn và bánh 18 Inch trông lại to hơn BMW X5.

Nội thất xe được thiết kế trông khá hiện đại nhưng rất đơn giản với các nút điều khiển vuông vức và rất tiện cho việc điều chỉnh. Tay nắm mở cửa bên trong và thanh tay cầm bằng thanh Inox chìm tạo cho người ngồi có cảm giác một chiếc cứng cáp và vững chắc. Xe được trang bị hệ thống CD 6 đĩa và dàn âm thanh Bose có 11 loa mang lại cho người ngồi trong xe một âm thanh hoàn hảo.

Xe tăng tốc khá mạnh với hộp số tự động 6 cấp, và cùng với chế độ số chuyển số tay rất tiện lợi khi bạn chỉ muốn vận hành số 1-2 hay 3 khi xe lên đèo hay xuống đèo và khi ép ga để tăng tốc hay vượt mặt xe khác. Với bánh 18 inch vì thế xe bám đường khá tốt khi vận hành trên đường xấu, khi đánh cua gấp bạn cũng không cảm giác khá an toàn. Hệ thống treo làm việc khá hiệu quả khi bay qua những đoạn đường lún.

Là người đam mê dòng xe SUV, vì thế mình cảm thấy thích thú khi vận hành con FX35 này, không biết các điều hành khác nghĩ sao?? Vui lòng cho ý kiến.

VIP
29/10/04
154
4
18
RE: Infiniti FX 35 - Kỳ Lân trên đường phố

Xem mấy cái hình bác củ cải chụp thôi là em đã phê lòi mắt ra rồi!!!:D:D

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Giá của nó bao nhiu vậy bác Hải ? Tks bác !

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Chiếc này có mở cửa bằng vân tay không vậy bác otosaigon?

:D

không bác PMC ơi, nhưng nó độc ở chỗ: bác cứ lại gần thì cái cửa nó mở ra (mở hẳn cửa chứ không phải là mở khoá đâu), bác chỉ việc lên xe và nói: cho anh đến chỗ X là xe chạy...Nghe nói, bác chủ xe phải thuê bao cái chức năng này từ cái công ty gì có vệ tinh ấy, mất mấy chai/tháng đó. :D

Hạng B2
18/8/04
221
44
28
39

Trích đoạn: thich4banh

không bác PMC ơi, nhưng nó độc ở chỗ: bác cứ lại gần thì cái cửa nó mở ra (mở hẳn cửa chứ không phải là mở khoá đâu), bác chỉ việc lên xe và nói: cho anh đến chỗ X là xe chạy...Nghe nói, bác chủ xe phải thuê bao cái chức năng này từ cái công ty gì có vệ tinh ấy, mất mấy chai/tháng đó. :D
bác hòa thượng ơi- thông tin mà bác nói là chính xác không vậy- tại sao lại gần thì nó tự mở cửa- thế sao em lại thấy trên cách cửa có tay nắm mở cửa mà. Bác nào có thể khẳng định lại thông tìn này được không vậy- thanks

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

lão hòa thượng này đáng tội gì đây :mad: kinh không lo tụng mà cứ lo đi ... lừa sư sãi. họ tin sái cổ rồi kìa

Trích đoạn: command

Trích đoạn: thich4banh

bác hòa thượng ơi- thông tin mà bác nói là chính xác không vậy- tại sao lại gần thì nó tự mở cửa- thế sao em lại thấy trên cách cửa có tay nắm mở cửa mà. Bác nào có thể khẳng định lại thông tìn này được không vậy- thanks

Trích đoạn: command

Trời ...! Sao lại không hả bác ?

Bác có thể nào chấp nhận được 1 tay tài xế thấy sếp đến mà không mở cửa cho sếp không ? Gặp tui là tui cho lên đường liền ...he ..he

Kar
Hạng B2
14/10/04
137
2
18
50
HN

Cái bác áo đỏ đang cười khoan khoái trên xe có fải bác Tít ko nhẩy, về tính năng tự động của FX 35 cho em đính chính cái khi tới gần xe thì các bác fải nói Hòa Thượng đâu cho ta về XXX thì tính năng này mới fát huy tác dụng các bác ạ :)