Tập Lái
12/6/16
2
1
3
38
Các bố cứ chê Camry là rớt đời nhưng trong list có con nào bằng giá nó đâu toàn rẻ hơn. Nếu chỉ so về số lượng bán thì k nói lên cái gì hết, phải so cùng phân khúc chứ.
suv so với suv
mpv so với mpv
pickup so với pickup
camry thì so với m6, teana, c200,a4 chứ nhỉ
Mình chưa đi qua a4, còn m6, teana, c200 đi qua hết rồi, cùng phân khúc thì camry tạo cảm giác lái thoải mái hơn, không gian rộng rãi. Mỗi tội k nhiều đồ chơi bằng mấy anh kia thôi

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Thị trường SUV, MPV ở Việ Nam cũng lớn mà sao không thấy hãng nào sản xuất một chiếc xe 7 chỗ đúng nghĩa cho fortuner và ỉn của toy món luôn? Tất cả ở các phân khúc có đối thủ cạnh tranh hình như toy đang đuối dần, nếu toy còn coi thường người Việt, trang bị động cơ cũ rích cho những thế hệ xe tiếp theo, trang bị an toàn nghèo nàn thì sẽ là một "nokia" thứ 2 tại Việt Nam. xem doanh số của ranger và hilux 2016 mà thèm nhé! hilux bán ít vì vẫn là thoái xem thường Việt Nam trang bị động cơ cũ rích gây ô nhiễm môi trường tại Việt Nam trong khi Thái Lan trang bị động cơ mới!
Xứ mình xe mua ô tô cứ phải nghĩ đến phục vụ công việc, hoặc nghĩ đến chuyện chở vợ con ôn bà. Co nhiều bác mua xe còn phải can não cho cả hai mục đích trên.
Vì thế nén cứ Fortuner mà nhắm.

Chứ nếu là xe cá nhân (với người độc thân) hay bả cả duyệt cho chiếc xe chủ yếu chạy mình ên thì khá thì mua xe Đức, tiết kiệm thí Nhật nhưng Subaru, Honda, Nissan, Mazda chứ ít khi nhắm Toy lắm.

Xã hội đang thay đổi và thị trường cũng sẽ dịch chuyển theo. Em nghĩ Toy không ngu đau các Bác. Chưa đến lúc thôi.

Hạng B1
6/6/16
52
34
18
32
Lúc nào cũng thế, mấy bài kiểu này kéo ngay post dưới là y rằng lại có ông núp sau bàn phím tru tréo "thánh này thánh kia" rồi "vết xe đổ" hỏi thật chứ các ông không thấy chán à, kiến thức chỉ đến đấy thôi hử, hiểu biết có ngần ấy thôi hay sao mà không còn câu nào khác hay hơn để bàn luận?
Lúc nào cũng đòi dạy nhà sản xuất kinh doanh, chỉ người tiêu dùng cách tiêu tiền, đánh giá khôn ngu, nói thật là khắm quá :( chả biết ngoài đời ngóc đầu cao được bao nhiêu mà lên đây có vẻ đức cao vọng trọng thế :|
Tôi nói là vì tôi thấy chán, thấy ngấy mấy cái câu đấy quá, tại lâu lâu cứ phí mất 3-4 giây để đọc phải, mệt ơi là mệt.
Các bác khác thông cảm hộ em nhé.
Vây thì bac đừng đọc, comment kiểu bac chắc cung cao siêu lắm. Nói mà không nhìn thị trường ak, tôi là người sử dụng nên tôi nhận định theo ý tôi, bác ko thích thi lượn dùm nhé. Thân

Hạng F
22/7/13
8.983
40.280
113
Lúc nào cũng thế, mấy bài kiểu này kéo ngay post dưới là y rằng lại có ông núp sau bàn phím tru tréo "thánh này thánh kia" rồi "vết xe đổ" hỏi thật chứ các ông không thấy chán à, kiến thức chỉ đến đấy thôi hử, hiểu biết có ngần ấy thôi hay sao mà không còn câu nào khác hay hơn để bàn luận?
Lúc nào cũng đòi dạy nhà sản xuất kinh doanh, chỉ người tiêu dùng cách tiêu tiền, đánh giá khôn ngu, nói thật là khắm quá :( chả biết ngoài đời ngóc đầu cao được bao nhiêu mà lên đây có vẻ đức cao vọng trọng thế :|
Tôi nói là vì tôi thấy chán, thấy ngấy mấy cái câu đấy quá, tại lâu lâu cứ phí mất 3-4 giây để đọc phải, mệt ơi là mệt.
Người ta post ji kệ đi, coi chém gió chơi bác làm gì nặng nề vại!?
trách la trách bác đọc ko có chọn lọc, xong rồi bức xúc lên tăng xông á

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Các bố cứ chê Camry là rớt đời nhưng trong list có con nào bằng giá nó đâu toàn rẻ hơn. Nếu chỉ so về số lượng bán thì k nói lên cái gì hết, phải so cùng phân khúc chứ.
suv so với suv
mpv so với mpv
pickup so với pickup
camry thì so với m6, teana, c200,a4 chứ nhỉ
Mình chưa đi qua a4, còn m6, teana, c200 đi qua hết rồi, cùng phân khúc thì camry tạo cảm giác lái thoải mái hơn, không gian rộng rãi. Mỗi tội k nhiều đồ chơi bằng mấy anh kia thôi
Trừ khi đi Cam nhập. Mà Cam nhập XLE đi nữa cũng dưới C class 1 bậc. Nhớ nhé. C class, Audi A4 hay BMW 3 không ngồi chung mâm với Camry
Camry chung mâm với Accord,Teana,Mazda 6 thì đúng rồi

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
bán tải là ô tô con theo QCVN41. Cấm thì phải cấm luôn tất cả oto con à :D
Sẽ có ngày đó thôi pác. Đóng thuế 2% sao ngồi cung mâm với 10% được. Biển số C có 145k còn biển xe con tới 11 củ tại hcm và 20 củ tại hn đó pác.

Hạng B2
24/2/16
103
99
28
Phải công nhận là bạn thật dũng cảm để nói một điều đi ngược lại quyền của người tiêu dùng! Chúng tôi không dám dạy cho nhà sản xuất! Nhưng chúng tôi mong muốn người Việt Nam cần phải bảo vệ tốt hơn! Dù là xe chạy dịch vụ cũng phải an toàn hơn! Nếu một cái xe bền mà không an toàn cũng không có nghĩa lý gì cả! Bạn thử nghĩ đi trên một chiếc xe cao lều kều không có cân bằng điện tử cái xe ấy rất dễ lật, cả gia đình bạn đi trên cái xe ấy nó bền nhưng nhỡ nó lật thì chuyện gì sẽ xảy ra với gia đình bạn! Người tiêu dùng cần một tiêu chuẩn xe tốt hơn, an toàn hơn và bảo vệ môi trường hơn! Thân!

10/4/16
28
16
3
Lựa chọn của mình 2 năm nay không sai,dù đa số thành viên gia đình khuyên mình hiệu khác.vv..vv...Hãy là chính mình,thỏa đam mê.Em R này nhiều đồ chơi đi kèm lắm.Tùy theo cá tính,và túi tiền mà trang bị.