Tập Lái
17/2/14
21
60
13
Dạ tụi e chơi nghịch trò chút xíu thôi , bọn e bỏ chất làm sạch buồng đốt, tạm gọi là chất vệ sinh buồng đốt để lấy lại công suất của xe như thuở bân đầu, trả xe trở về trạng thái như lúc mới xuất xưởng đó bác
Xe bác bảo dư HC mà là xe Mpi hay Bcx...
Khen ống bô sạch không liên quan đến dư HC, ông bô sạch là không có mụi than bám thôi, còn HC là nồng độ HC trong khí thải động cơ do không được đốt cháy hoàn toàn....( có mùi xăng sống chưa hẳn là dư xăng )
Xem mình cuối 2004 bécphun, lúc 80.000 mình thay dàn curoa cam, buli, lọc gió, lọc xăng, 4 bugi tại đại lý và chạy tới giờ 110.000km.

Hạng D
19/5/14
4.674
23.232
113
Xem mình cuối 2004 bécphun, lúc 80.000 mình thay dàn curoa cam, buli, lọc gió, lọc xăng, 4 bugi tại đại lý và chạy tới giờ 110.000km.
Cùng đời với xe em, lúc bác thay bugi là 80k, giờ là 110k, vị chi 30k...không nhiều nhưng cũng chả ít
Như bác @quangngoc có nhận định là van tuần hoàn khí thải bị cúp mất, đấy cũng là 1 nguyên nhân trong nhiều nguyên nhân....tuy nhiên khi ngâm cứu thêm thì cũng còn khá nhiều nguyên nhân khác dẫn tới dư HC trong khí thải, ví dụ như lửa yếu, hoặc áp suất buồng đốt thấp do hở bạc, hở supap.......dẫn tới không đốt cháy hoàn toàn hổn hợp nên cũng gây dư HC....cái này dành cho các chuyên gia chứ không dám bàn sâu hơn nữa...
P/s em còn giữ 1/3 chai Seafoam nè, tính đổ nốt vào bình xăng , mà bác có muốn thử súc rửa buồng đốt cho sạch sẻ không...biết đâu hên thì nó hết HC , ha ha ha

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/11/13
2.565
7.918
113
Zị chứ e còn cặp này, không đúng ý bác sao??? Lại buồn thêm 5ph nữa..
View attachment 334773
Bác để dành cho em cái bên phụ nha, Con Jolie nhà em nó mới bị gãy lìa hôm trước.
Lúc nào bác gảnh gảnh ở nhà thì cho phép em ghé bác để nhờ bác gắn cái cục cao su cầu giúp em, từ bữa lấy về đến giờ em chưa gắn được lun a.

Hạng C
26/9/12
504
641
93
À, Bác đang qui đổi theo trọng lượng tương đương từ cái ốp biển số Bác đã "hào phóng" mua từ trong hãng ra cái này chứ gì, nếu vậy thì nó chỉ khoảng... 400k thôi đấy. Chém một hồi Bác @nqbaobd04 hoa cả mắt, nhức cả đầu mà rụt vòi vô mất, thôi mình cùng bắt tay mần ăn chứ không cạnh tranh nhau nữa nhé :3dcuoi:.​
Hi bác lvtphong!
Hôm rồi bác jolie Đen có tìm dùm em cặp tay bật ghế bên tài bên phụ, mà bác ấy bỏ đâu mất tiêu tìm chưa ra, bác còn cái tay bật bên ghế phụ bác nhượng lại cho em nhé bác. Em cám ơn!

Hạng D
26/1/15
3.555
13.772
113
1 cái thì được, sợ bác hỏi 1/2 cái để về hàn nhựa vào cái đã gảy thì em chịu..
giá cả thì cứ áp dụng bảng giá như trên đó.
mình mới phát hiện xe bị bể 1 cái chụp mâm..bạn còn chia lại mình nhé nguyên bộ hay 1 cái cũng đc....
*hay ae nào nào bữa đã đc chia lại của bạn @vietnhat mà xài ko hết thì chia lại mình với...1 cái thôi cũng đc...cám ơn trước nhé.....

Hạng D
20/1/15
1.423
4.201
113
Thủ Đức, HCM
mình mới phát hiện xe bị bể 1 cái chụp mâm..bạn còn chia lại mình nhé nguyên bộ hay 1 cái cũng đc....
*hay ae nào nào bữa đã đc chia lại của bạn @vietnhat mà xài ko hết thì chia lại mình với...1 cái thôi cũng đc...cám ơn trước nhé.....
Em cũng hóng cái này, xe em cũng chụp mâm nhìn xấu quá muốn thay 4 chụp mâm mới. Nếu bác nào có cho em cái hình luôn nhé.

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
20/1/15
1.423
4.201
113
Thủ Đức, HCM
đây nè , bác í gi "gỏ gàng" là 200k/1 cái , mua 1 chục thì rẻ hơn..ka ka ka
Muốn thì đặt mua sẽ có thôi, nhưng nếu bỏ ra chừng 200-250k để có 1 cái này thì e rằng chưa hợp lý. Mua 1 chục thì giá nó còn khoảng 1/3. Hay mua 1 chục về để xài dần dần
Ok,thanks bác. Vậy phải liên lạc bác thế nào để lấy hàng. Bác ở đâu vậy?

• Like
Reactions: hoangtan1312
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Thì mình cũng hiểu nom na và nói thế thôi, nhưng dù sao các bác cũng phân tích tí xíu để biết về công dụng của nó mà, thôi thì công nghệ mà, công nghệ là để phục vụ cs được tiện lợi hơn, ai thích xài thì xài, không thì cũng chẳng sao...
Bác cứ ship về đi, e ráng đu theo bác....
Các bác xúc rồi, thử tháo bugi, trước và sau xem nó trắng hơn nhiều không. Nói chung ở nước ngoài pháp luật chặt chẻ, nó khác.

Muốn nó nổ dòn hơn, có thể xoay delco một chút,
Còn muốn tăng công suất, sao các bác không dùng K&N? K&N thực sự hữu hiệu với Jolie, Lancer, Pajero, nhưng nó không hiệu quả với Grandis, PSG.

Các bác tránh xúc béc bằng cách tháo ra, nó qua thời rồi. 90% các vụ cháy xe từ Jolie đến BMW là do sơ xuất, khi xúc béc.

Hạng D
19/5/14
4.674
23.232
113
Logo mâm Mit e còn dư hình như khoảng 8 cái đo bác.
................................
Mà nó không xài cho Jolie đc, nó xài cho xe khác, e đang khóc cạn nước mắt với nó nè