Hạng D
17/2/10
4.143
11.741
113
Em đang có 2 cái van PCV là Bác hiểu zấn đề òi đó. Cái van này mà hư là trên lý thuyết thôi, còn thực tế toàn bộ phụ tùng trên xe hư hết chưa chắc nó đã hư đâu :p
Nhin nó ko hư nhưng no ko giử nhớt lại và cho hơi đi wa, bác thử lắm thêm bộ bắt nhớt xem thế nào, bộ này xe máy dầu hay độ nhiều, giử nước và nhớt ko cho hút vào cổ nạp

Hạng D
27/8/14
3.344
13.860
113
Vũng tàu
Nhin nó ko hư nhưng no ko giử nhớt lại và cho hơi đi wa, bác thử lắm thêm bộ bắt nhớt xem thế nào, bộ này xe máy dầu hay độ nhiều, giử nước và nhớt ko cho hút vào cổ nạp
Cái này anh TT ảnh đã lắp và có bài rì viu lâu òi mà. Ông TT này theo em chắc cũng thuộc loại rãnh rỗi và có nguồn ngân sách dồi dào (giống như Bác) nên hay đầu tư thực nghiệm mấy cái lý thuyết trên gu gồ rồi truyền lại cho mấy ae đi sau rút kinh nghiệm đỡ tốn thời gian, công sức và tiền bạc.
Ổng cũng biết nhiều và điềm đạm giống như Bác vậy, ai mà bày đặt tỏ ra nguy hiểm thì ổng từ từ giải thích, còn đối tượng vẫn ngoan cố thì ổng cũng cười khì cho qua, thấy cũng hay hay. Không như ông lò mổ hở tí là hổ báo, chặt chém, đàn áp làm như là hay lắm zị á, xí....a

Hạng D
27/8/14
3.344
13.860
113
Vũng tàu
Cách nay 3 năm khi những chiếc đầu tiên có dấu hiệu hao nhớt, dù xe chạy chưa nhiều, cũng có nghi ngờ cái van này, và anh em cũng có thử thay van, kết quả hao vẫn quàng hao, xe Bác @quangnm hình như cũng đã có thử thay van pcv này trong đợt đó.
Nhắc lại thấy ngại quá, xe hư nhờ ảnh mua phụ tùng dùm mấy lần mà chả lần nào ảnh lấy tiền. Riết rồi cái xe hư tùm lum mà ngại hổng dám nhờ để vậy chạy luôn, em hận!

Tập Lái
22/5/15
45
183
33
TP. DALAT
Nhân tiện các bác cho em hỏi về cái bơm nước.... sáng nay em đã thay bơm nước cho xe em rồi. nếu như ta muốn thay cánh quạt cho cái bơm cũ thì có được khng...? hay là phải cho vào phế liệu ạ....? Vì em thấy có người vẫn thay bạc đạn... còn cánh quạt thì sao nhỉ....
Jolie - Chiếc xe thân thiện

Hạng D
29/4/16
1.917
7.852
113
Nhân tiện các bác cho em hỏi về cái bơm nước.... sáng nay em đã thay bơm nước cho xe em rồi. nếu như ta muốn thay cánh quạt cho cái bơm cũ thì có được khng...? hay là phải cho vào phế liệu ạ....? Vì em thấy có người vẫn thay bạc đạn... còn cánh quạt thì sao nhỉ....View attachment 1797328
Cánh, cốt,bạc đây