Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Kính các Bác,

Sau khi Hội Innova họp mặt buổi đầu tiên thành công ngày 26/06/2010 tại KDL Văn Thánh (các Bác xem bài "Rủ rê Innova Owners họp mặt" tại link http://www.otosaigon.com/forum/m2253870.aspx) và theo gợi ý của các Bác tham dự, em xin lập thread này để anh em "khoe của" và trao đổi kinh nghiệm về tất cả các vấn đề liên quan đến Innova. Mong các Bác đang đi Innova ủng hộ và đóng góp bài viết để duy trì thread này.

Mời các Bác không đi Innova tiếp tục ném đá như mọi khi, nhưng xin ném đá trên tinh thần xây dựng ạ.

Để mở đầu, em xin khoe xe em tí:

Innova màu ghi bạc, mua tháng 08/2007. Đến nay đã gần hết hạn bảo hành nhưng em nó chỉ mới chạy được hơn 15.000 km. Nhiều người chê Innova xấu, nhưng riêng em thì đến nay vẫn thấy em nó rất duyên dáng (có thể gọi là một nét đẹp thùy mị:D).
INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA CHỮA

Bên ngoài em chỉ gắn thêm cho em nó cản sau inox, bệ bước chân bằng nhôm và vè che mưa:

Em đầu tư nhiều hơn cho phần âm thanh hình ảnh bên trong. Tất cả em đều làm ở chỗ của Bác Phú HP Stereo (lúc Bác ấy còn ở bên Nguyễn Trãi, Q.1).

Đầu DVD JVC 710 (màn hình cảm ứng):

Màn hình trần Necvox (Đài Loan):

Camera de. Khi cài số de thì màn hình tự động chuyển:

Em làm tiếp cách âm 4 cánh cửa bằng vật liệu Accumat (dán 2 lớp mặt trong và mặt ngoài cửa) và thay 4 loa cánh bằng 2 cặp loa component hiệu Alpine (loại trung bình thôi). Mấy thứ này em lười mở tapi cửa ra để chụp hình quá nên không có hình. Các Bác thông cảm nhé.

Gắn thêm loa subwoofer DB Drive ở khoang hành lý. Em chỉ gắn loại nhỏ 8 inch thôi:

Và cuối cùng là trang bị thêm 1 amplifier cho 4 loa cánh cửa và 1 amplifier riêng cho loa subwoofer. Cả hai amplifier đều cùng loại Sony Xplod và gắn dưới gầm ghế trước:

Mời các Bác tiếp tục khoe xe ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng F
9/8/09
6.395
68.082
113
TFC
xaydungquocgia.com
Hôm trước các bác chưa thấy chiếc taxi của em:D, em số 14, các bác thấy em chạy rong ngoài đường nhớ ngoắc ủng hộ nha:p, em chạc giá mềm cho

B
BốnMắt
Guest
Từ dạo được rủ rê họp mặt và gặp gỡ các Bác đang sử dụng Innova, được sự kích động của Bác 7cho; hôm nay em mạo muội chia sẽ những hình ảnh, tình cảm, kỷ niệm cùng em Innova nhà em nhé..
Có thể nói, trên diễn đàn otosaigon.com đã có rất nhiều Bác chia sẻ những kỷ niệm khi được sở hữu và lần đầu tiên chạm vào chiếc xe của mình, đó dường như là một kỷ niệm khó phai. Và em cũng vậy.
Cách đây đúng 3 năm, em nhớ cũng vào cuối tháng 6/2007. Sau một đêm không thể ngủ, buổi sáng hôm ấy, khi bước ra khỏi nhà, cảnh vật dường như đẹp hơn, nên thơ hơn và niềm vui không thể tả xiết khi nhân viên Cty Đông Sài Gòn gọi điện thông báo: “anh ơi, xe anh đã chở xuống gần tới rồi”. Đúng là khoảnh khắc không thể nào quên. Chiếc Innova mình hằng mong đợi đang ló dạng từ xa, chểm chệ trên 1 xe tải lớn. Chiếc xe mà ngày đêm ao ước giờ đã thành hiện thực, em nó thật long lanh mặc dù còn vướng đầy bụi đường và sương đêm để vượt trên 200 cây số để về với gia đình mới. Và người đầu tiên chạm vào vôlăng là nhóc nhà em. Hai cha con cứ rộn ràng, xem hết cái này rồi đến cái kia và gần hết cả buổi sáng cứ lay hoay bên chia xe mới của mình.

Thế là gia đình em đã có một chiếc xe sau bao năm mong ước, cũng chính chiếc xe ấy đã đưa gia đình em đi đây, đi đó thật thoải mái và tiện lợi. Cũng chính chiếc xe ấy mà em đã trở thành tài xế thực thụ khi đưa ba mẹ đi đám giổ, đám cưới, đám ma, về thăm quê, đưa con đi học, đưa vợ đi làm.... và đặc biệt là đưa em đến với OS. Chính chiếc xe thân yêu ấy cũng đưa em gặp được bao người thú vị của OS: Bác ddtuyen, 7777, gianua 107, tiktak, Hocap, Keelon, hana, Chuột lớn (tận Hà Nội), 12 long, 7cho, Chieucuong, xe voi co, v.v.... rất nhiều mà em không thể kể hết. Và trong đó cũng có nhiều Bác đã trở thành thân thiết như bạn bè từ rất lâu.
Thế đấy, chiếc xe dường như nó không còn là một chiếc xe nữa, nó là kỷ niệm mà chắc không thể nào quên, nó trở thành một thành viên không thể thiếu trong gia đình.

Thấm thoát mà đã 3 năm, chiếc xe đã gắn với bao kỷ niệm, buồn vui. Và em nó giờ đây cũng đang bắt đầu cần được chăm sóc tốt hơn khi trái gió trở trời. Chính vì vậy, em mong các Bác cùng chia sẽ những kinh nghiệm để chúng ta cùng chăm sóc cho chiếc xe thân yêu của mình nhé.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: BugattiVeyron
Hạng C
22/10/09
689
36
28
Hì hì,em chờ lâu quá mới thấy thớt này.Có 1 điều em phải công nhận là các bác giữ xe rất đẹp,chăm sóc xe kỹ lưỡng đúng với câu: yêu xe như vợ 2

Em thì không có xe để "sô hàng" nên chỉ có thể góp vui bằng 1 số bệnh thường gặp ở Innova :D :
1/ Nhún sau:rất thường bị xì nhớt.
2/ Ti chống cốp sau: dễ bị liệt
Hai món trên là bệnh kinh niên của Ỉn,các bác nên chú ý,nhất là những xe sắp hết bảo hành

3/ Puly đầu cốt máy:1 số seri của Ỉn bị lỗi puly này(cái này em không nhớ rõ t/g SX)-->thay bảo hành.
4/ Cuộn cáp xoắn điều khiển túi khí: thường bị đứt .Nếu xe còn bảo hành-->đem tới đại lý(giá khá cao,khoảng >4triệu),nếu xe hết bảo hành-->đem ra garage làm lại,đỡ hao

Bốn chỗ này thì thường hay gặp nhất trên Ỉn,ngoài ra Ỉn 2009 còn thường bị kêu ở túi khí phụ,hơi khó chịu đối với người ngồi trong xe

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
Welcome thớt như thế này lập trong TFC ! Rất ý nghĩa ! Để em huy động một số lực lượng kỹ sư tư vấn nhé !

Chúc mừng hội Innova !

• Like
Reactions: Đình Thi
Tập Lái
25/6/10
20
0
0
Tây Ninh
Quái Xế nói:
Hì hì,em chờ lâu quá mới thấy thớt này.Có 1 điều em phải công nhận là các bác giữ xe rất đẹp,chăm sóc xe kỹ lưỡng đúng với câu: yêu xe như vợ 2

Em thì không có xe để "sô hàng" nên chỉ có thể góp vui bằng 1 số bệnh thường gặp ở Innova :D :
Hai món trên là bệnh kinh niên của Ỉn,các bác nên chú ý,nhất là những xe sắp hết bảo hành

3/ Puly đầu cốt máy:1 số seri của Ỉn bị lỗi puly này(cái này em không nhớ rõ t/g SX)-->thay bảo hành.
4/ Cuộn cáp xoắn điều khiển túi khí: thường bị đứt .Nếu xe còn bảo hành-->đem tới đại lý(giá khá cao,khoảng >4triệu),nếu xe hết bảo hành-->đem ra garage làm lại,đỡ hao

Bốn chỗ này thì thường hay gặp nhất trên Ỉn,ngoài ra Ỉn 2009 còn thường bị kêu ở túi khí phụ,hơi khó chịu đối với người ngồi trong xe

E hok rành về xe lắm. cho e hỏi là cái số 3 và 4, mình kiểm tra làm sao? Nhà e mới mua lại 1 e Ỉn 2007, hok bik chủ trước có thay chưa??

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN
gì ghê vậy ta...Hội ĩn ra đời òi....hehhehehehehe...em đang phấn đấu lấy Ĩn đổi FÒ nhưng em xin vô hội Ĩn chơi nhé pác Tuyên

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
Xe cuả mấy bác đi giữ kĩ quá,em nhìn mà lòng cứ buồn nhớ đến con In thân thương đã gắn bó với em suốt bao nhiêu chặng đường năm rồi.Lúc nào off cho em tham gia với mấy bác ngắm Ỉn cho đỡ nhớ nha.

Hạng C
22/10/09
689
36
28
Mê xe hơi_tn nói:
Quái Xế nói:

E hok rành về xe lắm. cho e hỏi là cái số 3 và 4, mình kiểm tra làm sao? Nhà e mới mua lại 1 e Ỉn 2007, hok bik chủ trước có thay chưa??

Cái số 4 thì hok cần kiểm tra bác ợ,khi nào xe bác báo đèn air bag thì 99% là đứt cáp xoắn.
Cái số 3 thì phức tạp hơn,phải nâng xe lên KT bằng mắt(cái này thường là vào đại lý KT)
Nếu nhà bác mua lại thì nên vào Đại lý kiểm tra tổng quát+check thông tin lịch sử sửa chữa của xe.