Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com
RE: Isuzu Việt Nam xuất khẩu xe D-Max

Thằng nào có điên mới buôn xe từ VN mang về bán .
Em thấy vụ xuất này ngớ ngẩn thế nào ấy ! Đem biếu thì đúng hơn . Hay là bán nỗ vốn cho oai cái tiếng .

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em nghĩ cũng có thể là xuất thật đấy. Khi xe ở VN bán chả được, ế n82m sắp hàng ra đấy thì bán đuợc trăm chiếc là cả vấn đề đấy. Còn xe VN mình đành là tiêu chuẩn thấp nhưng miễn là giá hợp lý là bán được tuốt. Mà đằng này xuất đi các nước cũng không phát triển gì lắm mà, như vậy là khả thi chứ bác! Hơn nữa, giá có thể thấp hơn VN cũng là bình thường, vì biết đâu nước nhập khẩu xe này đánh thuế rẻ hơn.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Chắc ế quá nên phải XK đây. Mà Isuzu cũng lỳ thật, không chịu giảm giá...

Hạng B1
23/11/05
89
1
0

Đây là Thái bán chứ không phải VN.
Em nghĩ nó phải xuất qua nước thứ 3 thôi. Xuất trực tiếp từ Việt Nam thì ma nó mua.
Do giá linh kiện nhập vào VN đã được kê khống lên quá cao rồi nên giá xuất xưởng (chưa tính các loại thuế) rất cao so với các nước khác. Khi xuất khẩu với giá xuất xưởng như vậy thì không thể cạnh tranh được, nhưng nếu điều chỉnh lại giá xuất xưởng đúng giá trị thật (tại thị trường nước ngoài) thì sẽ bị kiện vì bán phá giá (giá xuất khẩu thấp hơn giá thành sản xuất trong nước). Do đó nó phải nhờ Thái Lan xuất, với xuất xứ Thái lan giá thành của I.Việt Nam có thể hạ xuống mà không sợ bị kiện bán phá giá.
Không biết em nghĩ có đúng không?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: songlam

Chắc ế quá nên phải XK đây. Mà Isuzu cũng lỳ thật, không chịu giảm giá...
Cũng không hẳn nó lì đâu bác, bữa trước bác Khaidinh hỏi nó discount 3.500 USD mà bác. Nó lì quá thì nó chết thôi...
Sợ giá xăng lên, xe dầu lại có giá nữa thì chết. Isuzu hay Ford bán được xe dầu, rồi tăng giá thì thằng nào cũng đáng ghét hết :):D

Hạng B2
5/11/05
163
0
0

giá cao thế mà xuất khảu thì có mà bán cho ma. Không hiểu chiến lược của họ là gì nữa. Có ẽ đây là trò lobi.

Tổng giám đốc Isuzu Việt Nam Minoru Honda từ chối tiết lộ thông tin về giá trị lô hàng xuất khẩu, tuy nhiên khẳng định giá bán hết sức cạnh tranh và thấp hơn giá mà người tiêu dùng Việt Nam đang mua.
Em nghĩ con Dê_mắc này mà xuất sang mấy nước đó giá chỉ 10k-15k$ thui các bác nhể?Bọn nó ko dám nói giá xuất khẩu vì sợ dân mình thấy rẻ quá mà ngất thì nó làm sao chịu trách nhiệm được:D:D:DHôm nọ em đi cùng ông già lên hãng nó hỏi 1 con D_max full option V6 3.0 turbo diesel nó đòi 35000$,nhưng mà nó bảo nếu mà định mua thật nó sẽ giảm cho 3K.
Nói chung là dáng con này đẹp,ăn đứt Ford Ranger về mọi mặt,mỗi tội giá chát quá,đíu ai dở hơi bỏ tiền có thể mua được 1 con 318 còn ngon ra để mua 1 thằng xe "tái_bản",trừ mấy bác thừa tiền như Nguyễn Việt Tiến...:D:D

Hạng B2
14/2/06
119
2
18

Công đoạn sản xuất tại Việt Nam chủ yếu là các phụ tùng vỏ, bánh xe, bình ắc-quy, thùng xe.
nhiêu đây cũng có thể gọi là CNSX Ô tô hả các bác??

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: 318 29Y 1388

Tổng giám đốc Isuzu Việt Nam Minoru Honda từ chối tiết lộ thông tin về giá trị lô hàng xuất khẩu, tuy nhiên khẳng định giá bán hết sức cạnh tranh và thấp hơn giá mà người tiêu dùng Việt Nam đang mua.
Em nghĩ con Dê_mắc này mà xuất sang mấy nước đó giá chỉ 10k-15k$ thui các bác nhể?Bọn nó ko dám nói giá xuất khẩu vì sợ dân mình thấy rẻ quá mà ngất thì nó làm sao chịu trách nhiệm được:D:D:DHôm nọ em đi cùng ông già lên hãng nó hỏi 1 con D_max full option V6 3.0 turbo diesel nó đòi 35000$,nhưng mà nó bảo nếu mà định mua thật nó sẽ giảm cho 3K.
Nói chung là dáng con này đẹp,ăn đứt Ford Ranger về mọi mặt,mỗi tội giá chát quá,đíu ai dở hơi bỏ tiền có thể mua được 1 con 318 còn ngon ra để mua 1 thằng xe "tái_bản",trừ mấy bác thừa tiền như Nguyễn Việt Tiến...:D:D
Em hỏi rồi, con MT full option giảm 4.5k, còn 29.6k thôi.
Hihi... con Dmax này máy dầu 3.0 nhưng 4 máy, không có V6 đâu bác ơi :):)
Em nghĩ con này 25k là ok rồi, 10- 15k thì em sẽ mua 2 con chạy đó bác ơi. :)

Tập Lái
27/4/06
4
0
0

gọi là xuất khẩu cho no oai thoi chứ thực chất là hàng ế không bán được nên đem đi đổ thôi
vài năm nữa lại nhap về VN