Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Các bác toàn nói dốc, Mỹ đương nhiên là thua VN rồi nên mới có 30/4. Chỉ có đều Cam ở Mỹ thân xe bọc bằng tole, còn Cam VN được bọc bằng vỏ lon bia.

Hạng D
22/12/06
1.140
1.021
113
Thì mới nói người Mỹ chỉ thích hầm hố mà! Còn đẹp mà thanh lịch thì nó ko thích. Nhưng chúng ta đang ở thị trường khác bạn ơi! Đừng đem thằng Mỹ vô đây nhé!
Với lại mazda là hãng nhỏ năng lực sx chỉ đến đó phải có thời gian mới tăng doanh số được.

• Like
Reactions: love_arsenal
Hạng C
5/2/09
594
4.208
93
Bác đừng chỉ nhìn mà nghĩ thế :) phải lái thử bác mới thấy dc :D Cảm giác đầm và chắc của dòng xe Châu Âu chỉ có xe Mỹ mới có thôi, cách âm thì hơn hẳn Mazda6 đấy vì em thử cả "2 đứa" rồi, option theo xe và độ an toàn cũng cao. Nhưng công bằng mà nói Mazda6 - Camry - Accord thì mazda6 gần như toàn diện khi so với cả dòng xe Châu Âu, 508 về kiểu dáng thì chắc không hợp nhãn với người Châu Á thôi ^^ Còn độ bền máy của Peugeot em thấy cả Châu Âu hầu như thương hiệu chỉ thua Volkswagen mà thôi :)
Vâng ạ, vậy em chúc bác hạnh phúc với em đầm Pháp vậy.

• Like
Reactions: love_arsenal
Hạng D
18/3/15
2.028
754
113
36
Bài viết rất funny.
Theo em, các bác nên dành thời gian vào mục đích của mình là tham gia diễn đàn và trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe, không nên mượn diễn đàn làm công cụ để đánh giá vùng miền, văn hoá vùng miền. Túm lại, các bác cũng là người Việt, nói thế rồi lại tự "cười" vào mặt mình.

Note: nếu bác nào có tâm thì nên so sánh VN với các nước phát triển, và chỉ ra cách để VN tiếp cận nhanh hơn.
bác ms nói lời đầu tiên nghe đã chuẩn rồi

• Like
Reactions: Xeyeu
Tập Lái
14/4/15
5
2
3
33
Nghe bác miêu tả em thấy phấn khích quá! không biết còn chương trình lái thử Mazda6 không để em đăng ký phát. Camry ở Việt Nam em đi rồi và cũng thấy bình thường chứ không có cảm giác gì đặc biệt lắm! Chắc phải đi Cam Mỹ thì may ra mới thấy được sự khác biệt nhỉ!

Tháng 5 này thế nào cũng có mấy chương trình lái thử của Mazda đó! Hình như tháng nào cũng có thì phải!!!

Hạng D
18/3/15
2.028
754
113
36
Bạn lại lấy bảng này của thị trường Mỹ làm gì. Điển hình như thằng Cruz của Chevrolet, ở VN bán không chạy nhưng lại xếp hạng 7 ở Mỹ.
chạy thử xe bác alo em nhé.0976 479 468 mazda gò vấp ạ.em thanks bác