Hạng B2
1/12/04
152
22
18
50
LA
[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
RE: ISUZU D-MAX hay Premacy!!!

D-MAX ở ngoài khá đẹp , em rất thích nếu được lựa chọn thì em chọn MAX, nhưng qua bài của bác hòa thượng thì thất vọng quá ứ thích nữa.

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất

Đang tù cẳng đây. Bác GT quyết định nhanh đê, nhượng lại con 5325 cho em đê.

Hạng B2
1/12/04
152
22
18
50
LA

[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/2/05
576
30
28

Bác giangtroc kiềm chế 1 chút đi, tuần tới sẽ có 1 em D-MAX ngự trị tại Tung Shing (đặt hàng từ T7 mà phải chuyển từ SG ra HN). Lúc đó bác tha hồ mà ngó nghiêng, nghe tiếng máy rồi hỏi han về xăng dầu. Bọn bán hàng bên Gia Lâm không cho chạy thử, chỉ được nổ máy đứng 1 chỗ thôi.

Được cái D-MAX đăng ký là 'xe kiểu pickup' nên không có chữ bán tải trong giấy tờ, chắc sẽ chạy được trong các giờ cấm xe bán tải. Hình thức D-MAX tôi thấy đẹp hơn là Ranger, nhưng mà máy dầu kêu to thật, khỉ thải thì nồng nặc. Dùng xe này đi chơi xa, xuyên Việt hay là đại loại như thế rất hay.

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất

Trích đoạn: giangtroc

Em định đổi sang I-Dmax chứ có muốn so sánh đâu, vì đi Pre lâu quá rùi, thấy quả Pickup này dáng đẹp nên nảy lòng tham thui. theo bác thì có nên ko?

Trọc.

Nói đùa thế thôi, bác quá nên đổi các em manly 1 tý, sport thì chưa có nên chơi dòng pick-up được đấy.

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Nếu Bạn thích D-Max thì nên mua vì khi Bạn thấy nội thất con 3.0 ( đầy đủ đồ chơi , nệm da , airbag ...rộng rãi không khác nội thất của xe sedan hạng khá ) cùng với nắp đậy thùng sau kiểu sport che vừa kín khoang chứa hàng nhìn xa như một chú sedan thì chắc chắn bạn sẽ đặt hàng liền .
Tôi đã thấy một con D-Max như thế màu Bạc chạy ở SG nhìn rất ngầu ( xem thử brochure kèm theo đây con có nắp đậy Max Box ) .

Còn vể xe dầu Isuzu thì độ bền và tiết kiệm nhiên liệu ngon rồi , Nếu Bạn không khó chịu về tiếng ồn ( Chỉ ồn khi ở bên ngoài xe thôi chứ bên trong không ồn lắm đâu với lại D-Max cách âm cũng OK lắm ) .
Xe D-Max Tôi chưa chạy thử nhưng Tôi đã xài qua một Em Hi-lander rồi chạy khoẻ , chổ ngồi rộng rải thấy OK lắm , nhất là tiết kiệm chí phí nhiện liệu trong thời điểm này .
Xe dầu bây giờ khác xa dòng xe dầu hồi trước nhiều rồi chỉ phun khói khi đề pa hoặc tăng tốc thôi , không có khói nồng nặc như xe Tãi đâu .
Nếu mục đích của Bạn kiếm một con xe khoẻ , đi nhiều , tiết kiệm chi phí , kiểu dáng đẹp thì D-Max là lựa chọn đầu tiên đó .
Riêng dòng xe pickup bán tãi này Tôi chưa thấy văn bản nào cấm chạy vào giờ cao điểm cả , mà có khi nhà nước còn cho phép chạy 25/24 giờ ấy chứ ( ngay xe chở tiền của Bank cũng là bán tãi cả đấy chẳn lẽ cấm mấy ông này ) .
Trong tương lai gần sẽ hạn chế nhiều loại xe tãi nhỏ hơn 2.5 tấn vào nội thành ban ngày nên pickup sẽ thay thế mà .
Đọc lại sao thấy mình giống mấy ông sales của Isuzu quá Hì Hì .

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Còn 1 điều nữa bác giangtroc nên cân nhắc D-Max sẽ bị xem là xe tải nhẹ do đó tốc độ sẽ bị hạn chế hơn xe du lịch như Premacy ngoài ra còn vài điều rắc rối khác vì nó bị con là xe tải nhẹ. Tuy nhiên còn tùy theo nhu cầu sử dụng (hay phải chở hàng) của bác nữa.

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất

Trích đoạn: nqp

... ngay xe chở tiền của Bank cũng là bán tãi cả đấy chẳn lẽ cấm mấy ông ...

Chưa chắc đâu bác ui, mấy cái xe này có thể mua giấy phép lưu hành trong thành phố vào giờ cấm mà.