Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Isuzu mới hoàn toàn, lần đầu xuất hiện ở VN..

@ Bác động cơ diê-zel:
Theo tôi hiểu thì mọi người mua Pick-up không phải đi trang trại mà là vì chưa có các loại 7 chỗ như Everest hay Hi-Lander. Thế nên, không hiểu D-max của Isuzu ra để cạnh tranh với ai nhỉ? Với Grandis, hay Everest chăng? Kể ra động cơ của con D-max mà lắp vào Hi-Lander thì có phải hay hơn không? (nếu đúng là nó ngon hơn máy cày Hi-Lander!:D)

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

cái nắp đậy thùng hàng của em này đẹp thật, chú ranger mãi chẳng thấy làm gì cả.

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Trích đoạn: Kienvang

@ Bác động cơ diê-zel:
Theo tôi hiểu thì mọi người mua Pick-up không phải đi trang trại mà là vì chưa có các loại 7 chỗ như Everest hay Hi-Lander. Thế nên, không hiểu D-max của Isuzu ra để cạnh tranh với ai nhỉ? Với Grandis, hay Everest chăng? Kể ra động cơ của con D-max mà lắp vào Hi-Lander thì có phải hay hơn không? (nếu đúng là nó ngon hơn máy cày Hi-Lander!:D)

Chào Bạn kienvang ,

Như dzậy là Bạn chưa nắm rỏ hết công năng sử dụng của loại xe Pick up này rồi .
Không phải chỉ để sử dụng trong trang trại , lâm trường , nông trường hay ngư trường không thôi đâu mà hướng của dòng xe này là nhắm vào thị trường xe phục vụ cho các công ty , nhà phân phối hàng tiêu dùng , điện tử , siêu thị , cửa hàng nhỏ và cả gia đình nửa để vừa có thể thay thế xe tải nhẹ giao hàng , chở hàng mà còn có thễ sử dụng cho nhu cầu gia đình trước chủ trương hạn chế xe tải nhẹ giao hàng , chở hàng trong nội thành vào giờ cao điểm có thể tiến tới cấm hoàn toàn trong thời gian tới .

Như Bạn đã biết lượng xe Ford Ranger bán rất nhiều trong hai năm vừa qua . Do đó các hãng xe khác cũng tập trung vô dòng xe pick up này như Isuzu , China Pick up ( không biết hiệu hì hì ) không biết chừng Toyota cũng sẽ nhảy dzô trong thời gian sắp tới thì sao ? Như Bạn Diesel engine đã đề cập Pick Up chỉ đấu với Pick Up thôi .

@ Máy Dầu :
Máy dầu thì ồn hơn xăng rồi điều đó không cần phải bàn cãi thêm nửa nhưng Bạn kienvang nên xem xét trên tầm " vĩ mô Hì Hì " về chức năng , hiệu quả kinh tế , nhu cầu và sở thích của người sử dụng .
Bạn thì thích máy xăng , người khác thì thích máy dầu tât cả đều dựa trên mục đích sử dụng , sự tính toán hơn thiệt của người mua thôi mà .

Nhưng nếu Bạn là một doanh nghiệp thì Bạn phải suy nghĩ trước một vấn đề nhỏ dưới đây :
MiT Jolie : 15L/100Km X VND 8.000= VND 120.000
Isuzu HL : 7L/100Km X VND 5.500 = VND 38.500
Trong vòng 2-3 năm thì gấp 2- 3 lần hơn của chi phí nhiên liệu so với tiếng ồn thì không biết phải chọn tiếng ồn hay chọn trả chí phí nhiên liệu nhiều hơn ?

Nói dzậy thôi , Túm lại thì ai có xe xăng thì dùng xe xăng , ai có xe dầu thì dùng xe dầu , ai không có thì đi tạm xe Bus .

( Cho Tôi mượn tạm cái slogan này để kết thúc , xin lổi đã copy mà chưa xin phép ) .

Tập Lái
19/6/05
17
0
0

các bác ơi pick up còn một cái là phong cách nữa
rockfan như em máu pick up lắm độ lại ngoại thất thì cứ gọi là...

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: nqp

Nhưng nếu Bạn là một doanh nghiệp thì Bạn phải suy nghĩ trước một vấn đề nhỏ dưới đây :
MiT Jolie : 15L/100Km X VND 8.000= VND 120.000
Isuzu HL : 7L/100Km X VND 5.500 = VND 38.500
Trong vòng 2-3 năm thì gấp 2- 3 lần hơn của chi phí nhiên liệu so với tiếng ồn thì không biết phải chọn tiếng ồn hay chọn trả chí phí nhiên liệu nhiều hơn ?
Tôi đồng ý với bác tất cả, chỉ trừ đoạn trích dẫn ở trên. Tại sao không chọn Ford với Ranger, nếu bác thích Pickup hoặc Everest nếu bác thích MPV 7 chỗ, vừa kinh tế như bác nói, máy vừa êm (rõ ràng không như máy cày Hi-Lander rùi:D[8D])!

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Đúng rồi Bạn kienvang ơi , Bạn có thấy cái Avatar của Tôi trên bài viết không Hì Hì.
F hứa cuối tháng 7 này giao hàng , nhưng mà cổ cũng đang dài ra vì chờ đây :).
Cảm ơn Bạn đã góp ý .

Chào ,

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Pick-up mà gắn cái CarryBoy vào thì xấu quá, thế thì mua 7 chỗ cho xong. Em thích Sedan mà cũng thích Pick-up, giá đủ tiền, ta làm 1 chiếc BMW 5 và 1 chiếc Toyota Tacoma trong nhà thì đẹp quá, hả các bác.
Em thắc mắc ở SG ta, xe pick-up có bị cấm giờ như HN ko hả các bác. Hình như quy định này mỗi TP mỗi khác thì phải

Tập Lái
28/2/05
13
0
0
ttvnol.com

Nhiều bác trong này chê Hi-Lander khen Ranger tới tấp, có điều em thấy từ hồi mới ra đã chả mấy ai mua Ranger rồi, nhưng Hi thì tạo thành cơn sốt ở Việt Nam, cứ chạy ầm ầm ngoài đường.

Nhà em nghĩ con D-Max nên đem so với con Everest. Và nó có Turbo AT thì em nghĩ là nó thắng.
Ko hiểu các bác nghĩ gì, nhưng em thấy chạy pick-up cho đẹp thôi, chứ ít ai quan tâm đến việc chở hàng. Với mấy thằng xe 7 chỗ mà ko bao giờ dùng đến 3rd-row như em thì :D.

D-Max: 36k for 3.0 diesel DI Turbo AT 4.
Everest: 42k for 2.5L diesel 4WD Turbo MT.

Cá nhân em cho D-Max ngoại thất cho 6 điểm - dáng cục, bánh Isuzu ko bao giờ đủ "béo", nội thất 9, Everest ngoại thất 8 - em thích cái dáng gọn và chắc của nó, nội thất 7 - xấu, đơn giản đến sơ sài. Máy thì em tin Isuzu hơn Ford, có điều đang phải rất xem lại với kinh nghiệm của Hi-Lander AT cũng kêu như máy cày. Biết có hi vọng được vào thay đổi ở D-Max ko?

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Ranger được khen mà không ai mua vì nó được liệt vào danh sách xe ... bán tải! Mà đã là xe tải thì phải chạy theo giờ quy định trong nội thành (tránh giờ cao điểm). Ai mua xe Ranger để sử dụng gia đình thì...khóc tiếng Miên luôn!