Hạng D
12/3/15
1.595
4.335
113
Có Bác nào đu theo món này không để sẵn làm 1 lần em làm luôn cho tiện. Có số lượng e sẽ báo lại giá nhưng dự cũng hạt dẻ thôi.
View attachment 620218
Vật liệu dự kiến là inox mờ hoặc nhôm phay dày 1mm cắt CNC với kích thước đúng zin. Món này giờ là hàng hiếm vì hãng không còn bán và thị trường ngoài cũng không có. Một xe đủ bộ là 3 chữ (2 bên hông và 1 đuôi).​
Sao e chỉ thấy có 2 bên, sau đuôi ở chỗ nào e tìm hoài ko thấy bác :D, mà cái zin của xe hình như là mica hay nhựa trong suốt hay sao á. Cái này dán bằng keo dán sắt hay sao bác :3dcuoigif:

Hạng D
12/3/15
1.595
4.335
113
Coi chừng cái bình sắp tèo, bình nhà em sắp tèo có hiện tượng này
Cũng có thể, bình xe e hình như hơn 2 năm rồi, thấy xài vẫn bình thường ko yếu nhưng cũng hơi lo lo nó chết bất tử, xe em xài bình nước.

Hạng B2
18/7/16
143
264
63
42
Có Bác nào đu theo món này không để sẵn làm 1 lần em làm luôn cho tiện. Có số lượng e sẽ báo lại giá nhưng dự cũng hạt dẻ thôi.
View attachment 620218
Vật liệu dự kiến là inox mờ hoặc nhôm phay dày 1mm cắt CNC với kích thước đúng zin. Món này giờ là hàng hiếm vì hãng không còn bán và thị trường ngoài cũng không có. Một xe đủ bộ là 3 chữ (2 bên hông và 1 đuôi).​
Bác cho em 3 cái luôn nhe Bác! Thank's Bác

• Like
Reactions: lvtphong
Hạng D
10/12/15
3.208
6.887
113
Bơm xăng thì e có sơ cua rồi nhưng ko biết ráp sao :3dcuoi:, còn mấy thứ kia kiểm tra làm sao bác, e ko có đồ tháo bugi, mà hôm qua e thử tháo dây phin từng máy 1 thì thấy tháo chỗ nào thì máy giật giật còn cắm lại thì bình thường, nổ máy garanty để đó thì ko vấn đề gì, thường chỉ bị khi đang chạy ngoài đường mà về số thấp mới hay bị, có 1 cao nhơn nói có khi bị chỗ bố ambraya em cũng nghi nghi mà ko biết có đúng ko nữa, từ khi lấy xe về e chưa động đến cái này, mà thỉnh thoảng khi e lắc cần số để vào số thì có lúc nó hụt hụt cái cần số sao ák, cảm giác nó vào số không bình thường giống như cái cần số không dính với cái gì, mà hồi trưa e để ý có lúc nó giật e cố thốc ga thì cái cần số nó lag giật mạnh lắm.
Ps: dạo này lúc mới tắt máy để khoảng 5-10 phút, e hay nghe tiếng re re khoảng 1-2 giây, nghe nói hình như tiếng chỗ ecu, mà trước đây e hầu như ko nghe, dạo này mới hay nghe thì có bình thường ko các bác nhỉ.
Bác kiểm tra tất cả các bạc đạn trong hệ thống cam bạc đạn nó bị sượng hay dây cam không căn củng làm cho máy phát xinh nhiều chuyện lắm

• Like
Reactions: happylane
Hạng D
13/3/16
1.514
7.468
113
Gia Lai
View attachment 620218
Cho e đu theo 1 bộ 3 chữ nhé bác

• Like
Reactions: lvtphong
Hạng D
19/5/14
4.674
23.232
113
Cũng có thể, bình xe e hình như hơn 2 năm rồi, thấy xài vẫn bình thường ko yếu nhưng cũng hơi lo lo nó chết bất tử, xe em xài bình nước.
Bình hổng ảnh hưởng lúc xe đang chạy, có tèo là tèo cái dinamo phát điện kg sạc được vào bình làm bình yếu, gây cà giật và tắt máy giữa chừng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/10/14
932
2.241
93
46
Đồng nai
View attachment 620218
EM ĐĂNG KÝ

Hạng C
6/10/14
932
2.241
93
46
Đồng nai
hôn nay cafe với bác jolie123 trao đổi về vụ làm con ốc xả nhớt cầu sau và hộp số. về căn bản em hiểu và xẽ làm . bác nào biết nguyên tắc châm nhớt bao nhiệu và vị trí cách tháo xả để em làm thử

• Like
Reactions: dochua
Hạng D
27/8/14
3.344
13.860
113
Vũng tàu
Chiều giờ em nghe Bác @happylane khai bịnh xong em cũng muốn chém vài câu mà thấy mí Bác nhào vô chỉ hết trơn hết trọi chiếc xe luôn òi. Bác thì bẩu kiểm tra máy móc từ dàn cam cò cho tới xăng lửa, có Bác thì nghi gầm bệ rồi côn số búa la xua, đã vậy có ông còn chơi ác nhơn đổ thừa cho cái phần tâm huyết nhứt của Bác chủ là cái xờ-tao-táp gì đó... Pà mịa, gặp em chắc em tức máu bán xe luôn quá :confused: