Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
10p mới đủ để anh lấy xe ra khỏi hầm, qua giao lộ, tới chân cầu Kênh Tẻ. Nếu anh may mắn đường thông thoáng thì sẽ sang bên kia cầu tới Q4 với 10p đó. Để 10p tới được chợ BT từ Sunrise City thì hoạ chăng là anh ngồi xe... cấp cứu :) Tôi ngày nào cũng đi làm xuyên từ Q9->Q4->Q7 (Khu HimLam) nên con số anh đưa ra có vẻ khá xa vời thực tế.
Ở vậy mà có mấy bác cãi chày cối là giờ từ PMH vào Q1 gần và nhanh lắm toàn 10-15p giờ cao điểm, sao kỳ vậy ta?

Jamila khang điền q9 thời covid 2021

Tập Lái
18/11/17
43
49
18
6h tan sở từ chợ Bến Thành về khu HAMT ĐXH của em là 25p, bữa hẹn sale coi skygarden 7h mà trễ hẹn mất 5 phút.

Anh nào đi xe hơi 30p về PMH em bái phục.

• Like
Reactions: pzeloch
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Ở vậy mà có mấy bác cãi chày cối là giờ từ PMH vào Q1 gần và nhanh lắm toàn 10-15p giờ cao điểm, sao kỳ vậy ta?

View attachment 2510868View attachment 2510869View attachment 2510870
Mấy ông này cứ lấy những trường hợp thuận lợi nhất rồi áp nó thành mặc định. Đôi khi tôi bận công chuyện hoăc... mắc ỉa :D nên phóng xe với tốc độ bàn thờ và may mắn không ăn cái đèn đỏ, cái xe tải lớn nào chiếm đường thì vẫn đạt được cái mốc 10~15p đó. Nhưng đó là những trường hợp "phi điển hình", cá biệt và hàm chứa nhiều yếu tố rủi ro. Lấy nó ra làm mặc định thì chẳng khác gì mấy thằng sale dự án Tây Sài Gòn hay nổ "từ dự án em đi vào trung tâm chỉ mất 15p mà thôi" :D:D:D:D

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Mấy ông này cứ lấy những trường hợp thuận lợi nhất rồi áp nó thành mặc định. Đôi khi tôi bận công chuyện hoăc... mắc ỉa :D nên phóng xe với tốc độ bàn thờ và may mắn không ăn cái đèn đỏ, cái xe tải lớn nào chiếm đường thì vẫn đạt được cái mốc 10~15p đó. Nhưng đó là những trường hợp "phi điển hình", cá biệt và hàm chứa nhiều yếu tố rủi ro. Lấy nó ra làm mặc định thì chẳng khác gì mấy thằng sale dự án Tây Sài Gòn hay nổ "từ dự án em đi vào trung tâm chỉ mất 15p mà thôi" :D:D:D:D
Phải ko anh @pamken , @CNLER.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
a đã đi bao nhiều lần, mỗi ngày hay chi phét nhìn gmap và chạy đc dăm ba lần. mà mình nói 30p chứ hem nói nhứ 15p mà a cãi lĩ tag mềnh vô.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
giờ cũng biết crop lưu màn hình mà có điều hơi mù chứ
ngắn gọn là đi pmh bình thường qua các quận, thậm chi giờ cao điểm; trừ khi có tai nạn thì kẹt ; 2b đi chưa tới 30p là q1-pmh rât dễ; chậm thì chắc 4b
minh chạy hoài; lộ trình do minh lựa chọn; đi vô NTT chi mà than khổ. Minh đi từ ĐH Kinh tế đg NĐC; nghia là con xa hơn BT đó :)

Gì a căng vậy, mình chụp chứ mình nhét chữ đâu mà a nói mình nặng vậy?

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Gì a căng vậy, mình chụp chứ mình nhét chữ đâu mà a nói mình nặng vậy?
mình cũng đâu nói a nhét chứ mồm mình; chỉ có a hơi mù chữ, lại còn highlight 30phut 2b nữa thì bác tự xem xét lại bác thoai.

• Sad
Reactions: pzeloch
Tập Lái
6/2/20
28
15
3
39
Chào các bác em đang tìm chỗ an cư lâu dài. Nhắm jamila khá ổn chỉ lăn tăng vụ phí quản lý khá cao (căn 2pn tính ra gần cả tr 1 tháng). Điều thứ 2 là giờ mua có thích hợp không? Vì e thấy song hành ngay đó chắc cũng làm xong trong năm nay hoặc năm sau so về vị trí thì cũng đẹp k thua gì các khu đầu cao tốc. Giá giờ tầm 3ty trở lại, không biết để thêm nửa năm hay qua năm sau giá còn vậy không vì giờ mua thì hơi bị động tiền 1 tẹo (vẫn cố dc). Mà để sang năm sợ giá lên cao
Ngay cao tốc ồn vãi ra, sao bác ko vào khu Khang An cách đó tầm 1km CC NHO, Kykyo yên tĩnh mà giá lại rẻ hơn nhiều

• Like
Reactions: Gnouht