npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
rk106 nói:
lucsi nói:
npt nói:
Bác nào chạy pick up rồi mà phê được với nó, đảm bảo sẽ mê đến già. hehe... tiết kiệm, lội nước, vận tải, leo đồi lội sình,... không có gì để bàn nữa đâu ạ.

Đúng rồi, em lỡ chạy pickup, bây giờ nhìn xe kiểu gì cũng không thích; chỉ mê pickup.
Con Dmax mới này, cái gì cũng hay, chỉ có cái dở là chiều dài như cũ, tức là cái cabin như cũ. Vậy là lỗi thời với xu hướng pickup tiện nghi sedan mất rồi. Bây giờ trào lưu mới, xe phải dài từ 5.4m trở lên, cabin rộng, băng sau ngồi phải rộng ngang ngửa sedan....
Có dài quá không bác? hay cho thùng hàng nhỏ lại để cho băng sau thoải mái hơn?
Em cùng quan điểm bác lucsi, cứ dài thêm vài tấc nữa chả sao đâu. Xe dài 5.2m lên 5.5m cũng chạy tốt chán, canh chút rồi cũng quen nhưng chạy sướng, băng sau như sedan

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Dạ để lát lão kia về em hỏi nha bác, em có biết chi mô:D Chỉ biết lắp 4 bánh 4 cái hết khoảng 500usd (nếu lão ko khai gian), và giờ chạy một mình cũng ko xóc nữa, chứ hồi đầu chưa lắp thằng con em ngồi sau bị xóc tới nỗi ói luôn.:D
huycl2507 nói:
NắngSG nói:
Dạ em múc rồi bác DGM ơi, biết vậy múc sớm hơn:D Em thay luôn cặp nhún nên chạy êm ru, đã dễ sợ, nhứt là vài tuần mới phải tiếp nhiên liệu một lần chứ ko như mấy con kia, như vòi rồng hút nước!

Bac thay cặp nhúng ntn mà xe chạy êm ru dạ ???
Xe em nếu chở hàng tầm 100kg thì cảm giác nhúng rất em , đi 1 mình thì hơi sốc ;)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Qua Thái thấy bên này chạy Isuzu quá trời, có chiếc Dmax trắng đời mới độ mâm ma crom chắc cỡ 22, bóng loáng. Còn ngồi MU7 đi từ sân bay về chạy 100 mà nó êm ru à. Mà bên Thái Dmax thì có chiếc còn hiệu Hilander nữa mới ghê

Hạng D
15/5/07
1.488
2.033
143
npt nói:
Qua Thái thấy bên này chạy Isuzu quá trời, có chiếc Dmax trắng đời mới độ mâm ma crom chắc cỡ 22, bóng loáng. Còn ngồi MU7 đi từ sân bay về chạy 100 mà nó êm ru à. Mà bên Thái Dmax thì có chiếc còn hiệu Hilander nữa mới ghê
Cổ em thành cổ hươu vì chờ cái con MU THẤT này rồi nè :D

Tập Lái
9/11/05
0
0
1
Có cách nào cắt bớt thùng hàng không các bác, garage nhà em có 4.8m max ???