Hạng B2
19/3/20
138
97
28
36
cái động cơ gắn Fad này , là do Daewoo thiết kế DOHC 1.4 cho con Gentra/Aveo nội địa Hàn từ lâu rùi , khoảng 2006-2007, số tự động và số sàn đều có bệnh òa ga, bi jo mua thêm số CVT gắn vào thì trc mắt chỉ có ưu điểm là chưa thấy òa ga thui
Suốt ngày bác cứ oà ga oà ga oà ga với daewoo này nọ. Vậy bác cho hỏi chạy mấy năm thì bị oà ga để em chuẩn bị tinh thần với :)))). 5 năm hay 10 năm thế ????
Em mới chạy 2 năm đi gần 5 vạn mới bị bệnh là cứ hết xăng lại phải đổ thôi :)))))
[Infographic] Top Sedan/Hatchback bán chạy tại Việt Nam tháng 5/2021: Fadil lên ngôi vương doanh số

Hạng D
16/7/20
1.441
893
113
51
Suốt ngày bác cứ oà ga oà ga oà ga với daewoo này nọ. Vậy bác cho hỏi chạy mấy năm thì bị oà ga để em chuẩn bị tinh thần với :)))). 5 năm hay 10 năm thế ????
Em mới chạy 2 năm đi gần 5 vạn mới bị bệnh là cứ hết xăng lại phải đổ thôi :)))))View attachment 2497340
xe bác là cái máy Daewoo DOHC 1.4 thiết kế từ lâu rùi, mà Daewoo có bệnh òa ga ,xe bác chỉ khác với mấy xe òa ga là hộp số thay bằng CVT, nên hiện nay chưa thấy òa ga thui , mà òa ga ở máy Daewoo là hên xui , xe này òa liên tục, xe khác 4-5 năm sau mới òa , đó là nói về máy Daewoo nhe :)

• Like
Reactions: adng
Hạng B2
19/3/20
138
97
28
36
xe bác là cái máy Daewoo DOHC 1.4 thiết kế từ lâu rùi, mà Daewoo có bệnh òa ga ,xe bác chỉ khác với mấy xe òa ga là hộp số thay bằng CVT, nên hiện nay chưa thấy òa ga thui , mà òa ga ở máy Daewoo là hên xui , xe này òa liên tục, xe khác 4-5 năm sau mới òa , đó là nói về máy Daewoo nhe :)
Bác khẳng định gớm thật. Anti quá nên mụ mị hết cả, thấy gì vơ nấy :))
Fadil chạy động cơ Ecotec 1.4 thế hệ mới nhất của GM ra mắt từ năm 2016, khác rất rất nhiều thế hệ cũ.

Lịch sử động cơ Ecotec:
https://en.wikipedia.org/wiki/GM_Ecotec_engine

Bác không khác gì ông thầy bói phán xằng phán bậy. Khi nào cái xe nó bị oà ga thì hẵng lên đây chém gió. Lúc đó tôi phục bác. Còn nó đang chạy bon bon trên đường với động cơ cải tiến thì tạm thời bác nên im lặng là tốt hơn

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
29/7/20
29
11
3
35
E thấy các bác tranh luận cái mà mình chưa mổ trực tiếp máy ra xem toàn lấy thông tin từ internet. Và e cũng vậy nhưng e đi bảo dưỡng xe ở đại lý vinfast Dĩ An có xe fadil lên cruise control, lim, áp suất lốp, fím media mà vẫn đc hãng bảo hành lỗi túi khí.vậy là ưng cái bụng rồi

Hạng D
23/8/08
3.142
1.833
113
45
Fadil chạy động cơ Ecotec 1.4 thế hệ mới nhất của GM ra mắt từ năm 2016, khác rất rất nhiều thế hệ cũ.

Lịch sử động cơ Ecotec:

Bác không khác gì ông thầy bói phán xằng phán bậy. Khi nào cái xe nó bị oà ga thì hẵng lên đây chém gió. Lúc đó tôi phục bác. Còn nó đang chạy bon bon trên đường với động cơ cải tiến thì tạm thời bác nên im lặng là tốt hơn
Anh ấy bảo là không phải con nào cũng bị mà.
Anh làm gì mà nóng tính thế.
Ngày trước em cũng chạy Lacetti 2005 máy Ecotec nội địa Korea được 5 năm (xe đến lúc bán là 12 năm). Xác nhận máy không òa ga không bị hỏng gì. Nhược của cái máy là gào to, ở Hàn chạy phố hết tầm 10l/100km, chạy đường dài tầm 8l/100km. Xe chắc chắn, nhưng hai zè gầm bị mọt lỗ chỗ hở cả thanh chịu lực bên trong.
Quên nên cập nhật thêm: bi máy phát kêu ở một giải tốc độ nhất định, em kệ xác nó vậy mà sau 5 năm nó không chết hẳn, kệ cứ để đi.

Hạng D
16/7/20
1.441
893
113
51

Lịch sử động cơ Ecotec:

cái máy 1.4 DOHC đã có trên con aveo từ 2006 rùi nhe .
bác koi link này về con Aveo 2006

Hạng B2
19/3/20
138
97
28
36
cái máy 1.4 DOHC đã có trên con aveo từ 2006 rùi nhe .
bác koi link này về con Aveo 2006
Hỏi thật bác có biết DOHC là gì ko vậy ? =)).
DOHC là cơ cấu cam nạp xả với hai trục cam phía trên xi-lanh. Chứ DOHC ko phải là chủng loại máy. Toyota Camry cũng dùng DOHC đó =))))))) . Xe máy Exciter, Winner cũng dùng DOHC đó =))
Bó tay luôn rồi đó . Thế này mà cứ đòi chê xe vin là sao

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: AeroInn
Hạng F
29/10/16
11.629
22.562
113
Pháp
Hỏi thật bác có biết DOHC là gì ko vậy ? =)).
DOHC là cơ cấu cam nạp xả với hai trục cam phía trên xi-lanh. Chứ DOHC ko phải là chủng loại máy. Toyota Camry cũng dùng DOHC đó =))))))) . Xe máy Exciter, Winner cũng dùng DOHC đó =))
Bó tay luôn rồi đó . Thế này mà cứ đòi chê xe vin là sao
Đồng ý, nhưng máy thế nào ... thì thằng đi sao ôm.. cứ đánh trên gu gờ "Opel Karl VS Vinfast Fadil" .
Nói chung hãng Đức (Opel).. bị Pháp thâu tóm. nó để cài gì đời sau nầy bố ai biết ...
Em thì quang tâm giá thôi, với xe nào .. Thằng nào rẽ .. ngon là chớp thôi.

Hạng B2
19/3/20
138
97
28
36
Đồng ý, nhưng máy thế nào ... thì thằng đi sao ôm.. cứ đánh trên gu gờ "Opel Karl VS Vinfast Fadil" .
Nói chung hãng Đức (Opel).. bị Pháp thâu tóm. nó để cài gì đời sau nầy bố ai biết ...
Em thì quang tâm giá thôi, với xe nào .. Thằng nào rẽ .. ngon là chớp thôi.
Dạ vâng đúng là thế. Em thì đi Fadil nhưng vì nó thực sự tốt chứ em ko đi vì cái mãnh liệt tinh thần vớ vấn.

Tập Lái
29/7/20
29
11
3
35
Fadil có 1 nhược điểm cực kỳ lớn đó là phụ tùng rất mắc vì là hàng nhập. Sau này lo lắng khu thay thế phụ tùng do life time.còn hiện tại chỉ đổ xăg là đi. E di phố khoảng 7.5l/100km