Hạng B2
24/10/15
283
284
63
KIA Cerato vẫn là con xe ngon nhất dòng C về giá cả, option, kiểu dáng, cách âm
Mình thấy ko nhiều người có cùng quan điểm với bạn về khỏan cách âm của Cerato đâu nhé...

Hạng B2
19/10/16
316
125
43
Bác comment thì nên nói chuyễn dễ nghe 1 chút, ngôn từ nghe có gì đó ko hay cho lắm. Nào thì "đi xe máy đây mà", "nên lắp não". Kiểu nói như người..............ấy.
Như mấy bác "Vietnew2128", "Xeloikeo ", "trác đông lai" thì có phải hay hơn ko :) ?!
Fans của Toy cũng nhiều quá ạ, kaka

• Like
Reactions: banxehoicu
Hạng D
Con Altis này đang "đuối" so với đối thủ, đang thở oxi và sẽ chết nếu cứ Giá bán cao và trang bị nghèo nàn như bây giờ (lâu lâu thêm 1,2 cái option mà như Ban ơn cho Fan..)
Cá nhân mình thấy "Thánh" Toy mấy chục năm nay "ăn dày" quá nhiều, và keo kiệt nhất trong tất cả các hãng. Đến nhưng cái trang bị đơn giản nhất như cốp điện morning còn có thì Vios, Ỉn.. ko có, lốp sơ cua thì toàn lốp và mâm tạm nhỏ..) Bữa có thằng bạn đi Altis 2016 tiền tỉ bị hết bình, mình mở nắp capo lên thì thấy một bình ẮC QUY ƯỚT bị oxy hoá cực âm rất nhỏ, nhỏ như của morning nhưng morning là bình khô. Thế mới thấy Toy Vn ăn dày thế nào !
Em xin phép góp ý như này thôi ạ, không có ý gì khác Bác nhé:
1. Altis đã trang bị tương đối đủ về tính năng an toàn, tiện nghi.
2. Morning ko có cốp điện
3. Lốp sơ cua là mâm đúc 5 cái như nhau. Không hề có mâm tạm nhỏ ạ.
4. Ắc Quy Ướt có ưu điểm riêng. Và khí nói về giá thì nên xem hiệu bình Acquy là gì nữa ạ. VD như Acquy Đồng Nai hay GS

[Infographic] Xếp hạng xe hạng C tháng 9/2017 tại Việt Nam

Tập Lái
18/10/17
5
0
1
36
Em xin phép góp ý như này thôi ạ, không có ý gì khác Bác nhé:
1. Altis đã trang bị tương đối đủ về tính năng an toàn, tiện nghi.
2. Morning ko có cốp điện
3. Lốp sơ cua là mâm đúc 5 cái như nhau. Không hề có mâm tạm nhỏ ạ.
4. Ắc Quy Ướt có ưu điểm riêng. Và khí nói về giá thì nên xem hiệu bình Acquy là gì nữa ạ.

View attachment 829883
chuẩn bác, lốp sơ của giống hệt lốp thường mà

Hạng B2
13/10/14
120
25
28
31
Haha, mấy thằng xóm em hớn hở mua m6 hồi tết. Sau mấy lần dập dìu chết máy giữa đường giờ thanh lý hết rồi, chuyển qua Civic. Doanh số của Civic rất ổn định, vẫn nhiều người lựa chọn dù qua năm sau sẽ giảm chút chút

bho confirmed
Hạng B1
18/10/17
71
29
18
Mình thấy ko nhiều người có cùng quan điểm với bạn về khỏan cách âm của Cerato đâu nhé...
Tôi đã đi con này nội ô, cao tốc. Khoảng cách âm là chấp nhận được. Riêng cao tốc thì hơi ồn do xe gầm thấp. So với forte ngày trước thì Cerato có tốt hơn. Bạn không thể đòi hỏi hơn ở chiếc xe tầm giá này. Thân!