VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.
RE: Isuzu mới hoàn toàn, lần đầu xuất hiện ở VN..

Trích đoạn: thepaladin
Nhà em nghĩ con D-Max nên đem so với con Everest. Và nó có Turbo AT thì em nghĩ là nó thắng.
Ko hiểu các bác nghĩ gì, nhưng em thấy chạy pick-up cho đẹp thôi, chứ ít ai quan tâm đến việc chở hàng. Với mấy thằng xe 7 chỗ mà ko bao giờ dùng đến 3rd-row như em thì :D.

D-Max: 36k for 3.0 diesel DI Turbo AT 4.
Everest: 42k for 2.5L diesel 4WD Turbo MT.

Cá nhân em cho D-Max ngoại thất cho 6 điểm - dáng cục, bánh Isuzu ko bao giờ đủ "béo", nội thất 9, Everest ngoại thất 8 - em thích cái dáng gọn và chắc của nó, nội thất 7 - xấu, đơn giản đến sơ sài. Máy thì em tin Isuzu hơn Ford, có điều đang phải rất xem lại với kinh nghiệm của Hi-Lander AT cũng kêu như máy cày. Biết có hi vọng được vào thay đổi ở D-Max ko?
Bàn rì thì bàn chứ bác đem so D-Max với EVE thì không ổn.

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Máy D-Max kêu to lém... ko thua con 2 Lần Đơ... nghe wen wen như công lông... hehhe!!!

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Ko biết máy thế hệ Cũ Mới ra sao nhưng đi bên cạnh nghe vẫn cành cạch như Hilander.

Có bác nào chạy test thư chưa cho AE tý ý kiến nhể .....

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Nếu chỉ xét về khía cạnh NGHE thì máy của RAN và EVE "ngon" hơn. Thực sự, cùng là máy dầu nhưng máy D-Max nghe "rống" công nông hơn

Hạng B2
28/12/05
220
2
18
Hà Nội Việt Nam

Em vẫn thích Ranger hơn. Trông bộ Body của Ranger chả phê cả mắt hả.
Mà sao Ford VN không tung F-series vào cho nó hoành tráng nhỉ

Tập Lái
13/4/06
8
0
0
45
long khanh

Tui chay thằng này rồi . máy 3.0 có tuc- bo nên rất bốc !!! máy dầu nên tất nhiên là hơi rền khi tăng tốc, nhưng khi bắt trớn thì êm hơn nhiều. theo tôi được biết đây là loại máy thế hệ sau máy Hilander nên khá hơn nhiều .

Hạng C
16/2/06
777
2
18

chiếc pickup này thấy hòanh tráng hơn cả ford ranger nữa các bác hỉ

Hạng B2
21/4/06
146
0
0
51
HALOI

Em xem trên mạng thấy qủang cáo con này
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2006/05/3B9E9FB0/

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em chưa thử chạy con này, bữa nào xuống Quang Trung chạy thử sẽ báo cáo các bác. Nhưng thật sự em thích con này hơn Ranger, do bề thế và đẹp hơn, nếu máy êm hơn Hilander thì rất ổn. Hiện tại chỉ bỏ khỏang 29.6k là có thể rước em Dmax full option (MT, 2 Airbag, ABS, gài cầu tự động, nệm da, bệ bước, canopy, ốp cản trước, ... nói chung là đủ hết) về rồi các bác ạ. Giá như vậy có phải tốt hơn em Ranger không các bác? Vì em đang chạy Hilander, mặc dù ồn và rung nhưng rất kinh tế và bền. Chiếc Hilander của em chạy khỏang 80k km mà chưa phải sửa gì, máy móc rất ok, sắp tới em nó đạt sẽ đạt 100k km, em sẽ có báo cáo cho các bác tham khảo. Em thì tin là chiếc D max 3.0 này chạy vẫn chưa tới 10l/100km, sẽ còn ít tốn hơn cả Ranger 2.5. Vì ISUZU là kinh tế lắm.
Em có thông tin thêm cho các bác một tin cũng đáng quan tâm lắm, đó là em nghe bác sale ở ISUZU nói khỏang tháng 10 sẽ có Dmax nhưng loại 8 chỗ, chắc để chiến đấu với FE. Em nghĩ em này ra thì sẽ rất hấp dẫn.
Hilander Extreme bây giờ giá còn khỏang 28k thôi, MT full option luôn, nhưng em nghĩ em này sẽ không còn hấp dẫn nữa do máy 2.5 kêu to và thị trường cũng đã ngán rồi. :D:D
Em nghĩ với giá xăng tăng như vậy, các bác nên quan tâm hơn đến xe dầu. Em chạy chiếc Hilander này ngoài nỗi khổ ồn và rung thì tất cả còn lại ok, nhất là chi phí rẻ, khoảng 6-7l/100km thôi, máy móc chưa biết bền cỡ nào nhưng theo em khỏang trong vòng 200k km chưa phải làm gì, hy vọng nó ok hơn nữa. :D:D
Phải nói là bữa CN rồi chạy ra show room xem mới thấy mê em Dmax này các bác ạ, khi nào em Hilander của em già rồi, em sẽ làm một em Dmax này chạy dã ngoại phê lắm :D:D
Thêm nữa là Em chỉ là fan của ISUZU thôi, không phải sale của nó đâu các bác nhé. :D:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/8/05
587
0
0

Trích đoạn: npt

Em có thông tin thêm cho các bác một tin cũng đáng quan tâm lắm, đó là em nghe bác sale ở ISUZU nói khỏang tháng 10 sẽ có Dmax nhưng loại 8 chỗ, chắc để chiến đấu với FE. Em nghĩ em này ra thì sẽ rất hấp dẫn.
thế thì đích thị là em này rồi bác ạ
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=187975