Hạng D
27/8/14
3.344
13.860
113
Vũng tàu
Xe em cũng bị, chuột tổng ngay cửa lái lúc nhảy lúc không (nhảy 50% sụp xuống lại), thợ kêu hư bộ điều khiển, thay bộ khác về sài cũng vậy luôn. Hai chốt cửa sau nhiều khi cũng không nhảy, nhất là đậu ngoài nắng, mở cửa lái rồi thò tay kéo 2 chốt cửa sau lên mới được.
Xe em hồi trước bị y chang, mà cứ tới mùa mưa là bị, mùa khô hông có bị. Em chả thèm đụng tới con chuột, chỉ kiểm tra dây điện của nó, cắt thay dây mới, hết bị luôn

Hạng C
19/5/16
530
1.694
93
Xe em hồi trước bị y chang, mà cứ tới mùa mưa là bị, mùa khô hông có bị. Em chả thèm đụng tới con chuột, chỉ kiểm tra dây điện của nó, cắt thay dây mới, hết bị luôn
Xe mình bị 2 kiểu:
1. Chuột tổng lúc nhảy lúc không, có lúc lock được lúc không, hoặc lock được rồi khi mở unlock lại không được.
2. Nhiều khi chuột tổng đã nhảy (mở) nhưng chuột 2 cánh cửa sau không nhảy (thường là lúc đậu ngoài nắng). mình có cảm giác như là đậu ngoài nắng nóng nhựa nó nở ra vậy.
Hư cái gì nặng thợ nó sửa nó lấy tiền, còn mấy cái lặc vặt này thợ nó không muốn sữa.

• Sad
Reactions: Micrapis
Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Xe mình bị 2 kiểu:
1. Chuột tổng lúc nhảy lúc không, có lúc lock được lúc không, hoặc lock được rồi khi mở unlock lại không được.
2. Nhiều khi chuột tổng đã nhảy (mở) nhưng chuột 2 cánh cửa sau không nhảy (thường là lúc đậu ngoài nắng). mình có cảm giác như là đậu ngoài nắng nóng nhựa nó nở ra vậy.
Hư cái gì nặng thợ nó sửa nó lấy tiền, còn mấy cái lặc vặt này thợ nó không muốn sữa.
Thì đa số ae ta cũng toàn đưa ra bệnh vặt, chứ to bự thì thợ họ làm, mình có làm được đâu - hiện trạng xe bác chắc do chủ yếu là điện (vì bác thay chuột rồi), nó hay bị nhất là :
- Ổ ngậm cửa bị khô mỡ, nên các cơ cấu lẩy chốt nặng
- Chuột cũng như trên tui có nói đó
- Quạn trọng hơn là dây điện: lâu ngày mục ngầm, dẩn điện kém, nên không đủ tải cho chuột chạy

Bác nên có thêm các dây nối cực âm từ bình nối vào khung sườn xe, thùng xe...

Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
View attachment 2508497
Chào cả nhà, Các Bác cho em hỏi cái hình cuối cùng làm seo Bác, và kết quả gắn lên thế nào ạ, cho em hướng dẫn với ạ, em xin đa tạ...
hehehehe, cái bệ này sẽ trượt , và gắn ghế vào không cắt xẽ gì - vụ độ ray trượt này có nhiều xe làm cho hàng 2 lắm, đa số là làm thêm bệ trượt, chứ không hàn chết ray trượt vào ghế, giống như ghế tài , các bác mà em đã thấy trên xe như : bác Jolie Đen, Amatur, Langtu19,...
Nếu độ ray cho hàng 2, thì phải dùng 2 bộ ray, vì hàng 2 có 2 ghế rời
Nếu độ ray cho hàng 3 thì 1 bộ ray là đủ, do hàng 3 là 1 ghế dài

• Like
Reactions: honghaiht2002
Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Link gát tay

Hạng B2
21/7/14
414
1.248
93
Bà Hom Quận 6
khoái quá, mà giá cũng mệt túi quá
View attachment 2508785
View attachment 2508786
ghế ơi là ghế - lé ơi là lát con mắt lun này
Bác @Micrapis lại tơ tưởng nửa rùi....................................., Bác hứa sẽ đưa em (Jolie) đi đến cuối cuộc đời....mà...sao..............................................................giống em quá..hé..hé...

Hạng D
29/10/13
1.591
4.380
113
Tay nghề em kg cao chỉ quoánh giá yếu tố chắc chắn và dùng được

Attachments