Hạng D
13/3/15
3.675
15.470
113
Biên hòa đồng nai
Có Bác nào đu theo món này không để sẵn làm 1 lần em làm luôn cho tiện. Có số lượng e sẽ báo lại giá nhưng dự cũng hạt dẻ thôi.
View attachment 620218
Vật liệu dự kiến là inox mờ hoặc nhôm phay dày 1mm cắt CNC với kích thước đúng zin. Món này giờ là hàng hiếm vì hãng không còn bán và thị trường ngoài cũng không có. Một xe đủ bộ là 3 chữ (2 bên hông và 1 đuôi).​
Em một bộ

• Like
Reactions: lvtphong
Hạng D
13/3/15
3.675
15.470
113
Biên hòa đồng nai
Có Bác nào đu theo món này không để sẵn làm 1 lần em làm luôn cho tiện. Có số lượng e sẽ báo lại giá nhưng dự cũng hạt dẻ thôi.
View attachment 620218
Vật liệu dự kiến là inox mờ hoặc nhôm phay dày 1mm cắt CNC với kích thước đúng zin. Món này giờ là hàng hiếm vì hãng không còn bán và thị trường ngoài cũng không có. Một xe đủ bộ là 3 chữ (2 bên hông và 1 đuôi).​
Bác làm luôn chữ 2.0mpi luôn bác. Em cần một bộ. Thankiu vinamilk...

Hạng D
13/3/15
3.675
15.470
113
Biên hòa đồng nai
Chiều giờ em nghe Bác @happylane khai bịnh xong em cũng muốn chém vài câu mà thấy mí Bác nhào vô chỉ hết trơn hết trọi chiếc xe luôn òi. Bác thì bẩu kiểm tra máy móc từ dàn cam cò cho tới xăng lửa, có Bác thì nghi gầm bệ rồi côn số búa la xua, đã vậy có ông còn chơi ác nhơn đổ thừa cho cái phần tâm huyết nhứt của Bác chủ là cái xờ-tao-táp gì đó... Pà mịa, gặp em chắc em tức máu bán xe luôn quá :confused:
Xe đang chạy mà ngắt côn bị tắt máy ( theo bác @happylane khai) thì nằm ở kha năng ko bù ga khi xe chạy mà máy ko tải: nguyên nhân các con cảm biến có vân đê. Đâu một chỗ đề máy lên tua máy nhảy lambada rồi tắt máy là do xăng lửa. Cái này em đã bị dính ngay trận mưa đầu năm hôm mong 6 tết, xe lôi qua nước ngập 40 phân dài gần 50 mét, hậu quả là đi toi cái dan nóng máy lạnh và một ngày chưa bệnh ngắt côn tắt máy. 100% ko liên quan đến bình, ambiya, bạc đạn cam, bơm xăng.

Hạng D
12/3/15
1.595
4.335
113
Xe đang chạy mà ngắt côn bị tắt máy ( theo bác @happylane khai) thì nằm ở kha năng ko bù ga khi xe chạy mà máy ko tải: nguyên nhân các con cảm biến có vân đê. Đâu một chỗ đề máy lên tua máy nhảy lambada rồi tắt máy là do xăng lửa. Cái này em đã bị dính ngay trận mưa đầu năm hôm mong 6 tết, xe lôi qua nước ngập 40 phân dài gần 50 mét, hậu quả là đi toi cái dan nóng máy lạnh và một ngày chưa bệnh ngắt côn tắt máy. 100% ko liên quan đến bình, ambiya, bạc đạn cam, bơm xăng.
Nó ko tắt máy bác ơi, chỉ giật giật (lúc bị lúc ko), và e sang số khác thì bình thường lại, còn vụ rớt vòng tua thì thỉnh thoảng nó chỉ mém tắt rồi lên lại bình thường ngay, nhất là khi đang chạy số 4 hay 5 mà e gạt số về mo để dừng đèn đỏ là nó bị. Đề máy để garanty thì cũng bù ga bình thường, tua máy vẫn ổn định.
Nhân đây e cũng chân thành cám ơn các "jolier thân thiện" nhà mình đã nhiệt tình chỉ dẫn, e nghĩ đây là triệu chứng chung của nhiều bệnh khác nhau nên nguyên nhân mà các bác nhắc đến cái nào cũng có thể xảy ra, vậy nên chắc e sẽ thử loại trừ những cái đơn giản dễ thực hiện trước xem sao. Ko đc thì chắc phải cho em nó vào "bệnh viện" thôi. :3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
2/12/15
956
3.218
93
43
View attachment 620218

Em đăng ký 1 bộ nhé a @lvtphong.

• Like
Hạng B1
29/3/07
96
133
33
View attachment 620218
Em 1 bộ 3 nhé.

• Like
Hạng D
26/1/15
3.555
13.772
113
View attachment 620218
xe mình còn..mà đu cho zui...a 1 vé đủ bộ

Hạng D
8/8/14
3.071
8.144
113
39
Các bác cho em hỏi bộ lock cửa xe mình xài loại nào ngon và rẽ ạ? Số là lúc trước xe em có gắn startop bây giờ thằng em nó xài ko quen ( em để xe lại cho đứa em)nên đổi bộ khác thank các bác

• Like
Reactions: Nnlinh
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Xe e mấy nay thỉnh thoảng có hiện tượng đang chạy gỡ số về mo chờ đèn đỏ tua máy rớt cái vèo về 0 nhảy lambada khoảng 2-3 giây gì đó xén tắt máy nhưng ko tắt và lại bình thường (lúc trước lâu lâu bị, nhưng dạo này có vẻ thường xuyên) cũng thỉnh thoảng đang chạy về số 2 - 3 đạp ga xe cà giật, nhả ga đạp lại hoặc sang số khác chạy lại lên ga bình thường số 4-5 hầu như ko bị chủ yếu 1-2-3 nhất là khi đang chạy từ số 4 trả về các số thấp hơn (chắc loại trừ lọc xăng, và bướm ga vì lần làm máy trước tết e có xử lý 2 thứ đó rồi). Các bác xem chẩn đoán giúp e với :(
Em phán nhe... Hồi trước đi camry em cũng bị vầy... Bác vệ sinh cọc bình và xiết lại cho chặt thử coi hết ko nhe...... Nhớ vệ sinh cái cổ dây nhe