9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bác cứ lấy công ghệ 4.0 vãi tèo ra hù người ta, ý bác người ta mua xe mà ko biết 4.O là ngu ah ??? Vậy mấy tài xế mua xe dịch vụ fortuner MT dầu 2017 có ngu ko ??? Xe họ bậy giờ bán lỗ bao nhiêu so với hàn ??? Có xe hàn nào chạy dịch vụ đc như vậy ko ?? , Fortuner xăng thì cho gia đình thì mấy ai quan tâm xăng , chỉ có bác bủn xỉn nhỏ mọn suốt ngày để ý xăng , còn đem santafe ra so sáng với fortuner nữa chứ thua luôn . Bác làm bộ trưởng kế hoạch và đầu tư hợp nhất ko ai bằng bác đâu .
Đã dốt còn bày đặt làm tàng. Thiếu hiểu biết thì phải học hỏi. Cả thế giới đưa ra phương châm tiết kiệm xăng, tiết kiệm nhiên liệu. Và tiết kiệm về mọi mặt đang là quốc sách của Việt Nam. Vậy mà có hạng thất phu lại mở mồm thở ra những lời nói vô tri đến thế. Xăng phải mua bằng tiền, mà tiền kiếm được nhờ thời gian, công sức, trí tuệ, nước mắt và thậm chí là máu đấy.
Tôi hỏi nhé: Một cái xe, ngồi êm hơn, tiết kiệm nhiên liệu hơn, giá bán cũng thấp hơn, giữ giá hơn, option miên man hơn(santafe) tại sao k chọn? đi chọn cái xe giá cao hơn, ngồi cực hơn, xăng gần gấp đôi, option nghèo nàn và mang danh Thánh Lật( Fortuner). Tôi nói ai nói Toy Fortuner giữ giá hơn Santafe thì là ng k hiểu biết về thị trường.
Còn riêng về độ êm, công nghệ cao thì máy dầu của fortuner nói riêng và Toy nói chung phải gọi máy dầu của Santafe (Hyundai) bằng cụ.
Còn các sale bán xe của Toy cảm thấy mình nói như thế ảnh hưởng đến việc các cụ đang lùa gà thì vui lòng inbox nói chuyện riêng. Riêng trên đây mình vẫn nói đúng sự thật để mọi người chuẩn bị mua xe biết mà lựa chọn cho tốt.

Hạng B2
24/10/13
416
266
63
Đã dốt còn bày đặt làm tàng. Thiếu hiểu biết thì phải học hỏi. Cả thế giới đưa ra phương châm tiết kiệm xăng, tiết kiệm nhiên liệu. Và tiết kiệm về mọi mặt đang là quốc sách của Việt Nam. Vậy mà có hạng thất phu lại mở mồm thở ra những lời nói vô tri đến thế. Xăng phải mua bằng tiền, mà tiền kiếm được nhờ thời gian, công sức, trí tuệ, nước mắt và thậm chí là máu đấy.
Tôi hỏi nhé: Một cái xe, ngồi êm hơn, tiết kiệm nhiên liệu hơn, giá bán cũng thấp hơn, giữ giá hơn, option miên man hơn(santafe) tại sao k chọn? đi chọn cái xe giá cao hơn, ngồi cực hơn, xăng gần gấp đôi, option nghèo nàn và mang danh Thánh Lật( Fortuner). Tôi nói ai nói Toy Fortuner giữ giá hơn Santafe thì là ng k hiểu biết về thị trường.
Còn riêng về độ êm, công nghệ cao thì máy dầu của fortuner nói riêng và Toy nói chung phải gọi máy dầu của Santafe (Hyundai) bằng cụ.
Còn các sale bán xe của Toy cảm thấy mình nói như thế ảnh hưởng đến việc các cụ đang lùa gà thì vui lòng inbox nói chuyện riêng. Riêng trên đây mình vẫn nói đúng sự thật để mọi người chuẩn bị mua xe biết mà lựa chọn cho tốt.
Biết santafe nó ngon hơn vậy tại sao doanh số nó thấp hơn toy nhiều lần , chỉ có ngu mới mua toy còn bác khôn mua santafe thì nó vậy luôn đi nói dài dòng chi cho mệt . Bác munber one rồi !

P/s Em chắc chắn 1 điều là xếp cty của bác ngu hơn bác nhiều lần !!!

• Like
Reactions: tangocanhonline
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Biết santafe nó ngon hơn vậy tại sao doanh số nó thấp hơn toy nhiều lần , chỉ có ngu mới mua toy còn bác khôn mua santafe thì nó vậy luôn đi nói dài dòng chi cho mệt . Bác munber one rồi !

Thôi, mình k rãnh nói chuyện vs sale. Trôn con nít, mồm thằng sale. Ai mà nói lại được. Mà mình nói bạn nhé, thông não luôn cho bạn:
1. K phải ai cũng giỏi hết các lĩnh vực.
2. K phải cứ làm sếp thì quyết cái gì cũng đúng.
3. K phải đã làm sếp thì muốn quyết gì thì quyết, mua gì thì mua
4. Đã đếch bít gì thì lượn đi cho thoáng, càng nói càng lòi cái N gu ra.

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34

Mấy anh cuồng toy sale toy nói không lại cứ đem cái doanh số ra khè hoài.Vì xe có cái gì để khè họ nữa đâu kaka

• Like
Reactions: trác đông lai
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Mấy anh cuồng toy sale toy nói không lại cứ đem cái doanh số ra khè hoài.Vì xe có cái gì để khè họ nữa đâu kaka
Nhiều thằng có biết cái gì đâu. Được training sơ sơ rồi ra đứng bán xe. Có thằng còn không biết được đâu là đèn xenon, đâu là đèn projecter gắn halogen nữa là hiểu rồi. Nói là sale, là nhân viên hãng xe chứ có biết quái gì về kỹ thuật oto đâu. Chỉ được cái dẻo mồm mép để làm sao móc túi được khách hàng càng nhiều càng tốt.

• Like
Reactions: Bin Bin
Hạng B2
24/10/13
416
266
63
Thôi, mình k rãnh nói chuyện vs sale. Trôn con nít, mồm thằng sale. Ai mà nói lại được. Mà mình nói bạn nhé, thông não luôn cho bạn:
1. K phải ai cũng giỏi hết các lĩnh vực.
2. K phải cứ làm sếp thì quyết cái gì cũng đúng.
3. K phải đã làm sếp thì muốn quyết gì thì quyết, mua gì thì mua
4. Đã đếch bít gì thì lượn đi cho thoáng, càng nói càng lòi cái N gu ra.
Đâu phải ai cũng biết 4.0 giống bác mà bác kêu người ta ngu , nhiều xếp của cty khác cũng ngu lắm nên toàn mua toy thôi , thậm chí xếp Hàn Quốc cũng mua toy Và cơ quan nhà nước cũng toàn mua toy thôi , Vậy là bác khôn hết phần thiên hạ rồi , Bác đừng có nóng tính vì mấy người khôn như bác ít ai nóng tính lắm , chỉ vó mấy THẰNG ngu cãi cùng mới nóng tính thôi .

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tangocanhonline
Hạng B2
24/10/13
416
266
63
đây ko cuồng toy nhé bác , nhưng xe nào thấy hợp lý thì mình phải nói. Toy là hãng xe bảo thủ nhất thế giới nhưng họ lạ thành công , nên bác đừng có đem
mấy cái option của xe hàng ra so sánh !

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
đây ko cuồng toy nhé bác , nhưng xe nào thấy hợp lý thì mình phải nói. Toy là hãng xe bảo thủ nhất thế giới nhưng họ lạ thành công , nên bác đừng có đem
mấy cái option của xe hàng ra so sánh !
Thành công? bán cho taxi à? chẳng qua là xâm nhập thị trường sớm thôi.Mất doanh số vào tay mấy xe hàn quá giờ thêm ít option cân bằng và túi khí.Ở đâu em ko biết chứ riêng ở thành phố em trừ taxi chạy vios ra tuyệt nhiên ko thấy bóng dáng.Mấy cái option mà bác nói chắc đang bán kèm cả trăm chai kìa =)) thèm nhỏ dãi mà không được bắt phải mua cả trăm chai.Còn ai đã từng leo lên xe đi thì chắc chắn ko mua toy đâu.Chắc chỉ lùa được gà mua xe lần đầu.Sale cứ nhai đi nhai lại cái câu xe bền,chứ biết nói cái gì giờ =))

Hạng B2
24/10/13
416
266
63
Thành công? bán cho taxi à? chẳng qua là xâm nhập thị trường sớm thôi.Mất doanh số vào tay mấy xe hàn quá giờ thêm ít option cân bằng và túi khí.Ở đâu em ko biết chứ riêng ở thành phố em trừ taxi chạy vios ra tuyệt nhiên ko thấy bóng dáng.Mấy cái option mà bác nói chắc đang bán kèm cả trăm chai kìa =)) thèm nhỏ dãi mà không được bắt phải mua cả trăm chai.Còn ai đã từng leo lên xe đi thì chắc chắn ko mua toy đâu.Chắc chỉ lùa được gà mua xe lần đầu.Sale cứ nhai đi nhai lại cái câu xe bền,chứ biết nói cái gì giờ =))
Oh bác ơi , mấy cái option an toàn cơ bản bây giờ toy trang bị trên các xe lấp ráp trong nước hết rồi, chỉ có xe nhập hiếm ít xe mới kèm thêm lạc thôi , Honda cũng kèm lạc 70 tr cho crv mà bác !

p/s Cho em hỏi cơ quan nhà nuoc ở tỉnh bác đi xe gì vậ ?

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Oh bác ơi , mấy cái option an toàn cơ bản bây giờ toy trang bị trên các xe lấp ráp trong nước hết rồi, chỉ có xe nhập hiếm ít xe mới kèm thêm lạc thôi , Honda cũng kèm lạc 70 tr cho crv mà bác !

p/s Cho em hỏi cơ quan nhà nuoc ở tỉnh bác đi xe gì vậ ?
Lại cơ quan nhà nước và cơ quan nước ngoài.Xin lỗi bác chứ bác chỉ lùa được gà kém hiểu biết thôi còn đối với mình bác mơ đi.
Cơ quan nhà nước => tiền chùa => mua xe khấu hao ít nhất chả quan tâm vấn đề gì khác = > toy.
Cơ quan nước ngoài => thực chất sếp hàn sếp hiết gì bạn hỏi trực tiếp nó nó trả lời cho nó có biết chiếc fortuner vios là xe gì ko? tôi chắc chắn với bạn là không.Bạn có chắc cái xe đó nó tự mua đứng tên nó? cam đoan với bạn 1 chữ là 100% ko.Dạng xe thuê có tài xế chứ ở đó hàn nó mua cho ông xe toy.Thuê xe thì ông biết rồi đấy? toàn toy khấu hao ít chứ nó có lái đâu mà quan tâm.Biết chút tiếng anh nói chuyện với nó thì hầu như người hàn sẽ mua xe hàn hết.Tôi sống ở thành phố du lịch đà nẵng.Nếu có dịp vào chơi đừng ngạc nhiên là trừ taxi ra thì xe hàn nhiều đến thế nhé.Bác chỉ lùa được mấy con gà thôi.

• Like
Reactions: trác đông lai