Tập Lái
13/10/20
2
0
1
37
Em cũng vừa sợt hóa ra plattform này cũng được 10 năm rồi, mà dòng này hình như IVeco đẩy hết về TQ làm
EM cũng tiện tay check cháu Seltos thì thấy bọn Ấn bảo bản Seltos của THACO dựa trên platform KX3 của Tàu, mà : "The Kia KX3 was a China-only sub-compact SUV based on the same platform as the first-gen Hyundai ix25 (first-gen Hyundai Creta). "

The 2020 Kia KX3 or Chinese-spec Kia Seltos measures 4,345 mm in length, 1,800 mm in width and 1,645 mm/1,650 mm in height depending on the configuration. Its wheelbase spans a length of 2,650 mm. The measurements of the front and rear overhangs are 870 mm and 845 mm respectively. The Indian-spec Kia Seltos, on the other hand, is 4,315 mm long, 1,800 mm wide and 1,620 mm tall. It has a 2,610 mm wheelbase. Its front and rear overhangs measure 865 mm and 840 mm respectively.
Seltos bán ở Việt Nam là bản SP2i giống bản Ấn Độ và Malaysia nhé. Ngồi sợt google mà phán như đúng rồi kiểu ếch ngồi đáy giếng như ấy quê tớ đầy. Ấy xem kích thước dưới so với hình ấy đăng giống bản nào nhé. Lần sau bít thì phán ko bít thì im đi chứ nói ra người ta nói ngu mà tỏ ra nguy hiểm đó. Bản KX3 china foam dài hơn, cần số khác.., có phanh tay điện tử... Và ko có quả "màn hình xe tải" trên bản deluxe giống ở việt nam và ấn độ, ấy sợt bác google lại đi nhé.
Iveco Daily ra mắt với giá từ 870 triệu đồng, cạnh tranh với Solati và Transit

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Seltos bán ở Việt Nam là bản SP2i giống bản Ấn Độ và Malaysia nhé. Ngồi sợt google mà phán như đúng rồi kiểu ếch ngồi đáy giếng như ấy quê tớ đầy. Ấy xem kích thước dưới so với hình ấy đăng giống bản nào nhé. Lần sau bít thì phán ko bít thì im đi chứ nói ra người ta nói ngu mà tỏ ra nguy hiểm đó. Bản KX3 china foam dài hơn, cần số khác.., có phanh tay điện tử... Và ko có quả "màn hình xe tải" trên bản deluxe giống ở việt nam và ấn độ, ấy sợt bác google lại đi nhé. View attachment 2334642
bác check lại post trước em đã nói là cấu hình của Ấn mà :) ếch cũng chui ra khỏi giếng

Hạng D
16/11/15
1.191
1.100
113
33
Dài ngắn ko phải vấn đề, mà là dùng plattform đểu của Creta đã từng được anh Công bán năm 2015 thôi chứ ko được dùng Plattform mới hoàn toàn phát triển bán ở Hàn hay Mẽo.
Seltos có 3 mã plattform, SP2 là form xịn nhất, còn lại Form SP2i bán ở Ấn và SP2c bán ở Khựa thì lại base trên con Creta cũ, lươn lẹo phết

Bé hơn nhưng lại là form xịn bán ở Hàn, mẽo, thép thủng các thứ ngon hơn, còn cụ thích to mà rẻ thì xin mời xài form của Ấn, Khựa, đồ cũ remake lại
Thêm cái nữa là Seltos quốc tế, base khung Kona quốc tế nhưng lại to hơn Seltos Ấn (Khung creta như bác nói) :D

Hạng D
16/11/15
1.191
1.100
113
33
Em không khẳng định gì cả, chỉ dùng trí tuệ Google và thấy như vậy thôi. KONA em ko chắc là có sự khác biệt, vì search toét mắt chưa thấy.
Còn Seltos thì có tận 3 codename, và code SP2i và SP2c lại từ con Creta chứ ko phải code SP2 là platform all new. Dựa trên kích thước thì con Seltos VN xài SP2i, SP2c to nhất nên ko phải
SP2i với SP2c đều khung đểu như nhau hết
SP2i do Kia Ấn độ phát triển dành cho nước nghèo
SP2c dành riêng cho china