Hạng B1
15/11/06
96
0
0
Mấy hôm nay ngồi sửa mấy cái máy laptop cho khách hàng , tình cờ phát hiện có mạng wifi của viettel cho sử dụng miễn phí ( lúc đăng ký thì trang web báo miễn phí ) . Khi đăng ký , nhớ nhập số phone viettel của mấy bác , sau đó tổng đài 140 sẽ thông báo username và password vào phone . E kết nối vào , chạy cũng good lém . Như vậy từ nay các bác có thể ngồi trên xe hơi vi vu đó đây mà vẫn online với OS được rồi phải không ?
Nếu sau này , viettel có tính tiền mấy bác đừng chửi em nhé . Không biết mạng này có phủ sóng toàn thành phố không nữa ?

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC
RE: Internet miễn phí !!!!!!

Ngồi trên xe đang chạy mà lướt web ngon lành bây giờ chỉ có SFone thôi bác. Còn muốn dùng net miễn phí chỉ có nước đậu xe gần quán cafe thôi

Hạng B1
15/11/06
96
0
0

Cái này không phải xài ké của mấy quán cafe đâu . Cái này mạng wifi 54mbs lận bác ạ . Mạng Sfone chỉ có 2mb thôi ( CDMA mờ ).

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Wifi thì chỉ dùng được ở 1 khu vực nào đó (nhà hàng, khách sạn, san bay, trường học, ... ) chứ không thể ngồi ô tô trên đường mà dùng được. Nếu ngồi trên ô tô chạy trên đường mà vẫn dùng thì chắc là không phải wifi [&:]

Tốc độ 54Mbps của Wifi mà bác thấy chỉ là tốc độ cục bộ giữa máy tính và modem wifi thôi, còn tốc độ giữa modem wifi và ISP thì có thể nhỏ hơn nhiều (có khi chỉ vài trăm kbps, tùy theo gói cước mà bác sử dụng).

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Mạng Wifi làm sao bác chạy xe mà dùng được ? Bác chạy vòng quanh cái AP hả

Hạng B1
15/11/06
96
0
0

Cái này là đời mới đó bác ợ . Không cần phải có AP đâu . Cái mạng này là phục vụ cho các loại điện thoại đời mới có wifi và laptop , cả thành phố dùng được . Cái mô hình AP là dành cho mạng Lan của công ty của bác thôi và mấy cái quán cafe thôi . Bác cứ thử đi rồi biết .

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Trích đoạn: themanincage

Cái này là đời mới đó bác ợ . Không cần phải có AP đâu . Cái mạng này là phục vụ cho các loại điện thoại đời mới có wifi và laptop , cả thành phố dùng được . Cái mô hình AP là dành cho mạng Lan của công ty của bác thôi và mấy cái quán cafe thôi . Bác cứ thử đi rồi biết .
Bác cho em biết cái đời mới bác nói là cái gì không?

Tập Lái

Mạng 092(HT Mobile) vào net mới gọi là siêu nhanh.
Các bác dùng thử coi, em dùng ngon lém!
Chỗ nào có sóng HT Mobile, chỗ đó có thể vào net vô tư...
HT Mobile xứng đáng với tên gọi: Mạng điện thoại di động thông minh và tiên tiến nhất VN!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
15/11/06
96
0
0

Theo e thì nó cũng cần AP nhưng đây là 1 chuỗi AP kết nối nhau theo dạng bridge để mở rộng vùng phủ sóng trên toàn TP , chắc có lẻ nó được lắp chung tại các trạm viba điện thoại của Viettel . E có gọi thử tổng đài Viettel và hỏi xem có tính cước không thì cô tổng đài trả lời vụ này mới quá cô ấy không biết :):):) .
Các bác vào đây xem thử :
http://wifi.viettelmobile.vn/

Last edited by a moderator: