Hạng D
8/5/16
2.113
3.665
113
40
Úi da... 17h30 em lên tới Măng Đen, cả nhà 5 mạng vừa đói vừa lạnh...mưa phùn và 12° teo bugi :p
Em vô ngay ks Hoa Sim thuê 1 phòng 3 giường đôi giá 350k :eek::D
View attachment 1493155
Bác @khanhtoanlamvo : giá này em nghĩ quá happy rùi. Mai em sẽ chuyển lời hỏi thăm đến chị Dung về bác :oops:. Cám ơn bác nha.
Ghé quán Trà Giang ăn đặc sản
View attachment 1493216
miếng da heo rừng ăn giòn giòn sựt sựt như cơm dừa Bến te vậy :D
Món heo rừng là đặc sản của dân tộc đồng bào của mình nuôi hoang dã , vã lại khu du lịch Măng Đen có vườn thú nuôi heo rừng và nai nữa đó bác @jolie Đen . Nếu bác đi thêm khoảng 1 km lên huyện Konglong , bác hỏi tiệm cơm má Hạnh . Lên đó bác sẽ được thưởng thức món heo rừng nướng lồ ô . Bác nhớ nói cho thằng Toàn mập đồng nghiệp với thằng Thuận cùi con rễ má Hạnh hỏi thăm sức khõe má nha bác @jolie Đen . Trên đó hỏi ai cũng biết nhà má Hạnh cả . Phải bác báo trước em sẽ đồng hành cùng bác thăm lại bà con trên ấy .:)

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Có lúc đi từ SG - BTre ( chợ Mỹ Lồng) bằng xe hai bánh tầm 4 giờ, " luỵ" phà RM bờ này qua bờ kia trên 45 phút. Sau này mở cửa, phà lớn chạy khoảng dưới 30 phút, phà nhỏ "đua " chưa tới 20 phút. Lần cầu Chẹt Sậy bị sà lan cõng, qua sông mất thêm 30 phút.
Ôi, những kỷ niệm thời xưa.

Hạng D
5/3/14
2.053
12.469
113
Vậy cũng được zồi, đường đi thẳng tắp kg 1 ổ gà ổ voi, đi cũng đáng cái đồng tiền chứ cở như lui về 20 năm trước muốn trả tiền để đi cũng không có đường mà đi
Đúng rùi bác. QL14 giờ đi tuyệt vời, mật độ xe cũng ít hơn so QL1, chạy sướng. Từ Đắk Nông lên đây mí ảnh chăm chỉ làm việc lém :p

Hạng C
2/12/15
956
3.218
93
43
Vậy cũng được zồi, đường đi thẳng tắp kg 1 ổ gà ổ voi, đi cũng đáng cái đồng tiền chứ cở như lui về 20 năm trước muốn trả tiền để đi cũng không có đường mà đi

Cái này mới chuẩn nè! Chuẩn hơn nữa là đắt hay rẻ thôi. Bây giờ là thời đại kim tiền rồi, đi ra khỏi nhà là nhớ mang theo cái bóp.