Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
a đã đi bao nhiều lần, mỗi ngày hay chi phét nhìn gmap và chạy đc dăm ba lần. mà mình nói 30p chứ hem nói nhứ 15p mà a cãi lĩ tag mềnh vô.
Ah công ty mới chuyển sang khu Himlam làm hơn 2 năm. Cty tôi không làm t7, CN. Tôi có nửa năm đi nước ngoài. Nên tính sơ sơ chạy quãng đường này chắc chừng đâu đó 1000 lần í bạn ah :) Mà tôi có tag gì bạn nhỉ?

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Ah công ty mới chuyển sang khu Himlam làm hơn 2 năm. Cty tôi không làm t7, CN. Tôi có nửa năm đi nước ngoài. Nên tính sơ sơ chạy quãng đường này chắc chừng đâu đó 1000 lần í bạn ah :) Mà tôi có tag gì bạn nhỉ?
Zi a làm ngay gần chỗ a Chuột đấy.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.976
113
Sài Gòn
10p mới đủ để anh lấy xe ra khỏi hầm, qua giao lộ, tới chân cầu Kênh Tẻ. Nếu anh may mắn đường thông thoáng thì sẽ sang bên kia cầu tới Q4 với 10p đó. Để 10p tới được chợ BT từ Sunrise City thì hoạ chăng là anh ngồi xe... cấp cứu :) Tôi ngày nào cũng đi làm xuyên từ Q9->Q4->Q7 (Khu HimLam) nên con số anh đưa ra có vẻ khá xa vời thực tế.
@Wolfrain , Mình đã nói thấp điểm, Nếu đi hướng chợ Bến Thành thì lên cầu calmette quận 4 đi thẳng xuống đường calmette đâm thẳng chợ Bến Thành chắc chắn 9-10 phút. Còn cái nì mình đi ra Tôn Đức Thắng thì mất 12 phút.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: pamken
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.976
113
Sài Gòn
Đã từng đi buổi trưa chủ nhật không phải mùa dịch từ takashi tương tự vị trí chợ bến thành về lotte Q7 mất 9 phút. Mình chạy chậm chở vợ con.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Đã từng đi buổi trưa chủ nhật không phải mùa dịch từ takashi tương tự vị trí chợ bến thành về lotte Q7 mất 9 phút. Mình chạy chậm chở vợ con.
họ ko tin sự thật đâu a; thik vẽ sao cho q7 nó fai kém hơn tp TĐ mới đc a ạ

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
họ ko tin sự thật đâu a; thik vẽ sao cho q7 nó fai kém hơn tp TĐ mới đc a ạ
Anh ơi, ãnh ở sunrise city anh ơi, đi giờ thấp điểm nha anh, mà mất 12-15p.

Còn anh là Phú mỹ hưng đi BT, chưa kể anh nói chỗ anh là NDC còn xa hơn BT mà đi giờ cao điểm mà chưa tới 30p thì có gì đó vô lý không anh? o_O

Chứ có ai chê Q7 đâu anh, Q7 mà ngon hơn tp TĐ thì sao gía tp TĐ lại tăng giá còn Q7 thì đứng giá, thậm chí chung cư còn giảm giá. Cái gì nó cũng có cai lý do của nó anh àh.

Anh hỏi bác chuột xem 7-8 năm trước ãnh kiếm mua đất Q2 ko được giờ thấy tiếc ko?

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.976
113
Sài Gòn

Còn anh là Phú mỹ hưng đi BT, chưa kể anh nói chỗ anh là NDC còn xa hơn BT mà đi giờ cao điểm mà chưa tới 30p thì có gì đó vô lý không anh? o_O

Chứ có ai chê Q7 đâu anh, Q7 mà ngon hơn tp TĐ thì sao gía tp TĐ lại tăng giá còn Q7 thì đứng giá, thậm chí chung cư còn giảm giá. Cái gì nó cũng có cai lý do của nó anh àh.

Anh hỏi bác chuột xem 7-8 năm trước ãnh kiếm mua đất Q2 ko được giờ thấy tiếc ko?
Hong. Lúc ấy đủ tiền mua đất nhưng không đủ tiền xây nhà, mình tay trắng làm nên chứ không nhờ vả vay mượn ai, sau lưng mình là bức tường còn phải nuôi mấy miệng ăn, đến giờ ở nhà tập thể vẫn không tiếc gì cả, vì môi trường sống hiện tại quá tuyệt vời với mình, khá hợp phong thủy, ăn nên làm ra từ lúc chuyển qua đây, ông bà bên Bến Văn Đồn chạy qua chơi thăm cháu cũng chỉ mất vài phút đi cầu Nguyễn Văn Cừ rất an toàn, mọi thứ đều đang rất tốt đẹp. Giá đất Q2 tăng kinh khủng trong 7 8 năm qua, nói thì bẩu xạo chứ mình không tiếc dù một chút tẹo. Ai mua trúng đất thì xem như họ trúng số đi, 100 triệu dân mấy ai mua nổi mà đi tiếc, không làm tài sản tăng lên được từ đất Q2 thì làm tài sản tăng lên bằng cách khác, thậm chí còn chủ động hơn tạo thêm việc làm cho nhiều người chứ dồn hết vay mượn nợ nần ôm cái nhà cứng ngắt rồi định giá ra cash làm chi, có khi qua đó không hợp, không đủ lực trong ngần thời gian đó mà còn đi lại bằng xe gắn máy vô cùngnguy hiểm, sợ không biết có hưởng được sau ngần ấy năm hong. Vài dòng chia sẽ thui. :)

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113

a hỏi a Chuột a đi = 4b hay 2b đi a.