Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Từ khi cty em mua con Dmax là em ghiền luôn, nó khỏe như trâu, chạy rất đằm xe, nhứt là đường gồ ghề sình lầy mọi người mon men rón rén thì mình cứ bon bon, khi cần kiếm chỗ đậu nơi địa hình xấu thì các mợ khác nhìn em đầy ngưỡng mộ vì chỉ cần nhấn nút 2 cầu là em vọt lên cả sườn đồi em đậu, đi chơi xa thì ai lo vụ chở đồ thì lo, em thì giường chiếu mùng mền, đồ ăn thức uống, kể cả mắm tôm và nồi nước lèo em chất vô thùng sau tuốt:D...nhìn mấy xe nhỏ nữ giới thường chạy sao mà yếu đuối nhỏ nhoi quá!:D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/3/12
87
0
0
Tp. HCM
Dcực nói:
Mẫu mới ISUZU DMax nè các bác

Phía ngoài thấy khác cái đèn và dáng nhìn đẹp hơn Dmax mới đang bán tại Vịt.

Nội thất cũng ngon hơn

Các bác nào đang có ý định mua xe bán tải lại có cơ hội chờ, hàng Dmax mới ISUZU nhập về lại ế.
Nhìn em nó mạnh mẽ đấy

DGM
Hạng D
NắngSG nói:
Từ khi cty em mua con Dmax là em ghiền luôn, nó khỏe như trâu, chạy rất đằm xe, nhứt là đường gồ ghề sình lầy mọi người mon men rón rén thì mình cứ bon bon, khi cần kiếm chỗ đậu nơi địa hình xấu thì các mợ khác nhìn em đầy ngưỡng mộ vì chỉ cần nhấn nút 2 cầu là em vọt lên cả sườn đồi em đậu, đi chơi xa thì ai lo vụ chở đồ thì lo, em thì giường chiếu mùng mền, đồ ăn thức uống, kể cả mắm tôm và nồi nước lèo em chất vô thùng sau tuốt:D...nhìn mấy xe nhỏ nữ giới thường chạy sao mà yếu đuối nhỏ nhoi quá!:D
kaka, vậy là bác múc rồi đó hả. K thấy khoe anh em gì hết nhá.
Công nhận đi chân dài thấy lợi hại phết.
Dmax chỉ còn cặp nhún hơi yếu, thay được cặp to chảng nữa là xong, đầm xe. Cứ thế hưởng thụ...

Hạng D
6/11/07
2.412
6.615
113
Em đi pick up đc hơn năm , cảm giác rất xứng đáng với số xiền mình bỏ ra :)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.209
113
48
TP.HCM
Bác nào chạy pick up rồi mà phê được với nó, đảm bảo sẽ mê đến già. hehe... tiết kiệm, lội nước, vận tải, leo đồi lội sình,... không có gì để bàn nữa đâu ạ.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.209
113
48
TP.HCM
Richard_Van nói:
con.xe.con.vo nói:
Những lý do nên mua xe bán tải:)
An toàn & mạnh mẽ : kiểu dáng mạnh mẽ, kích thước xe lớn, trọng lượng lớn hơn nên luôn an toàn hơn các loại xe du lịch khác.
Tiết kiệm : giá mua ít phải chịu thuế nhất (vd: Camry ở Đài Loan giá 20ngàn USD về VN có giá 50ngàn, Hilux giá ở Thái khoảng 25ngàn về VN 35ngàn, so ra thuế chỉ khoảng 1/3 ) trong các dòng xe do vậy phản ánh đúng giá trị chiếc xe, động cơ dầu tiết kiệm nhiên liệu.
Chất lượng cao, bền bỉ : Vì được thiết kế để chở nặng nên các chi tiết phải cứng cáp, khó hư hỏng hơn, hơn nữa hầu hết xe bán tải tại Việt Nam đều được nhập khẩu nguyên chiếc do đó chất lượng vượt trội so với hàng liên doanh.
Đa năng : vừa chở người vừa chở được hàng hoá; phục vụ cho nhu cầu đi làm, ngoại giao và cũng có thể đi chơi, picnic; đi đường phố hay đường rừng, lầy lội là vô tư; đi làn xe con hay là xe tải đều thoải mái.
Ít lỗi thời : thiết kế đơn giản, không bóng bẩy không quá thời trang nên ít lạc hậu. Không phân biệt đẳng cấp như những dòng xe khác.

Isuzu ra mắt D-Max thế hệ mới tại Thái Lan

mời các bác tiếp

xe bán tải tính thực dụng rất cao,
cái gì cũng được chỉ có việc không được "chân dài" dòm ngó thôi?!
Chân dài không dòm ngó mà chỉ rờ mó thôi bác, không tin hỏi lão Đâm xem biết liền, hehe...

Hạng D
15/5/07
1.488
2.035
143
Thiệt tình em nghĩ chân dài thì nên đi Pickup mới đúng bộ. Bảo đảm ngồi không cảm giác gò bó chật chội. Khi cần lại có cái nệm phía sau nữa

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
npt nói:
Bác nào chạy pick up rồi mà phê được với nó, đảm bảo sẽ mê đến già. hehe... tiết kiệm, lội nước, vận tải, leo đồi lội sình,... không có gì để bàn nữa đâu ạ.

Đúng rồi, em lỡ chạy pickup, bây giờ nhìn xe kiểu gì cũng không thích; chỉ mê pickup.
Con Dmax mới này, cái gì cũng hay, chỉ có cái dở là chiều dài như cũ, tức là cái cabin như cũ. Vậy là lỗi thời với xu hướng pickup tiện nghi sedan mất rồi. Bây giờ trào lưu mới, xe phải dài từ 5.4m trở lên, cabin rộng, băng sau ngồi phải rộng ngang ngửa sedan....

Hạng D
15/4/09
2.159
12.309
113
39
lucsi nói:
npt nói:

Đúng rồi, em lỡ chạy pickup, bây giờ nhìn xe kiểu gì cũng không thích; chỉ mê pickup.
Con Dmax mới này, cái gì cũng hay, chỉ có cái dở là chiều dài như cũ, tức là cái cabin như cũ. Vậy là lỗi thời với xu hướng pickup tiện nghi sedan mất rồi. Bây giờ trào lưu mới, xe phải dài từ 5.4m trở lên, cabin rộng, băng sau ngồi phải rộng ngang ngửa sedan....
Có dài quá không bác? hay cho thùng hàng nhỏ lại để cho băng sau thoải mái hơn?