Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
Đem so sánh SUV với minivan có buồn cười quá không vậy ? Sao không so sánh em này với Lexus dòng LX ấy như em này này
http://www.lexusstevenscreek.com/LX?p=2015_lx

Hay là em GX này rổ rá rẻ hơn tí
http://www.lexusstevenscreek.com/GX?p=2015_gx
vì Sienna, Qx60 nó gần tương đương nhau nhất về giá, option. tính năng. và mình có thói quen là những xe nào mình đã sử dụng qua 1 thời gian (có thể là ngắn vài ngày, vài tuần, hoặc tới vài năm) thì mình mới so sánh cho thực tế. chứ mình ko so sánh kiểu "nghe nói, và thấy báo bảo thế"

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
vì Sienna, Qx60 nó gần tương đương nhau nhất về giá, option. tính năng. và mình có thói quen là những xe nào mình đã sử dụng qua 1 thời gian (có thể là ngắn vài ngày, vài tuần, hoặc tới vài năm) thì mình mới so sánh cho thực tế. chứ mình ko so sánh kiểu "nghe nói, và thấy báo bảo thế"

1 con crossover hạng sang là infinity mà đi so sánh với 1 con phổ thông minivan là siena, 2 con giá chênh nhau 10k tại thi trường us , 2 phân khúc hoàn toàn khác nhau ở 2 đẵng cấp khác nhau, so sánh thế không phải là khập khiểng à
Siena trang bị option tẹt ga giá cũng không bằng con Qx60 base option nhé.
Nếu so sánh sao không so nissan quest mà đi so với siena hay mấy con suv/crossover của lexus đi so với Qx60 ấy cho nó tương đồng.
Cadillac Escalade giá cũng gần gấp đôi con Qx60 này và nó là fullsize SUV còn Qx60 ở mỹ đánh giá em nó là crossover thôi nhé.Máy Qx60 là V6 chưa là gì so với V8 6.2L của escalade đâu.Độ khủng của SUV thì escalade gần như vô đối nó hầu như không có đối thủ trên thi trường

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
1 con crossover hạng sang là infinity mà đi so sánh với 1 con phổ thông minivan là siena, 2 con giá chênh nhau 10k tại thi trường us , 2 phân khúc hoàn toàn khác nhau ở 2 đẵng cấp khác nhau, so sánh thế không phải là khập khiểng à
Siena trang bị option tẹt ga giá cũng không bằng con Qx60 base option nhé.
Nếu so sánh sao không so nissan quest mà đi so với siena hay mấy con suv/crossover của lexus đi so với Qx60 ấy cho nó tương đồng.
Cadillac Escalade giá cũng gần gấp đôi con Qx60 này và nó là fullsize SUV còn Qx60 ở mỹ đánh giá em nó là crossover thôi nhé.Máy Qx60 là V6 chưa là gì so với V8 6.2L của escalade đâu.Độ khủng của SUV thì escalade gần như vô đối nó hầu như không có đối thủ trên thi trường
đọc kĩ rồi hãy thắc mắc.
1) đây đang là topic Qx60. nên lấy quest ra làm gì. và Sienna là dòng thông dụng nhất ở VN và gần nhất về giá so với con Qx60. và rất nhiều người đi Sienna do nó rộng rãi, tiện nghi nên mình so cho gần. Mỹ Mỹ cái gì. đây đang là so sánh tại thị trường Việt Nam, cho người tiêu dùng Việt Nam mua. tôi nói ngay từ trên rồi. đây là so sánh tính năng thực tế (giá, đồ chơi, rộng rãi của xe) chứ k phải chỉ "nhìn trên giấy, đọc trên báo và nghe người ta nói"
2) Lexus k có dòng nào 7 chỗ dài, rộng, giá rẻ như Qx60
3) người ta so QX56 với Escalade. vì ở trên có 1 bác hỏi về QX56.
4) bác đi Qx60, Sienna, LX570, GX460 chưa mà cứ bắt bẻ các tính năng xe thế? (sử dụng trong 1 thời gian vài ngày trở lên để tìm hiểu hết các tính năng nhé, chứ k phải chỉ ra dealer lái thử vài phút hoặc đi ké). đi rồi thì sẽ thấy LX570, GX460 bác mang ra làm ví dụ nó chả có gì tương đồng với QX60 cả.
bác có ý kiến đóng góp gì về Qx60 ko thì post bài? vào bắt bẻ nhau làm gì. tôi với bác cm ở đây nghe cho vui thôi. chứ mấy ông có tiền ra showroom mua xe hết rồi ai ở đây đọc bài bắt bẻ của bác vs tôi làm gì.
chào tạm biệt
@californian: à hóa ra cũng ở Bay Area hả. bữa nào rảnh ghé SF chơi thì gọi tôi giao lưu xe cộ tí nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
11/10/14
62
23
8
41
Đẹp quá. Thiết kế của Infiniti khá mới lạ và độc đáo so với các dòng xe khác. Tuy là từ Nissan Nhật, nhưng style thiết kế rất "Tây", kiểu xe Đức chứ ko nhàm chán như lối thiết kế xe của Nhật như Lexus. Thiết kế sang trọng, thể thao cơ bắp. Bên trong và ngoài xe mạ nhiều chrome nên trông sáng, khỏe khoắn, thể thao.

Hạng D
29/5/09
3.834
8.482
113
Nhìn đẹp, e đang quan tâm, nhưng không thấy chạy ngoài đường?

13/12/13
231
107
43
Nhìn đẹp, e đang quan tâm, nhưng không thấy chạy ngoài đường?

Hiện nay INFINITI Việt Nam đã giao đến khách hàng tại TPHCM và các tỉnh lân cận 56 xe và trên cả nước là 85 xe QX60 số lượng vẫn còn hạn chế nên có thể bác chưa nhìn thấy là điều tất nhiên ah.

Hôm nào bác rảnh mời bác đến showroom INFINITI tại 181 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3 để xem xe và lái thử xe ah.

Cảm ơn bác,

Chỉnh sửa cuối: