Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Em có tiền & ko có nhu cầu “cảm giác lái” thì em nhặt altis 2.0V ko suy nghĩ (chia sẻ của 1 người đang sở hữu focus và đã đi altis 2.0, cx-5, outlander)
Con Altis này đang "đuối" so với đối thủ, đang thở oxi và sẽ chết nếu cứ Giá bán cao và trang bị nghèo nàn như bây giờ (lâu lâu thêm 1,2 cái option mà như Ban ơn cho Fan..)
Cá nhân mình thấy "Thánh" Toy mấy chục năm nay "ăn dày" quá nhiều, và keo kiệt nhất trong tất cả các hãng. Đến nhưng cái trang bị đơn giản nhất như cốp điện morning còn có thì Vios, Ỉn.. ko có, lốp sơ cua thì toàn lốp và mâm tạm nhỏ..) Bữa có thằng bạn đi Altis 2016 tiền tỉ bị hết bình, mình mở nắp capo lên thì thấy một bình ẮC QUY ƯỚT bị oxy hoá cực âm rất nhỏ, nhỏ như của morning nhưng morning là bình khô. Thế mới thấy Toy Vn ăn dày thế nào !

• Like
Reactions: ican and pcloud
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
cái quan trọng nhất là cái giá thì bác lại bảo cùng thì nói gì nữa
Nếu bác thích bằng giá thì nên so civic với m6 với optima
So sánh sự lựa chọn khi bằng giá mới biết xe nào tốt hơn.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Con Altis này đang "đuối" so với đối thủ, đang thở oxi và sẽ chết nếu cứ Giá bán cao và trang bị nghèo nàn như bây giờ (lâu lâu thêm 1,2 cái option mà như Ban ơn cho Fan..)
Cá nhân mình thấy "Thánh" Toy mấy chục năm nay "ăn dày" quá nhiều, và keo kiệt nhất trong tất cả các hãng. Đến nhưng cái trang bị đơn giản nhất như cốp điện morning còn có thì Vios, Ỉn.. ko có, lốp sơ cua thì toàn lốp và mâm tạm nhỏ..) Bữa có thằng bạn đi Altis 2016 tiền tỉ bị hết bình, mình mở nắp capo lên thì thấy một bình ẮC QUY ƯỚT bị oxy hoá cực âm rất nhỏ, nhỏ như của morning nhưng morning là bình khô. Thế mới thấy Toy Vn ăn dày thế nào !
Altis 2.0V option khá đủ mà bác ? Không quá thừa nhưng chả thiếu gì ... nếu em coi xe chỉ là phương tiện đi lại & chở gia đình thì con này khá tuyệt đấy ạ..
Còn so sánh như bác thì bác thử mở nắp capo của xe toy ld & các xe nhật/hàn và so với xe Mỹ Âu sẽ thấy khác liền

• Like
Reactions: Civic_2009
Tập Lái
10/9/16
37
26
18
35
137 người bỏ gần 800tr ra mua con Toy Altis => 1 con số đáng nể.

Với cái giá này làm Con Hyundai Tucson 2.0 2WD hay Mazda cx5 2.0AT có lẻ sẽ ngon hơn con Altis gấp trăm lần.
bạn ko thích thì bắt người ta ko thích theo à =))) bộ bạn là vua hay con ông cháu cha à ?
nhu cầu mỗi người mỗi khác, người ta cần thì người ta mua nói nực cười.
mà từng lái Altis chưa ?

Tập Lái
26/7/17
25
16
3
41
Bác nào nói Cerato cách âm tốt thì chưa chuẩn. Chạy sau 1 năm ồn kinh khủng, phần nào do lốp Continental đi theo xe đã “xuống”. Em chạy bản MT, vành 17”, lốp dày hơn bản AT nhưng vẫn rất ồn. Chắc phải đổi sang Michelin để cải thiện, xe em hiện đã chạy gần 30k km

Tập Lái
18/10/17
5
0
1
36
bạn ko thích thì bắt người ta ko thích theo à =))) bộ bạn là vua hay con ông cháu cha à ?
nhu cầu mỗi người mỗi khác, người ta cần thì người ta mua nói nực cười.
mà từng lái Altis chưa ?
để mà so sánh thì altis lái có phần hơn cx5, cx5 đc cái nhiều option hơn và thời trang hơn

Tập Lái
13/2/08
44
31
18

Với cái giá này làm Con Hyundai Tucson 2.0 2WD hay Mazda cx5 2.0AT có lẻ sẽ ngon hơn con Altis gấp trăm lần.
Với kiểu comment của cụ này thì chỉ có thể nói với cụ 2 từ: cạn lời.
Trong phân khúc C (lắp ráp tại VN), phải nói thẳng toẹt ra là thằng Altis vẫn là sự lựa chọn đáng giá đó cụ (mặc dù giá nó có chát hơn mấy ông Mazda3, Cerato, Elantra).
Đánh giá 1 cái xe: người ta phải xét tổng thể nhiều yếu tố:
- Động cơ, khung gầm, tính năng an toàn, ngoại hình, tiết kiệm nhiên liệu, không gian nội thất, ... sau đó mới đến mấy thứ option thêm vào.
Tháng 9 vừa rồi thằng Altis chỉ bán được 137 chiếc là vì nó là đợt vét của mẫu cũ.
Còn bản facelift với ra của nó mới ra mắt thì cụ chờ kết quả tháng 10 rồi hãy phán.

Hạng D
14/8/16
1.873
2.267
113
39

Người thích gầm cao như bác thì băc chê altis, người thích altis sẽ chê tucson 2.0, cx5 2.0. Mỗi xe có ưu nhược điểm riêng. Xe nào phù hợp với nhu cầu sử dụng họ mua. Đời trước altis trang bị hơi ít, lần này toy đã sửa sai. Altis đi không tệ đau, nếu không nói là tốt đấy, ổn định, hoạt động mượt mà và đồng bộ.
Tớ cũng đi xe khác rồi, vẫn có những lỗi không đáng có. Vd: chân thắng, chân ga, vô lăng cái thì nhẹ quá, cai thì Nặng quá,...
mua xe gì là chuyện của người xài tiền. Mong anh hải tiếp tục nội địa hoá để phát triển cn oto tại Việt Nam!

Tập Lái
18/10/17
5
0
1
36
Với kiểu comment của cụ này thì chỉ có thể nói với cụ 2 từ: cạn lời.
Trong phân khúc C (lắp ráp tại VN), phải nói thẳng toẹt ra là thằng Altis vẫn là sự lựa chọn đáng giá đó cụ (mặc dù giá nó có chát hơn mấy ông Mazda3, Cerato, Elantra).
Đánh giá 1 cái xe: người ta phải xét tổng thể nhiều yếu tố:
- Động cơ, khung gầm, tính năng an toàn, ngoại hình, tiết kiệm nhiên liệu, không gian nội thất, ... sau đó mới đến mấy thứ option thêm vào.
Tháng 9 vừa rồi thằng Altis chỉ bán được 137 chiếc là vì nó là đợt vét của mẫu cũ.
Còn bản facelift với ra của nó mới ra mắt thì cụ chờ kết quả tháng 10 rồi hãy phán.
cụ nói chuẩn quá ạ