Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Em xin phép góp ý như này thôi ạ, không có ý gì khác Bác nhé:
1. Altis đã trang bị tương đối đủ về tính năng an toàn, tiện nghi.
2. Morning ko có cốp điện
3. Lốp sơ cua là mâm đúc 5 cái như nhau. Không hề có mâm tạm nhỏ ạ.
4. Ắc Quy Ướt có ưu điểm riêng. Và khí nói về giá thì nên xem hiệu bình Acquy là gì nữa ạ. VD như Acquy Đồng Nai hay GS

View attachment 829883
Vâng Cám ơn góp ý của Bác. Nhưng mình trả lời ý của Bác một số cái như sau :
1. Altis đã trang bị tương đối đủ về tính năng an toàn, tiện nghi ..... Nhưng "tương đối đủ" với xe Toy thôi, chứ cùng phân khúc hoặc giá tiền so với các hãng khác thì....
2. Cốp điện của mình ý là nó có nút bấm điện dưới tay cầm chứ không phải mở cốp bằng chìa khoá, và mình thấy vios, ỉn... cốp sau muốn mở thì 1 là ngồi trong xe, 2 là lấy ck ra phía sau Đút vào cái lỗ chìa khoá mở bằng Cơm.
3. Lốp sơ cua con Altis này mình chưa biết nên tự gạch (Tại đa số xe Toy đều cho lốp sơ cua nhỏ)
4. Vâng ắc quy ướt nó co ưu điểm riêng, Nhưng ưu điểm lớn nhất của nó là RẺ và acquy ướt phải chú ý kiểm tra, bảo dưỡng thường xuyên. Mình chỉ ko thích Việc Toy Altis tiền tỉ Chỉ có bình ắc quy ướt nhỏ xíu, cùng như Fotuner Tiền tỉ thắng sau tang trống thôi Bác ah.

Tập Lái
12/8/16
3
2
3
40
Mình đang chạy Altis 1.8G form mới. cảm giác rất OK. Hơn hẳn con K3. Ý kiến cá nhân thôi

• Like
Reactions: rongconvn89
Hạng B1
20/9/16
53
31
18
52
HCM
Sao mình tham quá, xe nào cũng muốn cho biết nhưng chưa có điều kiện. Mỗi ngày chỉ thỏa mãn với con Cu khi đến chỗ làm và chiều về cùng em nó thôi..............

Hạng F
13/9/07
7.049
48.371
113
1. Altis đã trang bị tương đối đủ về tính năng an toàn, tiện nghi ..... Nhưng "tương đối đủ" với xe Toy thôi, chứ cùng phân khúc hoặc giá tiền so với các hãng khác thì....
2. Cốp điện của mình ý là nó có nút bấm điện dưới tay cầm chứ không phải mở cốp bằng chìa khoá, và mình thấy vios, ỉn... cốp sau muốn mở thì 1 là ngồi trong xe, 2 là lấy ck ra phía sau Đút vào cái lỗ chìa khoá mở bằng Cơm.
3. Lốp sơ cua con Altis này mình chưa biết nên tự gạch (Tại đa số xe Toy đều cho lốp sơ cua nhỏ)
4. Vâng ắc quy ướt nó co ưu điểm riêng, Nhưng ưu điểm lớn nhất của nó là RẺ và acquy ướt phải chú ý kiểm tra, bảo dưỡng thường xuyên. Mình chỉ ko thích Việc Toy Altis tiền tỉ Chỉ có bình ắc quy ướt nhỏ xíu, cùng như Fotuner Tiền tỉ thắng sau tang trống thôi Bác ah.
Ông này lại nói ngược. Đa số xe Toy bán ở VN dùng bánh dự phòng full size thì đúng hơn. Từ vios, altis, camry, in, for...

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Ôi ford titan , nhìn đẹp lồng lộn. Mà giá mắc quá kkk
Giá đảm bảo chỉ mắc hơn Cerato (K3) và same same Elantra (rẻ hơn M3 2.0, Civic, Altis)

Nếu phải bỏ tiền ra mua focus trend hoặc vios G, e sẽ chọn focus trend không cần đắn đo 1s nào cả! Còn trên ảnh là focus titanium, đừng mang e nó ra so với vios, tội e nó lắm!

Em thấy bác trên còn chê được K3 2.0 khi so với VIOS mà, nên em đem con Focus ghẻ vào hỏi ý... chứ lúc tham quan Triển lãm Ô tô Việt Nam 2014 thì em có ngồi vào 1 loạt từ K3, Civic (form cũ), Altis (new), Focus (all new focus - ko phải ecoboost). Em thấy ngồi vào Altis giống con FIAT SIENA (2002) nhà em, qua Focus giống ngồi trên máy bay.... nên em nhặt Focus

Ông này lại nói ngược. Đa số xe Toy bán ở VN dùng bánh dự phòng full size thì đúng hơn. Từ vios, altis, camry, in, for...
Nên em mới bảo Altis 2.0V thực sự option đúng là "đủ" ko có option "thừa", nhưng xe em lái 90% thời gian & giá lúc mới ra altis 2.0V (giá chưa ra giấy mà gần tỏi) quá ảo nên em lụm Focus

• Like
Reactions: Caption.nemo
Hạng B2
20/10/15
224
92
28
39
Thấy óp sừng của ford titan mà ghiền. Có tầm 8 tăm thì quất e này khỏi nghĩ các bác nhễ

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Đúng tiêu chí mua xe của e ban đầu là fai độc lạ và hiếm.. Ôi focusssssss

Hạng D

1. Altis đã trang bị tương đối đủ về tính năng an toàn, tiện nghi ..... Nhưng "tương đối đủ" với xe Toy thôi, chứ cùng phân khúc hoặc giá tiền so với các hãng khác thì....Nếu Bác đã lái thử Altis thì Bác sẽ biết Altis hơn xe khác ở điểm gì. Không như Bác đang chê và đang nghĩ ạ
2. Cốp điện của mình ý là nó có nút bấm điện dưới tay cầm chứ không phải mở cốp bằng chìa khoá, và mình thấy vios, ỉn... cốp sau muốn mở thì 1 là ngồi trong xe, 2 là lấy ck ra phía sau Đút vào cái lỗ chìa khoá mở bằng Cơm. Vios Bác nói đúng, Còn Innova từ đời đầu cho đến bây giờ đều mở từ phía sau nhé Bác
3. Lốp sơ cua con Altis này mình chưa biết nên tự gạch (Tại đa số xe Toy đều cho lốp sơ cua nhỏ) Altis là Em Ví dụ hình ảnh, chứ từ xe Vios, Yaris, Altis, Camry, Innova, Fortuner đều là bánh đúc nhé Bác. Em không biết Bác lấy đâu ra thông tin là đa số bánh Sơ cua nhỏ ạ
4. Vâng ắc quy ướt nó co ưu điểm riêng, Nhưng ưu điểm lớn nhất của nó là RẺ và acquy ướt phải chú ý kiểm tra, bảo dưỡng thường xuyên. Mình chỉ ko thích Việc Toy Altis tiền tỉ Chỉ có bình ắc quy ướt nhỏ xíu, cùng như Fotuner Tiền tỉ thắng sau tang trống thôi Bác ah. Thế Bác không biết là Acquy Ước có dòng điện manh hơn ư