Hạng D
26/1/15
3.555
13.772
113
zi
Loa đồng trục là loa có cái loa treble gắn dính vào cái loa to, và nằm chính giữa cái loa lớn như vầy. Nó chỉ có cái tụ nhỏ xíu để lọc tín hiệu cho loa treble và cái loa treble dính liền nên tiếng trầm, cao đều phát ra từ một điểm nghe không hay. Loa zin xe Jolie trước sau đều là loa đồng trục.​
View attachment 1879553

Loa phân tần là loa tách riêng loa treble rời khỏi loa to, nó có thêm cục lọc tần số to tổ bố để lọc tín hiệu âm trầm cho vô loa to, âm cao đi vô loa treble như vầy, và cục loa treble mình có thể để chổ nào tuỳ ý nên sẽ nghe hay hơn. Tuy nhiên loa này thường công suất lớn nên cần có amply kéo mới phát huy.​
Loa toàn dãy là loa mà không có loa treble gì cả, ví dụ cái loa phường treo trên cột điện hoặc loa zin của mấy xe Mit sau này, ở giữa nó có cái phểu tạo tiếng treble chứ kh phải là cái loa treble như loa đồng trục.​
Còn nơi mua loa secondhand thì em không rõ vì dạo này em lười món này quá, với lại xe mà cách âm không đc tốt thì nâng cấp âm thanh cũng không ý nghĩa mấy nên nghỉ hưu món này, hihi.​

đúng là nghề chơi cũng lắm công phu..vậy ngoài loa phân tần..thì loa đồng trục và toàn dải..cái nào được hơn..zing cũng xài toàn dải..có mấy người kêu mua 2 cặp này gắn thay cho loa zin của xe..hình như nó là đồng trục..hok biết có đỡ hơn ko..
Jolie - Chiếc xe thân thiện

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/1/15
3.555
13.772
113
Bác Tư alo bác omo chúa mang cop ra vật bác ấy xin vài cái loa toàn giải trong bộ siêu tập của bác omo lắp vào bao ngon bổ rẻ:D:D:D
ông OMO chỉ có Đậu mới tình thương mến thương thui..còn anh ko có cửa mô..:p:D;)

Hạng D
12/3/15
1.595
4.335
113
Cái băng 3 em ngồi thấy ngon mà anh, ngồi thoải mái hơn jolie do không bị bó gối, máy móc em test đi 6 người cỡ em (1.7m-75kg) vẫn vọt ào ào nhen .
Lúc bác ngồi thấy ngon thì băng 2 phải nhích lên và băng cuối phải ngã hết ra phía sau nên cốp xe sẽ chật ko để đồ đc.

Hạng D
6/3/18
2.827
6.687
113
39
Tối em mò bấm chọt, ko biết sao nó xóa hết ứng dụng, bản đồ, giờ cài lại nó bảo phải có tài khoảng mật khẩu tùm lum:oops::eek:, bấm kiểu sao giờ có hình mà ko có tiếng:eek:

Hạng D
17/2/10
4.143
11.741
113
Bác dùi lổ chơi drive hi? Ok em chơi ngay chổ đó dán keo, dán ko ổn chắc dùi lổ luôno_O
Chiều giờ em vô cài đặt bấm chọt tùm lum nó cũng 40s cho 1 video
Em dán kheo ông dog chổ đó mà dùi lổ lở phạm cấn góc kính là có kính mới mất zin tốn lúa ah:p:p

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Tối em mò bấm chọt, ko biết sao nó xóa hết ứng dụng, bản đồ, giờ cài lại nó bảo phải có tài khoảng mật khẩu tùm lum:oops::eek:, bấm kiểu sao giờ có hình mà ko có tiếng:eek:
Nhớ lúc mới có cam anh cũng ngồi rờ mò tùm lum, mò một hồi nó lên chữ không đánh vần được, mang ra ADV nhờ bác Quang Dieu ổng cài lại tiếng Anh dùm. Em có thể ghé nhờ bác Diệu tư vấn coi ra nàm thao hỉ.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
đúng là nghề chơi cũng lắm công phu..vậy ngoài loa phân tần..thì loa đồng trục và toàn dải..cái nào được hơn..zing cũng xài toàn dải..có mấy người kêu mua 2 cặp này gắn thay cho loa zin của xe..hình như nó là đồng trục..hok biết có đỡ hơn ko..
View attachment 1879684
Hoặc là Anh để nguyên không làm gì, hoặc là nâng cấp cặp loa trước lên loại phân tần, loa treble thì anh gắn đúng ngay vị trí loa treble zin, tức là tháo bỏ cái treble zin rồi thay cái treble loa phân tần vô, dán cố định bằng keo dẻo loại anh em chế đèn bi xài á. Ngon hơn chút thì lắp thêm amply. Loa và amply chơi secondhand mấy loại có thương hiệu bình dân như JBL, Alpine, Pioneer đc rồi vì xe mình nó ồn xài hàng cao cấp tốn tiền cũng kh phân biệt đc. Cặp loa chắc chừng 2tr, amply 2-2,5tr, dây nhợ 0,5-1tr là khoảng 5tr ok rồi. Thay loa phân tần và amply thì anh thanh lý cái sub Poineer thu hồi về 1-1,5tr thì a tốn chỉ 3-3,5tr thôi, vì loa phân tần nó đánh bass ok hơn cả sub gầm ghế.​
Chịu khó tốn chút thời gian đi lùng hàng secondhand, lúc trước thớt ra vặt trên OS thấy bán khá nhiều, giờ ít thấy. Chứ Anh thay cái này vô nó cũng không cải thiện mấy.​

Hạng D
6/3/18
2.827
6.687
113
39
Nhớ lúc mới có cam anh cũng ngồi rờ mò tùm lum, mò một hồi nó lên chữ không đánh vần được, mang ra ADV nhờ bác Quang Dieu ổng cài lại tiếng Anh dùm. Em có thể ghé nhờ bác Diệu tư vấn coi ra nàm thao hỉ.
Em gọi tổng đài bảo để kt gọi lại sauo_O

Hạng D
26/1/15
3.555
13.772
113
Hoặc là Anh để nguyên không làm gì, hoặc là nâng cấp cặp loa trước lên loại phân tần, loa treble thì anh gắn đúng ngay vị trí loa treble zin, tức là tháo bỏ cái treble zin rồi thay cái treble loa phân tần vô, dán cố định bằng keo dẻo loại anh em chế đèn bi xài á. Ngon hơn chút thì lắp thêm amply. Loa và amply chơi secondhand mấy loại có thương hiệu bình dân như JBL, Alpine, Pioneer đc rồi vì xe mình nó ồn xài hàng cao cấp tốn tiền cũng kh phân biệt đc. Cặp loa chắc chừng 2tr, amply 2-2,5tr, dây nhợ 0,5-1tr là khoảng 5tr ok rồi. Thay loa phân tần và amply thì anh thanh lý cái sub Poineer thu hồi về 1-1,5tr thì a tốn chỉ 3-3,5tr thôi, vì loa phân tần nó đánh bass ok hơn cả sub gầm ghế.​
Chịu khó tốn chút thời gian đi lùng hàng secondhand, lúc trước thớt ra vặt trên OS thấy bán khá nhiều, giờ ít thấy. Chứ Anh thay cái này vô nó cũng không cải thiện mấy.​

rồi.đã hiểu,thanks TT nhiều..