Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Em xin chia sẻ cùng các bác thông tin về phần mềm Camera hành trình dung trên iPhone cho ôtô. Theo em đánh giá của em thì phần mềm này rất hữu dụng.

Các bác có thể tải phần mềm này trên App Stone với giá là 3USD.

Em thì tải phần mềm này trên AppStonevn để xài free.

Vào mục tìm kiếm đánh Car camere DVR vào

Tiến hành cái đặt cho máy.

Cài xong và kiếm 1 cái đế iphone gắn trên kính lái của xe và cứ vậy là xài thôi. Với 1 máy đc xạc đầy pin thì thời gian quay sẽ từ 6-8 tiếng, hết thì lấy cục xạc trên xe cắm vào xài tiếp.
Em đang xài iPhone 4s camera sau chất lượng 8Mp cho hình ảnh rõ nét, trung thực. Các loại camera hành trình có bán trên thị trường hiện nay thông thường chỉ có 1.3 - 2Mp. Và giá thì quá chát.

Phần mềm này rất dễ sử dụng, lấy clip đã ghi lại hoặc chụp hình màn hình một cách dễ dàng. có tích hợp cả định vị toàn cầu cho ta biết đc kinh độ vĩ độ, ngày, giờ

Sau khi bật phần mềm lên máy sẽ tự động lấy nét ta nhấn vào nút Focus Lock máy sẽ tự động lấy nét và chống rung luôn.

Quay buổi tối cực rõ. Em sẽ up các clip quay đc lên sau.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/7/11
224
12
18
51
Mình thấy o hay bằng wiz map(free) , nó nhiều chức năng hơn: tích hợp bảng đồ dẫn đường, cảnh báo tốc độ...

Hạng D
30/8/12
1.014
652
113
Vấn đề là thời gian pin Iphone quá ngắn, bác làm thể chưa khả thi cho lắm

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
hoanvitinh nói:
Vấn đề là thời gian pin Iphone quá ngắn, bác làm thể chưa khả thi cho lắm
Mấy loại Camera hành trình khác có bán trên thị trường pin chỉ xài dc khoảnh 1 tiếng là cùng. đa phần là phải cắm nguồn điện trực tếp trên xe, iphone xài tới 6 tiếng là quá nhiều rồi bác.

• Like
Reactions: khoca_duoi
Hạng B1
7/7/13
65
4
8
thế này thì phải xóa video liên tục ko thì ko đủ bộ nhớ mất :)))

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
kingnuke nói:
thế này thì phải xóa video liên tục ko thì ko đủ bộ nhớ mất :)))
Máy của bác có bộ nhớ đến 32Gb thì lưu thoả mái. Nếu ko cần thiết lưu lại thì xoá đi cũng đơn giản lắm ạ.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Cái bất tiện nhất là đi trời nắng iphone sẽ nóng ran. Khi đang quay có cuộc gọi hơi bất tiện.