Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Đăt vấn đề ngược lại: tại sao đường cứ mãi vừa xấu vừa nhỏ? Trong khi nhu cầu đi lại an toàn của dân ngày 1 cao? Phương tiện công cộng hả? tụt hậu còn thê thảm hơn nữa. Cho nên nếu trách thì cần trách cho đúng chổ...hehe
Mình nói 1 anh em nên hiểu ý mình muốn nói cái ji...

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Năm em 10 tuổi đi học co dạy VN là nước đang phát triển,năm nay em 34 tuổi em đến gặp cô và hỏi bây giờ VN thuộc nước nghèo,đang phát triển hay nước phát triển?Cô bảo nước đang tụt hậu.
Ngày xưa cô em cũng dạy rằng chúng nó đang giãy chết, mà em cứ thắc mắc mãi sao nó giãy hoài mà không chết? Lại ngày càng giàu mạnh hơn? Đến giờ thì em mới hiểu thầy cô cũng bị chúng nó nhồi sọ và ép buộc thầy cô nhồi lại chúng ta, tóm lại là đừng tin những gì họ nói, hãy nhìn những gì họ làm.

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Ngày xưa cô em cũng dạy rằng chúng nó đang giãy chết, mà em cứ thắc mắc mãi sao nó giãy hoài mà không chết? Lại ngày càng giàu mạnh hơn? Đến giờ thì em mới hiểu thầy cô cũng bị chúng nó nhồi sọ và ép buộc thầy cô nhồi lại chúng ta, tóm lại là đừng tin những gì họ nói, hãy nhìn những gì họ làm.
Cụ ăn gì mà khôn thế?

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Cụ có giải pháp gì chăng?
Đường thì vừa xấu vừa nhỏ,nhưng riêng xe hơi 1 tháng bán mấy chục ngàn chiếc,thêm xe máy cả trăm ngàn chiếc.Sau 1 năm thì có thêm hằng triệu xe lưu thông.Đường chẵng rộng ra thê mà chỉ có ngày càng xấu đi. Kẹt xe,tại nạn nhiều cũng là điều tắc yếu.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vấn đề ở đây là các hãng khác khuyến mại khủng thì Toy cũng khuyến mại khủng để giữ thị phần nên các mẫu xe Toy áp đảo trong danh sách top 20 xe bán chạy nhất VN là cũng dễ hiểu thôi. Ở nước ta sức mạnh thương hiệu nó đáng sợ như thế đấy bất chấp những lùm xùm về mức độ an toàn của xe Toy thời gian gần đây. Nhưng mà thôi thiên hạ nhiều tiền họ tiêu sao kệ họ. Em ít tiền nên bây giờ điều quan tâm nhất là sang năm giá xe sẽ giảm bao nhiêu %, mức đáy giá mới của thị trường sẽ là bao nhiêu và chính sách thuế phí sẽ thay đổi thế nào để bù đắp cho phần thâm hụt do thuế nhập khẩu xe từ Asean giảm về 0%. Giá xe giảm mà tổng chi phí ra biển lại cao hơn trước thì thốn lắm :(
Cho bác một câu nhé. Cái gì cũng biết trước được thì không ai nghèo hết nha bác.
Còn nữa, không có một nơi nào trên TG mà sức mạnh thương hiệu không chi phối hết nha bác, không phải chỉ ở VN. Toyota vẫn là thương hiệu oto số 1 TG bất chấp những lời chửi bới của các "người thông minh" ..