Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Em nghĩ thời gian gần đây tốc độ xây chung cư quá nhanh, sắp dư thừa. Nhất là Q9, chỉ trong 3 năm(2020-2022), số căn hộ bàn giao gấp 2-3 lần số căn hộ xây trong hàng chục năm trước. Nên những khu đó giá căn hộ rất khó tăng giá.
Dư thì ko dư đâu anh. Vấn đề là giá bán cao quá, nên người cần thì ko với tới được, người với tới được lại không cần (mua cho thuê thì ko đc nhiêu).

• Like
Reactions: microlhq
Tập Lái
13/6/21
23
2
3
Em nghĩ thời gian gần đây tốc độ xây chung cư quá nhanh, sắp dư thừa. Nhất là Q9, chỉ trong 3 năm(2020-2022), số căn hộ bàn giao gấp 2-3 lần số căn hộ xây trong hàng chục năm trước. Nên những khu đó giá căn hộ rất khó tăng giá.
còn khu q2 q9 thì sao bạn

Hạng B1
31/12/19
86
61
18
Dư thì ko dư đâu anh. Vấn đề là giá bán cao quá, nên người cần thì ko với tới được, người với tới được lại không cần (mua cho thuê thì ko đc nhiêu).
Chả hiểu, chung cư q7 giá dưới 3 tỷ đầy ra, chả hiểu sao phải mua ở TP Thủ Đức.

• Like
Reactions: microlhq
Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Chả hiểu, chung cư q7 giá dưới 3 tỷ đầy ra, chả hiểu sao phải mua ở TP Thủ Đức.
Em nghĩ do truyền thông thôi. Q7 thì luôn xuất hiện với bãi rác Đa Phước. Còn TP Thủ Đức lại luôn xuất hiện rất mộng mơ :D

• Like
Reactions: dataph
Hạng B2
5/11/11
134
489
68
Em có 1 lô đất( Em đứng tên) ngay hẻm 35 đường số 6 phường Long Bình Q9 kế vin. DT: 136m2( có 62,7 thổ cư) MT là14m. Giá 3.9 tỉ. Bác nào thấy phù hợp ip Em

Attachments

Tập Lái
13/6/21
23
2
3
Hôm qua được 1 người anh chia sẻ. Chung cư ở tầm 20 năm, nếu có việc cần dọn đi thì bán cũng khó vì lúc đó căn hộ cũ rồi sẽ k cạnh tranh được các dự án mới
Nhà đất sau 20 năm không bao giờ lỗ, bán rẻ tý là đi ngay.

Tự nhiên nhận ra cứ đi thuê căn hộ mà ở lấy tiền đó đi mua nhà đất cho thuê cũng được.Ở chung cư vài năm không thích ở đó nữa tìm nơi khác hoặc công việc chỗ khác thì lại tới chỗ đó thuê

Cái này chỉ có cái là không lâu dài, không phải nhà của mình nên cũng không bỏ tâm huyết chăm sóc cho nó làm gì.

Hạng B1
31/12/19
86
61
18
Hôm qua được 1 người anh chia sẻ. Chung cư ở tầm 20 năm, nếu có việc cần dọn đi thì bán cũng khó vì lúc đó căn hộ cũ rồi sẽ k cạnh tranh được các dự án mới
Nhà đất sau 20 năm không bao giờ lỗ, bán rẻ tý là đi ngay.

Tự nhiên nhận ra cứ đi thuê căn hộ mà ở lấy tiền đó đi mua nhà đất cho thuê cũng được.Ở chung cư vài năm không thích ở đó nữa tìm nơi khác hoặc công việc chỗ khác thì lại tới chỗ đó thuê

Cái này chỉ có cái là không lâu dài, không phải nhà của mình nên cũng không bỏ tâm huyết chăm sóc cho nó làm gì.
Mua rẻ bán rẻ. Thường căn hộ mới cao hơn giá căn hộ cũ 20 năm cùng vị trí tầm 40%. Xem có cạnh tranh được không bạn? Chỗ mình các căn hộ cũ 15-20 năm vẫn tăng giá đều nha.