Hạng D
26/1/15
3.555
13.772
113
Mấy Bác phân tích cao siêu quá, e thử dùng nó vì chỉ đơn giản:
- Cái hãng làm ra cái này nó có tuổi gần cả trăm năm và sản phẩm mình dùng đã đc sản suất và sử dụng trên 70 năm. Đồ dỏm thì nó phá sản lâu rồi và người dùng sẽ chửi nó ong ỏng đầy trên internet.
- Người dùng review trên amazon toàn ở mức gần 5 sao, lượng người review cũng gần cả nghìn.
- Em hỏi thì người nhà e bên Mẽo họ bảo bên đó thường xuyên dùng cái này như là một món bảo dưỡng định kỳ.
- Hỏi thử một quan chức của một đại lý mà e quen họ bảo trong hãng sao làm cái này đc vì phải đầu tư hệ thống thu gom xử lý khói đủ công suất đúng qui định rất đắt tiền, không hiệu quả kinh tế.
- Hỏi một Bác chuyên ngành xăng dầu thì Bác ấy bảo cái seafoam này nó cũng tương tự như mấy chai xúc béc pha vào thùng xăng thôi, nhưng về mặt sử dụng nó có thêm phương thức cho thẳng vào buồng đốt. Và Bác đó cũng là 1 trong 5 đã thử nghiệm!

Sang tuần e định sẽ ship về vài chai để dành khoảng 10.000km e dùng 1 lần thay cho mấy chai của 3M hay dùng. Bác có đu theo thì báo em.
tui 1 vé nốc vô bình xăng..........

Hạng B2
16/9/14
227
685
93
52
Lẻ ra 4 cái tay nắm trần đã nằm trên xe e, nhưng vì đang cần tiền, bác thì cũng đang cần tình....và quyết định múc luôn..kaka
E đang còn 1 bộ ốp nhựa dây belt, chỉ dành cho bác nào nhanh chân nhất...e quan sát nhiều xe thấy bị xì mâu gặm hết rồi, chổ mình thả cái nút dây đai nó bị tróc hết...
Để cho E nha bác. Cảm ơn

Hạng D
19/5/14
4.674
23.232
113
Ấy ấy, cái gì cũng phải từ từ, mới uống có 1/3 liều lượng chỉ định của nhà sản xuất mà đã phấn chấn thế...
Trong buồng đốt cũng có ít nhất là 4 cái ron cao su chân bugi, còn khi cho seafoam hoặc các dung dịch xúc béc khác vào bình xăng thì nó sẽ đi qua nhiều ống cao su dẫn nhiên liệu, còn khi cho vào đường nhớt máy thì nó có thêm nhiều ron khác nữa chứ. Còn ngâm test thử thì Bác đợi chừng 3-5 năm sau mới có kết quả. Nói chung không an tâm thì không nên dùng.​
Hả...3-5năm mới cho kết quả...vậy không ngâm nữa mà chơi luôn....
Nhưng nổi lo của các bác tại sao không được nhà sx tính tới he...vấn đề này cần phải check lại với hãng nếu có thể

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Vô tình ghi hình được xe Bác @vietnhat đang phê thuốc
Còn đây là Grandis của Bác THANHANH do Bác Rbx ghi lại
Nếu không chứng kiến thì sẽ nghĩ khói là hoàn toàn do cái chất seafoam tạo ra. Nhưng khi chứng kiến 3 xe cùng lúc thì thấy sẽ có xe khói ra ít có xe khói ra nhiều, cho dù dùng cùng 1 lượng seafoam.

Hạng D
20/1/15
1.423
4.201
113
Thủ Đức, HCM
Ấy ấy, cái gì cũng phải từ từ, mới uống có 1/3 liều lượng chỉ định của nhà sản xuất mà đã phấn chấn thế...
Trong buồng đốt cũng có ít nhất là 4 cái ron cao su chân bugi, còn khi cho seafoam hoặc các dung dịch xúc béc khác vào bình xăng thì nó sẽ đi qua nhiều ống cao su dẫn nhiên liệu, còn khi cho vào đường nhớt máy thì nó có thêm nhiều ron khác nữa chứ. Còn ngâm test thử thì Bác đợi chừng 3-5 năm sau mới có kết quả. Nói chung không an tâm thì không nên dùng.​
Em thấy trong thớt thanh lý của bác từng thanh lý món này không biết bác còn cái nào không? Bên ghế tài của em bị mất 1 miếng nhựa bật ghế
Jolie - Chiếc xe thân thiện
này rồi. Nếu bác hay bác nào có dư thì để lại em 1 cái nhé.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng C
5/8/14
926
2.698
93
Lẻ ra 4 cái tay nắm trần đã nằm trên xe e, nhưng vì đang cần tiền, bác thì cũng đang cần tình....và quyết định múc luôn..kaka
E đang còn 1 bộ ốp nhựa dây belt, chỉ dành cho bác nào nhanh chân nhất...e quan sát nhiều xe thấy bị xì mâu gặm hết rồi, chổ mình thả cái nút dây đai nó bị tróc hết...
Bộ đó không đúng màu nội thất xe em nên em pó tay, không chơi được. Không thì em cũng chơi rồi. Keke

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Em thấy trong thớt thanh lý của bác từng thanh lý món này không biết bác còn cái nào không? Bên ghế tài của em bị mất 1 miếng nhựa bật ghế View attachment 334608 này rồi. Nếu bác hay bác nào có dư thì để lại em 1 cái nhé.
Cái ghế bên tài hết lâu rồi. Hình như Em chỉ còn 1 cái bên phụ thôi.