Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Xe spark tại Mỹ nó khác với spark tại VN lắm bác ạ, bác nói nó bán lăn lóc thì tôi đang nghĩ bác nói là con spark ở Vn. Vậy chẳng hay ý bác là nói con spark ở Vn hay ở Mỹ với Châu Âu ạ ??? Chứ con Fadil là bê nguyên con spark Mỹ về , kể cả đời 2021 đó. Mà theo tôi biết thì Aveo là 3 máy. Trong khí fadil là 4 máy???? Nó khác xa
Bác tìm hộ em Spark ở US nó như thế nào với. Em search ra không khác gì em đã đưa.
Tùy từng thị trường họ sẽ có một chút tinh chỉnh. Bản chất chúng là một. Bác có thể nhìn thêm các ảnh em đã tìm đưa để thấy các nét tương đồng.
Bác đọc thông tin ở đâu? máy của Aveo bác search ngay trên OS cũng ra hình sau, họng hút 4 kênh cho nên tương ứng 4 máy.

Túm lại, động cơ là của GM, khả năng nhiều nguồn gốc Korea.
Cứ mở ra xem lo go phụ tùng là thấy.

Hãy xem Aveo, Cruze, Captiva.

Hạng B2
19/3/20
138
97
28
36
Bác tìm hộ em Spark ở US nó như thế nào với. Em search ra không khác gì em đã đưa.
Tùy từng thị trường họ sẽ có một chút tinh chỉnh. Bản chất chúng là một. Bác có thể nhìn thêm các ảnh em đã tìm đưa để thấy các nét tương đồng.
Bác đọc thông tin ở đâu? máy của Aveo bác search ngay trên OS cũng ra hình sau, họng hút 4 kênh cho nên tương ứng 4 máy. View attachment 2496324

Khổ quá bác vào vấn đề cho em với ạ đừng nói lan man ? Cái con bác bảo bán lăn lóc không ai mua là spark ở VN hay là ở Mỹ ???? Em đang hiểu bác nói FAdil chính là Spark xưa nay ở Vn .... Trong khi con Fadil nó khác 100% hoàn toàn với con spark ở VN.

Em trích lại cmt đầu của bác:

"Trước đây nó là Spark của Chevy thì bán lăn lóc ko ai mua.
Giờ qua Vin thì dân mua khen xe ngon !?!?!?!?!
Top đầu về số lượng bán.
Vậy là sao??? Chắc chắn có gì đó chưa rõ.
Xe này mua được hỗ trợ tài chính gì đặc biệt không? "

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Khổ quá bác vào vấn đề cho em với ạ đừng nói lan man ? Cái con bác bảo bán lăn lóc không ai mua là spark ở VN hay là ở Mỹ ???? Em đang hiểu bác nói FAdil chính là Spark xưa nay ở Vn .... Trong khi con Fadil nó khác 100% hoàn toàn với con spark ở VN.

Em trích lại cmt đầu của bác:

"Trước đây nó là Spark của Chevy thì bán lăn lóc ko ai mua.
Giờ qua Vin thì dân mua khen xe ngon !?!?!?!?!
Top đầu về số lượng bán.
Vậy là sao??? Chắc chắn có gì đó chưa rõ.
Xe này mua được hỗ trợ tài chính gì đặc biệt không? "
Fadil là Spark thế hệ mới mang về VN, đủ yêu cầu bác cần nhé.
Từ xưa tới giờ Chevy có dòng nào bán chạy ở VN đâu, dòng nào chả bán lăn bán lóc. Được mỗi em Captiva lúc đầu chạy, xong được 1 năm dân bỏ của chạy lấy người nốt.
All New Spark hay chính là Fadil, nếu Vin không phân phối thì cũng chung số phận như trước đây.
Nếu như bác nhìn nhận chung được thị trường từ những năm 2000 tới giờ, và GM Daewoo là ai, các phiên bản Spark ở thị trường các nước như thế nào thì bác ko cần phải hỏi lại em mấy phát như thế.

Hạng B2
19/3/20
138
97
28
36
Fadil là Spark thế hệ mới mang về VN, đủ yêu cầu bác cần nhé.
Từ xưa tới giờ Chevy có dòng nào bán chạy ở VN đâu, dòng nào chả bán lăn bán lóc. Được mỗi em Captiva lúc đầu chạy, xong được 1 năm dân bỏ của chạy lấy người nốt.
All New Spark hay chính là Fadil, nếu Vin không phân phối thì cũng chung số phận như trước đây.
Nếu như bác nhìn nhận chung được thị trường từ những năm 2000 tới giờ, và GM Daewoo là ai, các phiên bản Spark ở thị trường các nước như thế nào thì bác ko cần phải hỏi lại em mấy phát như thế.
Bác lại đánh đồng tiêu chuẩn châu Âu và tiêu chuẩn Đông Nam Á rồi :D. Spark ở VN không bán chạy vì nó chẳng có cái gì. Không thể so với i10 và morning thời điểm đó được, Chỉ có số sàn 5 cấp, option nghèo nàn, tiêu chuẩn kém cho thị truường kém phát triển giống i10 và morning ở VN vậy thôi. Còn những năm Spark thị trường VN chạy ở Vn thì Spark tiêu chuẩn cao vẫn lăn bánh ầm ầm ở châu Âu và Mỹ , Hàn với tiêu chuẩn và option khác hẳn nhé. Cái này chắc cũng không phải check link.
Nói cách khác, chưa bao giờ Spark ở VN có cửa để sánh với spark Châu Âu và Mỹ. VÀ bây giờ con Fadil nó bê nguyên con đó về đây.
Nên không thể nói là bán lăn bán lóc như con spark ở VN xưa nay được, mặc dù nó chung một dòng. VÀ bác đang đánh đồng nó.
Đó mới là cái tôi muốn nói. Còn chung tên, chung nguồn gốc chưa chắc đã chung tiêu chuẩn nhé, camry Mỹ và cảmry Việt nó khác hẳn, i10 Châu Âu và i10 VN, Ấn nó khác hẳn

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Bác lại đánh đồng tiêu chuẩn châu Âu và tiêu chuẩn Đông Nam Á rồi :D. Spark ở VN không bán chạy vì nó chẳng có cái gì. Không thể so với i10 và morning thời điểm đó được, Chỉ có số sàn 5 cấp, option nghèo nàn, tiêu chuẩn kém cho thị truường kém phát triển giống i10 và morning ở VN vậy thôi. Còn những năm Spark thị trường VN chạy ở Vn thì Spark tiêu chuẩn cao vẫn lăn bánh ầm ầm ở châu Âu và Mỹ , Hàn với tiêu chuẩn và option khác hẳn nhé. Cái này chắc cũng không phải check link.
Nói cách khác, chưa bao giờ Spark ở VN có cửa để sánh với spark Châu Âu và Mỹ. VÀ bây giờ con Fadil nó bê nguyên con đó về đây.
Nên không thể nói là bán lăn bán lóc như con spark ở VN xưa nay được, mặc dù nó chung một dòng. VÀ bác đang đánh đồng nó.
Đó mới là cái tôi muốn nói. Còn chung tên, chung nguồn gốc chưa chắc đã chung tiêu chuẩn nhé, camry Mỹ và cảmry Việt nó khác hẳn, i10 Châu Âu và i10 VN, Ấn nó khác hẳn
Tùy bác nghĩ.
Sau 3-5 năm kể từ lúc bán dân không hắt hủi Fadil thì đó là thành công.
Mong sao dân ko ruồng bỏ như tất cả các đàn anh của nó như Aveo / Cruze / Captiva

Hạng B2
19/3/20
138
97
28
36
Tùy bác nghĩ.
Sau 3-5 năm kể từ lúc bán dân không hắt hủi Fadil thì đó là thành công.
Mong sao dân ko ruồng bỏ như tất cả các đàn anh của nó như Aveo / Cruze / Captiva
Bác nói thế thì chuẩn. Mà Fadil nó cũng được 2 năm rồi đấy

Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
Fadil tính từ đó giờ cũng hơn 30.000 xe rồi mà sao ít thấy ngoài đường quá, em ở Miền Tây, các bác Bắc, Trung có gặp nhiều không?
mình hàng ngày đi làm qua q7, q4, q1, q3, q10... khu trung tâm SG, ko thấy con Fadil nào, mà mấy con ế như Ertiga, Avanza .. còn thấy đầy ngoài đường, nghi số ảo quá

Hạng D
16/8/12
1.954
1.525
113
Bến tre
mình hàng ngày đi làm qua q7, q4, q1, q3, q10... khu trung tâm SG, ko thấy con Fadil nào, mà mấy con ế như Ertiga, Avanza .. còn thấy đầy ngoài đường, nghi số ảo quá
Vẫn có nhiều bác nói gặp rất nhiều, em cũng không hiểu sao. Các xe doanh số dưới 300/tháng như rush, outlander, sedona...thì gặp thường xuyên, thẩm chí thảm họa Avanza cũng gặp nhiều hơn fadil, còn vụ công bố thì... thôi em không dám vì sợ gạch đá đã cầm sẵn trên tay

Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
Bác đọc thông tin ở đâu? máy của Aveo bác search ngay trên OS cũng ra hình sau, họng hút 4 kênh cho nên tương ứng 4 máy. View attachment 2496324

cái động cơ gắn Fad này , là do Daewoo thiết kế DOHC 1.4 cho con Gentra/Aveo nội địa Hàn từ lâu rùi , khoảng 2006-2007, số tự động và số sàn đều có bệnh òa ga, bi jo mua thêm số CVT gắn vào thì trc mắt chỉ có ưu điểm là chưa thấy òa ga thui

• Like
Reactions: adng
Hạng D
16/8/12
1.954
1.525
113
Bến tre
Đó, có ai thả Tức giận vô comt của bọn mình kìa. Nguy hiểm chưa...

• Haha
Reactions: PHAM3838