Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Chửng men, lần đang leo dốc cà phê trại Hầm ĐL, thèn bạn ngồi sau nghe rẹt rẹt bực cái chổ giống bên trên nói,nó lấy tay vổ vào dàn nhựa, nó êm ru mới ngạc nhiên dzữ chời mây lun.

Hạng D
17/2/10
4.143
11.741
113
Chương trình khai bịnh: các bác cho em hỏi là cái quạt giàn lạnh sau của em lúc mở lên nó kêu ro ro, lọc cọc là bị gì dạ? Có sửa được hông hay là em sắp phải tốn cho nó vài dạ lúa .
Các bác chỉ dùm em cách nào cho đỡ tốn, em xin đội ơn
Mở ra bôi tí mở vô trục quạt là êm, bác không có mở dùng tạm kem đánh răng

Hạng D
17/2/10
4.143
11.741
113
Làm ơn chỉ tường tận giùm em cái chỗ in đậm zới :p
Thì mở cái quạt ra, bác hướng hết cửa gió lên trên, nhin phía trên có 4 vìt, tháo ra dựt cửa gió ra, tháo 2 miếng ốp 2 bên dàn lạnh, thấy vít thì tháo tấm phía dưới ra, muốn dể thì tháo luôn óc giữ dàn lạnh kéo nhẹ về phía sau sẻ tháo được hàng vít phía trước ngay trên đầu tài xế, cẩn thận không để dàn lạnh rớt dùng dây kẻm buộc đở, ko là gãy ống lạnh, tháo xong tấm dưới thì bác sẻ thầy 2 cái quạt, mổi đầu quạt có cục cao su đở trục cách quạt, bác bôi mở vào rồi ráp lại:p:p:p

Hạng D
27/8/14
3.344
13.860
113
Vũng tàu
Thì mở cái quạt ra, bác hướng hết cửa gió lên trên, nhin phía trên có 4 vìt, tháo ra dựt cửa gió ra, tháo 2 miếng ốp 2 bên dàn lạnh, thấy vít thì tháo tấm phía dưới ra, muốn dể thì tháo luôn óc giữ dàn lạnh kéo nhẹ về phía sau sẻ tháo được hàng vít phía trước ngay trên đầu tài xế, cẩn thận không để dàn lạnh rớt dùng dây kẻm buộc đở, ko là gãy ống lạnh, tháo xong tấm dưới thì bác sẻ thầy 2 cái quạt, mổi đầu quạt có cục cao su đở trục cách quạt, bác bôi mở vào rồi ráp lại:p:p:p
Hông hỉu gì hết trơn hết trọi :confused:
Ý là em muốn hỏi, trước tiên mình tháo nguyên cái tấm ốp bên ngoài của giàn lạnh sau, rồi mình muốn mần gì tiếp thì mần ha Bác? Nhưng mà em hông biết tháo ra hiểu gì. Hồi xưa em có thử tháo 1 lần mà nó lằng nhằng quá, bỏ cuộc luôn, ahuhu

Hạng D
17/2/10
4.143
11.741
113

Ý là em muốn hỏi, trước tiên mình tháo nguyên cái tấm ốp bên ngoài của giàn lạnh sau, rồi mình muốn mần gì tiếp thì mần ha Bác? Nhưng mà em hông biết tháo ra hiểu gì. Hồi xưa em có thử tháo 1 lần mà nó lằng nhằng quá, bỏ cuộc luôn, ahuhu
Ca này khó, chờ bác ấp vô thui @Micrapis

Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Mía, cái thớt gì đâu. Không post bài báo xe hư thì bẩu là âm thầm đi chữa bịnh hoa liễu. Giờ hỏi thì toàn chỉ đểu. Ghét về rao bán xe luôn, mà xe này giờ bán có ai mua hông chời :confused: :confused: :confused:
má ui !, dạo này Jo già rớt giá thê thảm, có ít nhất 2 bác trong xóm rao bán nè nha. hichichic
cái này hông dám chỉ bậy, phải nghe , thấy coi rột rẹt chỗ nào mới dám nói. nhìn chung, khả năng cao là bị sệ bạc, mà nó thì khó trị lắm, nhanh và an toàn nhứt là ra thợ nha
...Nên mua chai mỡ silicon xịt, rồi tháo cái ốp dàn lạnh ở cột B ra, nó có mấy cái chốt nhựa á, ấn thụt cái chốt ở giữa rồi kéo chốt ra, tháo miếng ốp đó ra, xịt silicon vào cục gối caosu trục quạt (chỗ có trục quạt = sắt), hi vọng nó hết.
vị trí

nó có 2 cái quạt phía phía sau,

bời vậy phải coi kiu bên nào thì mới mở ốp ra xịt cho trúng chỗ.
các loại silicon xịt giống vầy

mấy cái này dùng để bôi trơn các vị trí có caosu hay nhựa, cũng như để bảo dưỡng ron caosu cửa, khớp ổ ngậm cửa ... , chứ sài mỡ bò bt là coi chừng mau die thêm nha

Chỉnh sửa cuối: