Hạng D
22/2/06
1.297
7.873
113
46
Sài Gòn
Mình gần 25 năm 1 số, 1 phone. Chỉ có mấy anh theo thằng Tàu cộng mới bày ra số đẹp, xài nhiều Sim chứ dân tiên tiến phát triển trên thế giới éo ai xài cả. Muốn số xe, số Phone đẹp qua Mỹ nó cho lựa Free luôn. Ghét nhất mấy thằng bạn dùng 2,3 số đến lúc cần gọi ko biết gọi số nào.
Nhân tiện mấy anh cho tôi biết lý vì sao xài 2 hoặc 3 sim.

Mình ủng hộ quan điểm của anh. Mình xài 1 đt nhưng 2 sim, 1 sim xài 20 năm rồi, sim còn lại xài 10 năm do hồi đó đối tác tặng nên mình xài lấy quan hệ :). Bây giờ muốn bỏ bớt 1 số nhưng hơi khó vì liên quan đến nhiều vấn đề.

Cá biệt có các chú vớ vẩn bày đặt làm ranh nhân này nọ xài đến 4,5 sim, 3,4 cái đt

Chủ tịch các tập đoàn lớn mà mình có quen biết, toàn xài 1 điện thoại, số đt 10 con lộn xộn, nhị quí còn ko có chứ đừng nói lục quí.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.724
113
Phong trào 2 sim mới ra sau này vì sim rẻ, sim rác. Vậy hơn 10 năm trước ko có nó vẫn xài 1 sim thì có sao đâu, chưa nói bất tiện khi dùng 2 máy và sim đem lại. Ít bữa qua Mỹ 1 sim còn ko muốn xài chứ đừng nói sim.
Phong trào 2 sim mới ra sau này vì sim rẻ, sim rác. Vậy hơn 10 năm trước ko có nó vẫn xài 1 sim thì có sao đâu, chưa nói bất tiện khi dùng 2 máy và sim đem lại. Ít bữa qua Mỹ 1 sim còn ko muốn xài chứ đừng nói sim.
Hồi xưa là vậy, nhưng giờ lại khác rồi anh, giống như cái động cơ Hybrid ấy, hồi xưa để tiết kiệm nhiên liệu còn giờ thì để ... đua ! Em cũng đang tính cho bà xã xài 2 sim, chứ đim khuya bịnh nhơn hay làm phiền quá, vì chỉ có 1 sim nên không dám off máy ngủ nhỡ đâu nhà cần gọi.

• Like
Reactions: machchua
Hạng B2
11/8/18
157
1.948
83
23

do tính cách con người thôi a

như con cọp cái nhà e, nó dùng 1 cái sim vina chính, xong nó lại sắm thêm 1 cái vịt teo nữa để gọi cho cùng hệ thống mạng, khuyến mại sao đó 1 tiếng free

nói cách nào nó cũng đéo nghe, h bảo nó mua con xs 2sim đi, nó chửi e: ĐẮT ( nó dùng ip8)

• Like
Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Mình ủng hộ quan điểm của anh. Mình xài 1 đt nhưng 2 sim, 1 sim xài 20 năm rồi, sim còn lại xài 10 năm do hồi đó đối tác tặng nên mình xài lấy quan hệ :). Bây giờ muốn bỏ bớt 1 số nhưng hơi khó vì liên quan đến nhiều vấn đề.

Cá biệt có các chú vớ vẩn bày đặt làm ranh nhân này nọ xài đến 4,5 sim, 3,4 cái đt

Chủ tịch các tập đoàn lớn mà mình có quen biết, toàn xài 1 điện thoại, số đt 10 con lộn xộn, nhị quí còn ko có chứ đừng nói lục quí.
Người ta đâu có rảnh tay để cầm 2 cái phone, đầu óc để suy nghĩ chuyện khác chứ đâu để nghĩ phải nghe số nào, phải gọi số nào. Ở trong OS này quen cũng được vài chục anh xài 1 số 1 phone, họ cũng bác sĩ, cũng doanh nhân, cũng ông lớn này kia mà...

Hạng C
13/10/11
811
67.562
93
Mềnh 1 sim 20 năm.
Cách đây 10 năm đổi công ty mà bị gọi làm phiền quá nên lấy cái sim mới Vịt teo, off cái kia trong vài tháng.
Vại là 2 sim, đều trả sau.
Và xài điện thoại cùi bắp hết. Giờ chạy grab, định mua thêm 1 sim để khi nào ko chạy thì off luôn....zồi 1 sim cho rau chỉ mở trong giờ làm việc nữa ... haizzz ... coi bộ phải mua 4 cái đt :(

• Like
Hạng D
4/9/06
2.278
21.752
113
Mình gần 25 năm 1 số, 1 phone. Chỉ có mấy anh theo thằng Tàu cộng mới bày ra số đẹp, xài nhiều Sim chứ dân tiên tiến phát triển trên thế giới éo ai xài cả. Muốn số xe, số Phone đẹp qua Mỹ nó cho lựa Free luôn. Ghét nhất mấy thằng bạn dùng 2,3 số đến lúc cần gọi ko biết gọi số nào.
Nhân tiện mấy anh cho tôi biết lý vì sao xài 2 hoặc 3 sim.

Cái đỏ....Anh có từng rao bán cái gì hơm ?... tỷ như nhà cửa xe cộ....v.v....nói dậy là đủ hiểu nha.....đến đi WC còn không xong...

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Mền xài cả 6,7 đời iphone, ngoài ra còn có một mớ Macbook, ipad , ipad pro nhưng bây giờ chuyển sang Note 8 rồi 9 thấy cũng ngon như thường thậm chí nhiều điểm còn trội hơn như cây bút và 2 sim, 2 sim thì Apple cũng đã bắt chước rồi, còn cây bút chắc cũng phải học theo nữa thôi, không tránh khỏi.

• Like
Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Cái đỏ....Anh có từng rao bán cái gì hơm ?... tỷ như nhà cửa xe cộ....v.v....nói dậy là đủ hiểu nha.....đến đi WC còn không xong...
Một sim dùng cho gia đình, bạn bè và những yêu cầu bảo mật như ngân hàng, mail ..... Số còn lại hầm bà lằng lung tung, công việc, chém gió, mua bán linh tinh....