Hạng B1
2/5/06
62
0
0
Các bác cho em hỏi, em vợ 2 của em đăng kí năm 2007, chạy 1,8 vạn. Em chạy hơi nhanh một chút rồi nhấn phanh thì thấy phanh hơi rung rung không biết dòng xe này nó thế (vi không co ABS) hay là hệ thống phanh của em có vấn đề.
Thực ra em mới cưới vợ 2 đc có mấy ngày mà bận quá (cuối năm mà) nên chưa có thời gian ngắm lại hoàn toàn. Nhưng khi đi em thấy nếu để biểu tượng Mitsubishi (trên vô lăng) thẳng thì thấy xe hơi đánh lái vè bên trái, nhưng nếu để hơi xoay vè bên phải thì xe chạy thẳng, không biết có phải lốp xe bên trái của em nó non hay không? hay là có vấn đề gì về Hệ Thống Lái ( vụ nay em mới biết tối qua, nhưng về muộn quá nên em chưa xem lại).
Em hi vọng là không có vấn đề gì với vợ 2 của em./.

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
RE: Jolie-Chân phanh rung rung khi chạy nhanh

Có lẽ bố thắng của bác ăn chưa đều rồi, phải đưa gara chỉnh lại thôi, nếu không bị rung quá thì chạy một thời gian nữa thử xem lúc nó ăn đều bố có bị rung nữa không rồi tính tiếp :D

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Bác nên cân chỉnh lại lốp đi, như vậy là nó bị dơ ăn ko đều rồi. Phanh bị rung phần lớn là mòn nên kiểm tra tổng thể cho em nó đi.

Hạng B1
2/5/06
62
0
0

THanks các bábác...em cung vừa tìm hiểu đc trong forum là tại sao cái Volang của em nó bị lệch, có lé phải chỉnh lại thước lái, và cân lại lốp. Bác náo biết ỏ HN gara nào của Mít ngon lành và giá cả phải chăng không? xin chỉ cho em biết

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57

em củng mới mua jolie, hôm chạy về nhà khi chạy tốc độ cao để chân lên bàn thắng em củng thấy rung ,đọc trang này em nghĩ chác bệnh chung của jolie các bác ạ, chớ em củng đi nhiều loại xe có lúc thắng củng mòn nhưng chưa bao giờ bị rung nhưng em cảm thấy jolie đầm thật chạy nhanh rất chắc chắn

Hạng B2
8/4/08
424
83
28
53

Kinh nghiệm đê, bác làm từng bước nhé: 1/ vệ sinh bố thắng (kiểm tra đĩa),2/thay dầu thắng 3/đão bánh xe(kiểm tra viên chì cân bánh).Bảo đãm triệt tiêu ngay v/v rung bàn đạp ...mình đã trãi qua 2 đời em jolie rồi nên có xíu kinh nghiệm.Bác thử xem!

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57

Trích đoạn: redjolie

Kinh nghiệm đê, bác làm từng bước nhé: 1/ vệ sinh bố thắng (kiểm tra đĩa),2/thay dầu thắng 3/đão bánh xe(kiểm tra viên chì cân bánh).Bảo đãm triệt tiêu ngay v/v rung bàn đạp ...mình đã trãi qua 2 đời em jolie rồi nên có xíu kinh nghiệm.Bác thử xem!
cám ơn bác em sẻ làm kết quả em bảo bác sau nhá