Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
14h chiều nay vc em khởi hành đi Hậu Giang công việc. Lượt đi thì QL1A, chỉ xe tải, xe con <9c, toàn tuyến chưa thấy trạm test dịch... chỉ toàn lò bánh mì nóng giòn :p. Dọc đường, các trạm dừng chân đều đóng, may mắn có 1 trạm dừng chân kiêm quá cơm vân mập ở Cai Lậy là mở cửa bình thường nên măm được tô hủ tíu!? Tà tà qua cầu Cần Thơ quẹo vô tp đoạn BigC thì có 1 trạm test t° kèm khai báo y tế. Máy đo báo 35.2° và do em đã khai online từ trước nên em đưa máy đt cho họ quét QR code là họ biết liền. Họ xem căn cước 2vc xong, nhìn trong xe rồi hỏi em mục đích chuyến đi và cho qua kèm tờ rơi biện pháp phòng chống... 21h sang tới Ngã 7 thì chưa thấy gì. À, em đeo khẩu trang toàn tuyến luôn nha :rolleyes:
Để chiều mai em về Sg lại xem tình hình ra sao rồi báo lại mí bác.
Trời, đừng bảo là vì em nói phải đảm bảo cách 2m mà anh từ BT quay về SG lắp ghế 3 vô để chị nhà ngồi roài mới xuống đi HG à, kaka.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Đậu à, mình mới xè tay nhận viện trợ của bọn đó 30tr Trump lận á nha. Tự hào quá VN ơi...

• Like
Reactions: Đậu đen
Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Cái này ko biết là tin dịch hay là tin chính thống...
Cái này hiện thay đổi điều chỉnh tuỳ thời điểm nên hên xui. Ví như vụ phà Cát Lái lúc ngưng rồi cho chạy lại, tàu bay tàu hoả đi đến các điểm HCM và HN lúc đầu ngưng nhưng có thể đến bi chừ xét thấy mức covid không nguy hiểm thiệt hại bằng ngưng nên đang cho chạy lại và chỉ hạn chế giảm số chuyến thôi.

Hạng D
5/3/14
2.053
12.469
113
Sáng sớm nay ở Phụng Hiệp có 1 anh xưng là cán bộ ấp vào nhà hỏi thăm vợ em đại loại: ở đâu đến, làm gì? khi nào về...nếu ở vài ngày phải khai báo và đo thân nhiệt ngày 2 lần gửi zalo cho cb xã...đuối
13h30 chiều nay em lại khởi hành về Sg với chút ít quà quê dằn nhíp xe :p:D
Jolie - Chiếc xe thân thiện

aiiiii... mít thái, xoài cát hòa lộc, xoài đài loan, cam sành, ổi ruột đỏ, chuối già, khổ qua, cà mỡ...hônggggggg :D
Đường xá hơi vắng xe oto con, xe tải thì nhiều vì nhu cầu hàng hóa mùa dịch... Về ngang chổ quẹo vô Tp. Cần Thơ, gặp lại cảnh tối qua nhưng đông vui hơn :p

công nhận ở đây các đồng chí nhiệt tình xông xáo thiệt dù trưa nắng thí mụ nội :p:D
QL1A trưa nắng vắng xe hơn mọi khi nhiều, buồn ngủ quá

Em về tới cửa ngõ Sg không hề gặp trạm kiểm soát dịch nào cả??? Đường phố cũng quá vắng dù đã 17h :eek::(

Đơn giản chỉ là vậy đó. Trăm nghe không bằng một thấy

Attachments

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Cám ơn bác Đen đã cho thông tin, mớ trái cây trên xe bác đã quá, vườn sầu riêng của thằng em họ em bị mặn ngủm rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/4/16
1.917
7.852
113
Mới dính tức thời luôn. Mọi ngày đi làm bằng xe máy hông sao, bữa nay thấy xăng giảm giá, ngứa ngứa vác ô tô đi làm. Tới cổng hạn kiếng cho bảo vệ đo... 37.9 độ :confused:. Đánh xe vô khu vực cách ly, ra ngoài ngồi mần điếu thuốc xong đo lại 36 độ :confused:
Tại sao ngồi máy lạnh mà thân nhiệt lại cao hơn đứng ngoài nắng là seo ta? Hỏng hỉu :mad:
.... nó nhự vụ ông uống bà khen, dương đông ... bắn Tây
Cám ơn bác Đen đã cho thông tin, mớ trái cây trên xe bác đã quá, vườn sầu riêng của thằng em họ em bị mặn ngủm rồi.
vườn sầu riêng của e bác, nếu cú từ ban đầu, cho 1 hát ta đến giờ chi phí phải hơn con x, 1 thước khối nước ngọt trung bình 200k

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
.... nó nhự vụ ông uống bà khen, dương đông ... bắn Tây

vườn sầu riêng của e bác, nếu cú từ ban đầu, cho 1 hát ta đến giờ chi phí phải hơn con x, 1 thước khối nước ngọt trung bình 200k
Thấy nó chộp hình nhánh sầu riêng kim nhiệt chỉ 6 giờ, thành sầu chung cả đám lun.

Hạng D
5/3/14
2.053
12.469
113
Em xin ngoài lề chút
Tình hình Bến Tre vẫn khát khao nước ngọt, trông chờ mưa xuống. Ngay cả nước thủy cục vẫn mặn vì không lọc tách muối được. Tắm xong lấy miếng nước ngọt tráng sơ lại chứ không thì... :p Muốn giải khát thì
2 xị/m3 xe đê, bao len lỏi từng ngóc ngách lun. Đội quân xe hoa lâm này đông như quân nguyên á :eek::D

từ 40k-70k/m3 thì

len lõi được sông rạch nhỏ, giải khát cho các nhà vườn...trước đây cũng có khoan giếng nhưng địa phương cấm vì tốc độ giếng khoan mọc ra quá nhiều ảnh hưởng địa chất...mà giếng muốn sạch ngọt không phèn thì độ sâu + lúa phải cở trên trăm chai nên chỉ có những nhà vườn sầu riêng lớn thu hoạch 1 lần cỡ tiền tỏi mới dám mần... Vài dòng tâm sự quê hương "cùng khổ" :p:D