Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55
RE: Isuzu mới hoàn toàn, lần đầu xuất hiện ở VN..

Trích đoạn: kaka

Ranger được khen mà không ai mua vì nó được liệt vào danh sách xe ... bán tải! Mà đã là xe tải thì phải chạy theo giờ quy định trong nội thành (tránh giờ cao điểm). Ai mua xe Ranger để sử dụng gia đình thì...khóc tiếng Miên luôn!

Bác bảo ai khóc chứ... em vẫn cười tươi đây. Em đang đi chiếc Ranger thứ hai rồi vì đam mê chơi Pickup đó mặc dù nhà đã có một chú MPV 7 chỗ rồi xong chủ yếu là em đi Ranger đen thôi. Vì sao à...Đam mê thôi bác (em có biết tiếng Miên đâu):D
Giá mà có thể em còn muốn kiếm em FD150 nữa về cho các bác hết bàn luận luôn.
Còn quy định đó thì em cũng có nghe nói hai năm nay, xong thực tế là 80% chủ xe pickup đâu có biết và theo tự khảo sát của em thì khoảng một nửa **** không biết điều đó. "Xe bán tải "đó ở đây với các bác ấy hiểu là: Korando. Mặc dù nó là thực tế. Vì sao vậy

@Kien vang
Iuzu D_Max : nó đẹp đấy, các bác sang tái mà xem nó và TO (Tiger, tacoma) chạy chủ yếu trên đường của Thái Lan đấy . Dân Thái họ chơi xe thực dụng lắm, mà tại sao 60% lượng xe trên đường là Pickup vậy . Bác có thấy ngay ở Mỹ người ta dùng Pickup nhiều như thế nào không. Vậy vì nó quá đa năng và phải nói là nó đẹp ( Tất nhiên là với người thích) nên mọi người mới mua chứ không phải là vì chưa có Everest hay Hi_lander đâu vì ZACE hay JOLI thì đã có từ lâu rồi.

@thepaladin: Bác căn cứ vào đâu mà nói là không ai mua ranger mà toàn là Hi_lander. Bác có số liệu không mà nói vậy? thằng hãng nào cũng có số liệu đó bác vào mà xem thằng Ranger babs được bao nhiêu và Hi_land của bác bán được bao nhiêu đã.
Tất nhiên là cùng MPV xong pickup thì so với pickup (Ranger với D_Max) hay Everest so với Hi_land hay Zace chứ không ai so sánh như kiểu bác đâu vì nó hoàn toàn khác về kiểu dáng và tính năng sử dụng chứ không phải kiểu "Nhà em nghĩ..." như bác đâu.
Cuối cùng như bác nói là máy thì Isuzu tốt hơn Ford.. bác rất hay khẳng định chủ quan. Hơn về cái gì ? Sao lượng xe của Quân đội Mỹ (Chủ yếu là máy dầu) và quân đội nhiều nước khác toàn đặt hàng của Ford mà không dặt của Isuzu??? :D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

haha.thế là em có đồng minh rồi.giá mà vn có F150 nhỉ.em ma` có con đó em lột số 5 ra kéo số 0 sat vào thành F10 cho các bác sợ.:D.đi chơi với gia đình vô tư.chở đồ thì kô lo(em thấy mấy bác sedan chở đồ mà phải lấy dây chun cột cái cốp sau lại tội quá:D).

Tập Lái
28/2/05
13
0
0
ttvnol.com

Trích đoạn: Pickup4wd

@thepaladin: Bác căn cứ vào đâu mà nói là không ai mua ranger mà toàn là Hi_lander. Bác có số liệu không mà nói vậy? thằng hãng nào cũng có số liệu đó bác vào mà xem thằng Ranger babs được bao nhiêu và Hi_land của bác bán được bao nhiêu đã.
Tất nhiên là cùng MPV xong pickup thì so với pickup (Ranger với D_Max) hay Everest so với Hi_land hay Zace chứ không ai so sánh như kiểu bác đâu vì nó hoàn toàn khác về kiểu dáng và tính năng sử dụng chứ không phải kiểu "Nhà em nghĩ..." như bác đâu.
Cuối cùng như bác nói là máy thì Isuzu tốt hơn Ford.. bác rất hay khẳng định chủ quan. Hơn về cái gì ? Sao lượng xe của Quân đội Mỹ (Chủ yếu là máy dầu) và quân đội nhiều nước khác toàn đặt hàng của Ford mà không dặt của Isuzu??? :D

Nhà em ko đi Hi-Lander. Cảm ơn bác đã biếu em một cái. :)
Em không biết số liệu thế nào, nhưng em ra đường em thấy chắc chắn Hi-Lander nhiều hơn Ranger nên em phán vậy. :)
Nhà em nghĩ nó nên so với Everest về nó ra cùng thời điểm, tính năng thì như em nói ko ai đem pick-up chở hàng ở VN nên miễn bàn, kiểu dáng thì có lẽ người ta cũng đem so sánh được khi cái Everest nhìn khá giống một cái Ranger lắp thêm 3rd-row + cái mui vào. :)
Isuzu là "chuyên gia về máy dầu" - như lời các bác làm nên cái site này. Em ngồi thử xe tải của nó thì thấy cũng hay ra trò. Nên nhà em mới phán như vậy. Chưa có điều kiện ngồi thử hết tất cả các thể loại xe dầu của cả 2 thằng nên em phán dựa vào cảm tính. :) Em "tin" nhưng em vẫn "ngờ" với cái ví dụ rõ ràng của Hi-Lander so với Ranger - mong nhà bác xem xét oan Thị Kính của em trước khi phê.
Còn về vụ chính phủ Mĩ thích Ford hơn thì theo em nó là vì Ford là hãng xe của Mĩ, ko gì hơn. :) Bác ko nên lấy những ví dụ như thế khó có tính thuyết phục cao lắm bác àh.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Em đánh giá cao cái máy dầu của Ranger hơn Isuzu nhiều ở mức độ êm ái! (máy dầu Ranger êm đâu kém máy xăng!:D). Kiểu dáng cái Ranger 2004~2005 cũng quá đẹp, đẹp nhất là khi không có gắn cái mui cho cái thùng chở hàng, trông "Đàn ông" nhất trong các xe "đàn ông"! (Bà Xã em còn thích kiểu dáng của nó!). Nhưng em vẫn sợ lúc nào đó các chú**** nổi hứng "chụp" cái tội "Xe tải chay trong giờ cao điểm" thì có mà chết! (Em nhớ không lầm là trong 4R này đã từng có người bị phạt vì cái tội đó khi chạy Ranger rồi đó!)

Tập Lái
27/3/05
2
0
0

Đi xe truck thì phải kêu to mới đúng kiểu chứ. Bác nào ở Mỹ thấy bọn đi Ford - F150 hoặc Chevrolet-Silverado con kêu to hơn cả máy cày ấy chứ. Thậm chí bọn nó còn độ lại pộ cho kêu to hơn cơ mà.

Tập Lái
6/4/05
11
0
0
www.mobicolors.com

pickup thích thì vẫn chạy chứ bác, cần gì phải đi trang trại :D, dưng mà xếp vào loại bán tải nên bị cấm đường theo giờ trong thành phố thì cũng phiền nhỉ, thế thì đi lại quái gì nữa :mad:

dưng mà cấm lúc nào? em vẫn tháy ranger (ko phải của 113) chạy suốt đấy chứ? [8D]

Hạng B1
29/9/03
68
3
0
53

Thuế tiêu thụ đặc biệt của xe "vừa chở người vừa chở hàng" là 25%, như vậy là về tài chính xe Ranger thuộc dòng xe "chở người" dưới 24 chỗ chứ không phải xe tải được chở 5 người. Vì thế có lẽ nó được chạy như xe chở người.

Giờ cao điểm cấm xe khách nhưng "xe chở cán bộ công nhân viên" của các cơ quan, đơn vị, xí nghiệp thì lại được chạy. Tức là các xe chở khách thương mại chứ không phải xe chở nhiều người.

Tham khảo: http://www.mof.gov.vn/Default.aspx?tabid=612&ItemID=9945

Bộ Tài chính đã và sẽ có hướng dẫn thêm một số vấn đề sau đây:
Thứ nhất: Hiện nay Thông tư số 119/2003/TT-BTC ngày 12/12/2003 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành Nghị định số 149/2003/NĐ-CP của Chính phủ chưa có quy định cụ thể về thuế suất thuế TTĐB đối với xe vừa chở người vừa chở hàng. Theo quy định của Nghị định số 149 của Chính phủ thì ôtô dưới 24 chỗ ngồi thuộc đối tượng chịu thuế TTĐB. Như vậy, xe vừa chở người vừa chở hàng và xe lam cũng thuộc diện đối tượng chịu thuế TTĐB. Về vấn đề này, ngày 27/4/2004, Bộ Tài chính đã có công văn số 4417/TC/CST gửi các Cục Hải quan, Cục Thuế các tỉnh, thành phố hướng dẫn chi tiết thuế TTĐB đối với loại xe này, trong đó có nêu rõ loại xe thiết kế vừa chở người vừa chở hàng và xe lam được xếp vào nhóm ô tô từ 16 đến dưới 24 chỗ ngồi thuộc diện chịu thuế TTĐB theo thuế suất 25% từ ngày 1/1/2004.

Tập Lái
28/7/05
1
0
0

Các bác thích D-max, có thể vào đây xem coi, http://nisuco.com . Bon này là đại lý phía bắc, có catalog online đó.

Tập Lái
17/5/05
8
0
0
53

Cái xe này chính bọn Isuzu nó gọi là SUT, tức là Sport Utility Truck. Kiểu như H3 của Hummer.

Hạng B2
12/8/04
304
1
0

Em thấy mấy anh em mình thảo luận về Chú D-Max này hot quá mà có 1 chổ này em thấy không ai để ý tới đó là hệ thống treo của chú này là loại gì? Hoạt động như thế nào và hiệu quá ra sao? tất cả những yếu tố này sẽ ảnh hưởng rất nhiều và trực tiếp tới người lái, hành khách và độ ổn định của xe hay mức độ an toàn của xe mà không thấy anh em nào bàn tới cả?????