Tập Lái
16/4/12
17
16
3
Nội thất của TOy chỉ thấy đẹp và sang từ chị Cẩm ly trở lên, còn từ em Altis trở xuống nhìn chán òm. Phân khúc C nội thất đẹp nhất là Mazda3, nhì Civic, ba là Cerato/Ford focus
Nội thất M3 làm gì có cửa so với Civic Gen10 bác, hay là mắt em có vấn đề ta. Nhìn nội thất M3 như mấy xe TQ.... M6 còn không có cửa vói Civic Gen. Riêng thắng tay của M3 & M6 nhìn thấy gớm rồi, đồ nhựa của M3 & M6 nhìn rẻ tiền & lởm khởm, nhìn sao em nói vậy. Mấy bác cứ chém mạnh tay vào.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Nội thất M3 làm gì có cửa so với Civic Gen10 bác, hay là mắt em có vấn đề ta. Nhìn nội thất M3 như mấy xe TQ.... M6 còn không có cửa vói Civic Gen. Riêng thắng tay của M3 & M6 nhìn thấy gớm rồi, đồ nhựa của M3 & M6 nhìn rẻ tiền & lởm khởm, nhìn sao em nói vậy. Mấy bác cứ chém mạnh tay vào.
Chém bác một đao đây, M6 vs M3 đổi thắng tay điện tử cả rồi, lỡm khởm gì nữa. Civic là cái xe mà nội thất đẹp nhất trong các loại xe. cái này k cần bàn cải nữa, đã có tạp chí nổi tiếng của thế giới công nhận rồi. Tuy nhiên bác so Civic với M6 thì tội cho M6 quá. M6 trên civic một phân khúc mà.

• Like
Reactions: banxehoicu
bho confirmed
Hạng B1
18/10/17
71
29
18
Đẹp xấu do cảm nhận mỗi người. Riêng tôi thì nội thất M3 nhìn hiện đại, mang dáng dấp của 1 chiếc Merc hạng sang. Doanh số M3 cao cũng 1 phần do thiết kế đẹp chứ xe 1.5L + lắp ráp trong nước mà giá lăn bánh gần 750 là khá đắt. Phần táp lô của M3 nếu được ốp gỗ thì đẹp hoàn hảo. Civic mang phong cách thể thao nhưng vẫn phảng phất nét cổ điển đặc trưng của dòng xe Honda. Nội thất Cerato thì đẹp, khoẻ khoắn nhưng hơi rườm rà vì chú trọng phô bày nhiều tiện ích (option) trên xe. Ford Focus trend thì nội ngoại thất gồ ghề phù hợp cho người trung niên hơn, nhưng chán nhất vẫn là dàn lạnh nhìn rất thô.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Nội thất M3 như xe hạng sang của Đức, Civic làm gì có cửa. M3 2017 đã có thắng tay điện tử rồi, update thông tin đi bạn.
Còn đồ nhựa thì Civic, City còn lởm hơn M3 nhiều nhé. Ko tin cứ lên đây search lỗi 2 con đó thì biết.

Tập Lái
16/4/12
17
16
3
Nội thất M3 như xe hạng sang của Đức, Civic làm gì có cửa. M3 2017 đã có thắng tay điện tử rồi, update thông tin đi bạn.
Còn đồ nhựa thì Civic, City còn lởm hơn M3 nhiều nhé. Ko tin cứ lên đây search lỗi 2 con đó thì biết.

hehe, đúng là mỗi người có 1 cảm nhận. Đồ nhựa của M3&M6 là tệ tệ nhất, vk và mình phân vân M6 & Civic, đi xem hai con xe trên Cộng Hòa (vì Mazda & Honda) gần nhau, xem xong quyết em Civic mà không cần phải bàn. Bàn M3 mà phanh tay điện tử chưa có o VN nha các bác, mình thấy toàn tay kéo, nhìn mà oải.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
hehe, đúng là mỗi người có 1 cảm nhận. Đồ nhựa của M3&M6 là tệ tệ nhất, vk và mình phân vân M6 & Civic, đi xem hai con xe trên Cộng Hòa (vì Mazda & Honda) gần nhau, xem xong quyết em Civic mà không cần phải bàn. Bàn M3 mà phanh tay điện tử chưa có o VN nha các bác, mình thấy toàn tay kéo, nhìn mà oải.
oác, bác update hơi chậm đấy nhỉ. lên mazda cộng hòa xem lại đi bác ạ. nhưng civic 1.5 em thấy k đẹp bằng mazda 3 2.0. hehe

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Đồ nhựa M3 mà tệ, thì đồ nhựa Civic vứt đi. Ông chạy Civic thử vài tháng đi, nó kêu rè rè chỗ taplo cho ông thấy.
M3 phanh tay điện tử chưa có ở VN ???
Người ta chạy đầy đường rồi mà bạn còn chưa biết ư ?

Chỉnh sửa cuối:
bho confirmed
Hạng B1
18/10/17
71
29
18
Xác nhận là M3 có phanh tay điện tử nhé. Lúc trước tôi có đến showroom M3 Cộng Hoà xem và đã ngồi thử xe. Xem ảnh nhé.

Attachments

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Đồ nhựa M3 mà tệ, thì đồ nhựa Civic vứt đi. Ông chạy Civic thử vài tháng đi, nó kêu rè rè chỗ taplo cho ông thấy.
Đồ nhựa Civic Turbo kém vậy hả bác ??? Vậy nhà mà em thấy đồ nhựa Mazda do Thaco lắp cùi quá (nhà em có con CX-5 2.0) chả lẽ M3 được ưu ái hơn CX-5... thua xa Altis (nhà em cũng có con 2.0V) đừng nói tới Focus

Tập Lái
16/4/12
17
16
3

Dạ mình chưa biết ah, 2 tuần tuần trước vẫn chưa có bác. Chắc bác sales M3 nên biết rõ ghê. M3 mà nói như Mec nghe nó buồn cười quá bác, cười muốn rụng răng luôn.

• Like
Reactions: Drbao