Tập Lái
15/7/05
15
0
0
RE: Jolie: chạy trên xa lộ như thế nào?

oile chạy trên 120 được nhưng phải tuỳ thuộc vào chất lượng của mỗi con đường.Nói chung với qui định về tốc độ hiện nay chạy em này là ổn.Chỉ hơi vất vả khi phải vượt xe khác khi đang ở tốc độ 90km/h.Khắc phục bằng cách khi cần vượt ở tốc độ cao như vậy thi hơi vê ga khi đang vượt sẽ mang lại hiệu quả hơn.
Ý bác spacy vê ga là sao???

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

ở VN sau náy có đường cao tốc 6 làn , các bác chạy 120km/h là thấy chậm nhu rùa ngay , lúc ấy muốn vượt cứ phải 140 km/h ....các bác ko tin sau này thử sẽ biết ..

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Trích đoạn: canadabuon

ở VN sau náy có đường cao tốc 6 làn , các bác chạy 120km/h là thấy chậm nhu rùa ngay , lúc ấy muốn vượt cứ phải 140 km/h ....các bác ko tin sau này thử sẽ biết ..

Nhưng mà sau này thì lại không còn chạy Jolie nữa vì nó ngừng sx rồi :D:D

Hạng B2
18/3/07
369
8
18

Bác Advizor khi đang vượt xe khác ở tốc độ cao mà bác bảo "về ga" thì sẽ vượt hiệu quả hơn là sao ? Mình không hiểu !!!

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: T.siena

Bác Advizor khi đang vượt xe khác ở tốc độ cao mà bác bảo "về ga" thì sẽ vượt hiệu quả hơn là sao ? Mình không hiểu !!!
Theo em ý bác ấy là nhả nhẹ chân ga sau đó đạp lại thì sẽ tăng tốc nhanh và dễ dàng hơn.

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport

Em có chạy qua con Joile của thằng bạn hôm đi Vũng Tàu,lên 120 nhưng rất chậm và ko duy trì lâu được vì làm gì có 2 thắng đĩa ở sau.Vô lăng thì nặng hơn Zace nhiều ,cứ như em xe tải ấy.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Trích đoạn: benny300

Em có chạy qua con Joile của thằng bạn hôm đi Vũng Tàu,lên 120 nhưng rất chậm và ko duy trì lâu được vì làm gì có 2 thắng đĩa ở sau.Vô lăng thì nặng hơn Zace nhiều ,cứ như em xe tải ấy.

Hai thắng đĩa ở sau thì có liên quan gì đến tốc độ vậy? Còn vô lăng nặng khi chạy 120km/h hả bác !? :D:)

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

ra đường trường cao tốc xứ người láng giềng minh như Thailand, Malaysia, chạy 125 km thấy chậm rì. Xe Hàn Quốc chay LPG mà còn lên 160 km đấy các pác a, ở Malaysia ấy

Hạng B2
20/11/06
252
5
18
bến xe dù

Trích đoạn: lovecar

Hai thắng đĩa ở sau thì có liên quan gì đến tốc độ vậy? Còn vô lăng nặng khi chạy 120km/h hả bác !? :D:)

cũng may mà chạy 120km/h volăng nặng đấy các bác nhể ....:D
mà chạy lên 100 thôi mà nó đã có tiếng uuuuu phải không các bác , mong các bác chỉ giáo với ạ

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: baomeo

Chả biết đường trong đó thế nào chứ ở ngoài này em chạy trên đưởng QL5 mà đạp ga lên 110km là dựng hết cả tóc lên rồi. Đường nó không phẳng, cái Jolie nó lắc lư khiếp lắm, mà phanh lại không có ABS nữa. Khiếp
chạy QL5 con Jolie đời Tống công ty em mà thường xuyên lít tư ( 140 ) , thường xuyên đến nỗi có lần đang lít tư 2 cái xylanh 2,3 nó kẹt cứng lại vì tắc lỗ dầu===> thay toàn bộ biên cơ ,nòng , quả , đầm hơn Zace , ga lên nhẹ hơn Zace ..........chạy cũng được nhưng ăn xăng cũng kinh .....

không có chuyện vô lăng nặng khi chạy 120 đâu - chắc là thiếu dầu hoặc lười không chịu thay dầu lái ..chứ con Jolie chỗ em , ôi trời ơi - ít thấy con Jolie nào tay lái nhẹ đến vậy ( đang vần em nó sang vần thử em Premacy thấy nặng chĩu :D )

Bắt gặp Bác Da đỏ Câu bài nhé:D.E vừa gộp 2 bài bác chung vào đấy:D:D

Last edited by a moderator: