Hạng D
27/8/14
3.344
13.860
113
Vũng tàu
má ui !, dạo này Jo già rớt giá thê thảm, có ít nhất 2 bác trong xóm rao bán nè nha. hichichic

cái này hông dám chỉ bậy, phải nghe , thấy coi rột rẹt chỗ nào mới dám nói. nhìn chung, khả năng cao là bị sệ bạc, mà nó thì khó trị lắm, nhanh và an toàn nhứt là ra thợ nha
...Nên mua chai mỡ silicon xịt, rồi tháo cái ốp dàn lạnh ở cột B ra, nó có mấy cái chốt nhựa á, ấn thụt cái chốt ở giữa rồi kéo chốt ra, tháo miếng ốp đó ra, xịt silicon vào cục gối caosu trục quạt (chỗ có trục quạt = sắt), hi vọng nó hết.
vị trí
View attachment 2441972

nó có 2 cái quạt phía phía sau,
View attachment 2441973
bời vậy phải coi kiu bên nào thì mới mở ốp ra xịt cho trúng chỗ.
các loại silicon xịt giống vầy
View attachment 2441955 View attachment 2441956

View attachment 2441957
mấy cái này dùng để bôi trơn các vị trí có caosu hay nhựa, cũng như để bảo dưỡng ron caosu cửa, khớp ổ ngậm cửa ... , chứ sài mỡ bò bt là coi chừng mau die thêm nha
Thnh kiều anh ấp. Thứ 7 này em tháo ra mần, chủ nhật em mang xe lên Thủ Đức kiếm anh bắt đền :p :p :p

Hạng D
22/11/13
2.565
7.918
113
Giờ đi xe mới òi, hông được sửa xe nữa. Nên quỡn quỡn là vô cười đểu mấy cha đi xe bịnh hả. Cờ út cút sắc biến :mad::mad::mad:
Ta nói chia tai Jo già mà lòng đao như cắt. Cũng mai em sê zờ vê thùy mị, ngọt ngào nên cũng nguôi ngoai.....
Nhìu khi nhớ nhớ cái cảm giác, hồi hộp, tay run run nhận bill sau khi chữa bệnh cho Jo già gì đâu a.....;););)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Thnh kiều anh ấp. Thứ 7 này em tháo ra mần, chủ nhật em mang xe lên Thủ Đức kiếm anh bắt đền :p :p :p
Má tô đen đỏ cái nội dung lại đi nha. ghi chú quan trọng nhứt hổng xem, bắt đền tui là sao ?
Về Thủ đức thì tui chỉ cho cái xóm sửa bá bịnh Joo già , đại bản doanh của bác Triart nha.

Hạng D
22/11/13
2.565
7.918
113
Má tô đen đỏ cái nội dung lại đi nha. ghi chú quan trọng nhứt hổng xem, bắt đền tui là sao ?
Về Thủ đức thì tui chỉ cho cái xóm sửa bá bịnh Joo già , đại bản doanh của bác Triart nha.
Nghe ao hồ đồn, đại bản doanh làm đồng xe và có phòng sơn xe riêng luôn phải không bác Ấp?

Hạng D
29/4/16
1.920
7.854
113
Chương trình khai bịnh: các bác cho em hỏi là cái quạt giàn lạnh sau của em lúc mở lên nó kêu ro ro, lọc cọc là bị gì dạ? Có sửa được hông hay là em sắp phải tốn cho nó vài dạ lúa .
Các bác chỉ dùm em cách nào cho đỡ tốn, em xin đội ơn
Tháo ra cái đã, có thể nó bị khô dầu, dơ cánh quạt,... vệ sinh, tra dầu, k hết thì... de chai!

• Like
  • Haha
Reactions: Micrapis and Solie