Tập Lái
9/7/17
11
4
3
33
ai thích gì thì mua con đó thôi. Có góp cổ phần đâu mà quan tâm doanh số :D

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Trong vòng 2-3 năm nữa, với doánh số khủng của Vios sẽ tạo ra một thị trường xe cũ dư thừa Vios, dẫn đến cung nhiều hơn cầu, giá Vios cu sẽ thấp
Em thấy... nó hot từ năm 2010 tới nay đổi mẫu mã đồ xe củ mới xuống giá chứ trước đó giá cứng ngắt ....

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Em thấy... nó hot từ năm 2010 tới nay đổi mẫu mã đồ xe củ mới xuống giá chứ trước đó giá cứng ngắt ....
Thời điểm tháng 7 vừa qua , Vios hạ giá sâu là do cạnh tranh với Honda City cùng phân khúc, không thì còn lâu Toyota mới giảm.

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Công suất nhà máy có nhiêu đó bác muốn nó làm thế nào đc nữa :D Cả đống ông giờ mua City phải đặt xong qua tháng lấy kìa chứ bộ bác tưởng đi mua Vios sao mà chồng tiền là muốn lựa màu nào lựa. Honda nó còn phải ráp xe máy mà bán nữa bác à :p
Chuẩn, ở VN sân khấu chính của Honda là 2b mà

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Bây h xe nào miễn là của Honda, Huyndai, toy thì đều mất giá thôi ông ơi. Bền thì trong 5-7 năm chưa biết thằng nào ăn thằng nào.
Vậy ý bác nói các hãng còn lại đều giữ giá ư? Cũng như nhau cả thôi, tiêu sản, mua cái xe để mà tận hưởng cuộc sống cho bằng người ta chứ chư mua đã nghĩ đến bán lại được hay mất giá thì thôi đi

Hạng B1
10/8/17
50
38
18
27
TP HCM
Ồn thì vios chả hơn gì city đâu bác, nhưng về điều hoà thì city thua vios thật, còn về độ bền thì honda mà bác bảo k bền thì chịu
Không phải cứ HONDA là bền đâu bác ơi, bên mảng xe máy thì HONDA bền thật, đơn cử là Winner được HONDA trang bị công nghệ động cơ DOHC (cam kép) trong khi Exiter là SOHC (cam đơn), đặc điểm SOHC là máy bốc ở dãi tốc độ thấp nhưng thường xuyên đi đường trường với tốc độ cao thì mau xuống hơn DOHC, nhưng SOHC chi phí thấp hơn cũng như sửa chữa cũng rẻ hơn vì nó cấu tạo đơn giản hơn.
Còn ở Vios và City thì sao? Vios với công nghệ động cơ DOHC còn City SOHC nên về độ bên động cơ Vios hơn City một xíu, ngược lại City bốc hơn Vios một xíu, tuy nhiên Vios em nghĩ doanh số chạy gia đình cũng ngang ngửa City thôi, số còn lại là dịch vụ hoặc taxi, nhưng phải công nhận Vios hơn City ở dàn lạnh!

• Like
Reactions: MTCR11
Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Sunny thấy vận hành cũng êm ái, máy lạnh ok mà doanh số lè tè quá, chắc do nội thất cổ quá, chứ ngoại thất lên body nismo mình đẹp à. Thôi e cứ ế tiếp để sang năm giá thơm anh rước em :p:D

Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
Sunny thấy vận hành cũng êm ái, máy lạnh ok mà doanh số lè tè quá, chắc do nội thất cổ quá, chứ ngoại thất lên body nismo mình đẹp à. Thôi e cứ ế tiếp để sang năm giá thơm anh rước em :p:D
Dân mình chuộng bề ngoài lắm bác, sunny dành cho mấy bác già già mới mua, mà mấy bác đó toy là số 1 nên qua vios hết, thế là sunny ế

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Dân mình chuộng bề ngoài lắm bác, sunny dành cho mấy bác già già mới mua, mà mấy bác đó toy là số 1 nên qua vios hết, thế là sunny ế
Em thấy lên body nismo đẹp phết, chẳng lẽ em già rồi sao ta. Đợt rồi sale báo giá 518, chát phết. Thôi đợi năm sau tình hình thế nào.

Hạng B2
13/10/14
170
23
18
31
Màu sơn trắng của Honda công nhận rất đẹp, khác hẳn màu của Kia hay Toy. Từ xe City cho tới Civic hay Accord nhìn màu trắng trông vừa sang vừa đẹp. Nhiều lúc đang đi trên đường thấy xe nhà Honda vụt qua cứ tưởng màu trắng của bọn Mẹc.