Tập Lái
29/8/06
12
0
0
Hà Nội

Chào các bác

Em xem trên trang web của Toy Ấn Độ thấy Innova có cả phiên bản máy Diesel.

http://www.toyotabharat.com/showroom/innova/specs.html

Toy Vietnam mới chỉ lắp máy Diesel trên con Hiace.
Theo em thì tiếp theo Toy VN sẽ cho ra con Innova máy dầu thôi bởi vì
máy Diesel của Innova và Hiace là một (D-4D, 2494cc, 75KW, 102 HP).

Vấn đề là thời điểm nào, bởi vì hiện tại Innova máy xăng vẫn đang bán chạy.

Bác nào đã từng chạy Hiace máy dầu thì cho anh em biết cảm giác (Độ ồn, độ rung, khả năng tăng tốc, mức tiêu hao nhiên liệu ...)
Máy D-4D so với các máy dầu khác thế nào.

Cảm ơn các bác !

-----------------------------------

Der Ingenier Kann Alles Machen !

Hạng B2
27/10/05
119
0
0
38
Sài Gòn
RE: INNOVA with Diesel Engine

Máy dầu có tiết kiệm thật, nhưng thấy xài một thời gian thì nó ồn mà xịt khói nhiều hơn máy xăng nên chả thích.

Hạng B2
31/7/05
240
1
0
58

:D:D:D Động cơ diesel D-4D đời mới nhất của Toyota , lắp cho các xe như Avensis, Rav-4, Corolla hay LandCruiser Prado :

D-4D 2.0 125 , 93 kW , 300 Nm , Avensis/Rav-4 chạy hết 5.5 l. dầu / 100 km :D

D-4D 2.2 150 , 110 kW , 310 Nm , Avensis/Rav-4 chạy hết 5.9 l. dầu / 100 km :D:D

D-4D 2.2 180 Clean Power , 130 kW , 400 Nm , Avensis/Rav-4 chạy hết 6.1 l. dầu / 100 km :D:D:D - động cơ này cũng được lắp cho Lexus IS 220 D-4D

D-4D 3.0 Landcruiser , 122 kW , 410 Nm , Landcruiser chạy hết 9 l. dầu / 100 km - động cơ này đời cũ hơn

Động cơ dầu của Toyota rất thích hợp cho thị trường Việt nam , vì không kén dầu tốt như BMW , Mercedes và Audi , ba đại gia máy dầu đứng đầu thế giới :mad::mad::mad:

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Tui xin đảm bảo không có INNOVA máy dầu.
Vì VAMA không cho phép làm như vậy do sẽ ảnh hưởng nhiều đến xe isuzu và Ford.
Ở Vn mong các bạn đừng nghỉ hảng này ra xe này sẽ thắng xe kia.
Tất cả đều có trên bàn họp cả xe gì sẽ ra như thế nào....các hãng đều biết trước.
Giống như trường hợp giá xe HONDA CIVIC thôi.
Như trường hợp xe 16 c mới của TOYOTA các bạn mong chờ ra thì chỉ được cái máy D4D good còn cái khung thì ngắn chứ không như bên ThaiLand xe dài hơn cho loại 16c. --- Để cho Mercedes còn bán chứ bộ.

Các bạn thấy máy dầu INNOVA D4D giống của TOYOTA 16c giống là chính xác.
Máy dầu của TOYOTA 16c mới rất tốt không như robocop nói đâu

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

em qua Thái Lan thấy xe máy dầu Toyota chạy tỉnh bơ, loại 16 chổ, Hiace, bình phi 125km/h

Hạng B2
26/12/06
136
0
16

Tất cả đều có trên bàn họp cả xe gì sẽ ra như thế nào....các hãng đều biết trước.
Khiếp nhỉ! chơi độc quyền nhóm kiểu này giống như mấy chú OPEC XK dầu mỏ, tự định ra số lượng bán, giá bán...mua hay không mua là tùy các chú!

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49

Zace hay Innova đều có phiên bản máy dầu hết... Chỉ có điều ở Việt nam mình thì không có vì dân mình vẫn nghĩ là máy dầu thì dành cho xe tải hoặc xe không sang :D :( vì thế nên To không làm. Thế thôi
@ đồng khởi: nếu mà đúng là như thế thì chắc là em phải đợi đến mùa quýt mới mua được xe quá vì sẽ không bao giờ có xe rẻ mà đi được :(

Hạng B1
26/10/06
83
0
0

Vì VAMA không cho phép làm như vậy do sẽ ảnh hưởng nhiều đến xe isuzu và Ford.
Tất cả đều có trên bàn họp cả xe gì sẽ ra như thế nào....các hãng đều biết trước

Chuyện bí mật thế mà bác cũng biết được à ? :D

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Em đứng mỡ cữa phòng mà bác, sao không biết được.
Mấy bác thử suy nghỉ lại xem từ khi VAMA thành lập có khi nào mấy hãng đấu đá nhau chết không. Cái gì cũng chừa đường cho hãng khác sống chứ.
Giống như HONDA VN mấy bác cứ mơ giá rẽ nhưng Bac VAMA đâu có OK.
Rồi xe INNOVA máy dầu hay số tự động trong xe ôtô TOYOTA
Lúc trước em có nhiều ý kiến nhưng mấy bác bên Japan nói đó là kế hoạch mấy anh cứ làm. Thế là ra con Cá mập con chứa đến 16 em.