Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Em xin ngoài lề chút
Tình hình Bến Tre vẫn khát khao nước ngọt, trông chờ mưa xuống. Ngay cả nước thủy cục vẫn mặn vì không lọc tách muối được. Tắm xong lấy miếng nước ngọt tráng sơ lại chứ không thì... :p Muốn giải khát thì
2 xị/m3 xe đê, bao len lỏi từng ngóc ngách lun. Đội quân xe hoa lâm này đông như quân nguyên á :eek::D
View attachment 2175490
từ 40k-70k/m3 thì
View attachment 2175494
len lõi được sông rạch nhỏ, giải khát cho các nhà vườn...trước đây cũng có khoan giếng nhưng địa phương cấm vì tốc độ giếng khoan mọc ra quá nhiều ảnh hưởng địa chất...mà giếng muốn sạch ngọt không phèn thì độ sâu + lúa phải cở trên trăm chai nên chỉ có những nhà vườn sầu riêng lớn thu hoạch 1 lần cỡ tiền tỏi mới dám mần... Vài dòng tâm sự quê hương "cùng khổ" :p:D
Càng ngày càng mặn và lấn vô tuốt trong vườn. Em về tới quê lúc 14 giờ, chuẩn bị quánh đợt một.

Bổ sung đặc sản dưới mương
Jolie - Chiếc xe thân thiện

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/4/16
1.912
7.815
113
Em xin ngoài lề chút
Tình hình Bến Tre vẫn khát khao nước ngọt, trông chờ mưa xuống. Ngay cả nước thủy cục vẫn mặn vì không lọc tách muối được. Tắm xong lấy miếng nước ngọt tráng sơ lại chứ không thì... :p Muốn giải khát thì
2 xị/m3 xe đê, bao len lỏi từng ngóc ngách lun. Đội quân xe hoa lâm này đông như quân nguyên á :eek::D
View attachment 2175490
từ 40k-70k/m3 thì
View attachment 2175494
len lõi được sông rạch nhỏ, giải khát cho các nhà vườn...trước đây cũng có khoan giếng nhưng địa phương cấm vì tốc độ giếng khoan mọc ra quá nhiều ảnh hưởng địa chất...mà giếng muốn sạch ngọt không phèn thì độ sâu + lúa phải cở trên trăm chai nên chỉ có những nhà vườn sầu riêng lớn thu hoạch 1 lần cỡ tiền tỏi mới dám mần... Vài dòng tâm sự quê hương "cùng khổ" :p:D
Tàu sát này nếu chở cat thì được 100 thước khối cát, mổi khối 100 ngàn, bao tận nơi. Hút lén thì bị bắt. Nay ngỉ chở cát chuyển qua chớ nước ngon ăn hơn. Nó lụm của qua cũng hơn 5000 thước khối, nay mún cũng không có!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/3/18
2.826
6.686
113
39
Càng ngày càng mặn và lấn vô tuốt trong vườn. Em về tới quê lúc 14 giờ, chuẩn bị quánh đợt một.

Bổ sung đặc sản dưới mương
View attachment 2175729View attachment 2175729
Trời quơ dịp này mà được dìa quơ trốn dịch còn gì bằng, chứ ở sì Gòn ko có gì làm,ra đường như chiều ba mươi tết, buồn ơi là sầu.....
Dìa quơ được ăn như này ôi thôi nó đã cái miệng, xong mắc cái võng nằm nó đã cái lưng, sáng ngủ dậy hít thở ko khí vùng quơ nó đã cái lỗ mũi.... nói chung nó đã đủ thứ..... ước.....

Hạng D
6/3/18
2.826
6.686
113
39
Em mới lên cặp bi gầm, hiệu này chỉ 800k/cặp rẻ hơn bi Iphica giá tới hơn 1tr, ánh sáng thì em thấy ok hơn, ko bị quần đen chính giữa, chơi cặp led 2 màu giống hồi anh Phong mua dùm

Em dùng có 2,5inch ánh sáng tán cũng rộng

Hạng D
6/3/18
2.826
6.686
113
39
Loại có quạt xài ok hơm Đậu?
Em ko biết nữa anh, theo em nghĩ đèn gầm ko nên dùng quạt, chỉ ngại đoạn nước ngập mình chạy qua nó quạt giống xuồng máy đuôi tôm, sợ nó kẹt rác quạt đứng thì nguy, xài lá nhôm chạy qua nước nó càng khoái (mát), giải nhiệt tốt, mà em cũng thấy đèn led trong gia đình cũng xài nhôm....

Hạng D
10/12/15
3.208
6.887
113
Yda..? Ấp ơi vui lên đi truyện nhỏ mà giờ mình bàn về kỹ thuật nè dàn cò jolie thua dàn cò gạch địt ở điểm nào các bác soi giúp dàn cò gạch địt có tăn cam tự động ko còn dàn cò zingơ tăn cam tự động thủy lực thì đã rỏ ko biết dàn cò xpander ra sao các bác thông nảo giúp một đích tham khảo mở mang kiến thức kìa :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Chỉnh sửa cuối: