Hạng C
6/10/14
932
2.241
93
46
Đồng nai
Nhà nghỉ Ngảnh Tam Tân, bến xe đó là chổ đậu xe để vô dinh thầy thím, chứ khg phải bến xe Lagi đâu bác, chổ đó đông lắm. Hôm trước bác Nam nói chổ Coco beach em chưa vô, nhưng nghe nói thì nó cũng giống như chổ biển đá vàng em nói đó, có nhiều cở phòng để mình chọn, có chổ đậu xe, ae mình đi đông kiếm nhà nghỉ đủ phòng với có chổ đậu xe hơi khó, mấy chổ resort thì giá hơi chát.
Không chỗ này em đã ở đậu xe vô tư nhiều quá phải hỏi chủ có hai phòng tập thể chứa 30 người

Hạng B2
14/12/09
336
230
43
Coco Beach nếu bác nào có V1 và F1 đã được huấn luyện sống dã ngoại thì nên vào. còn không thì em lo sẽ bị cằn nhằn. Ban ngày nóng kinh hoàng, nhất là mấy bữa trời ít gió thì đỉnh của đỉnh, chỉ chui vào phòng máy lạnh suốt ngày mà thôi. Em đã qua đây 2 lần, do em thuộc hàng đầu đường xó chợ quen rồi nên không có vấn đề. Tối ra biển làm BBQ, xong mắc võng ngủ là sướng nhất.

Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Coco Beach nếu bác nào có V1 và F1 đã được huấn luyện sống dã ngoại thì nên vào. còn không thì em lo sẽ bị cằn nhằn. Ban ngày nóng kinh hoàng, nhất là mấy bữa trời ít gió thì đỉnh của đỉnh, chỉ chui vào phòng máy lạnh suốt ngày mà thôi. Em đã qua đây 2 lần, do em thuộc hàng đầu đường xó chợ quen rồi nên không có vấn đề. Tối ra biển làm BBQ, xong mắc võng ngủ là sướng nhất.
Ấy dza, nếu vậy căng, vì thể nào các v1+f1 hông chịu nắng nổi ròi.
À, chưa thấy bác đen truyền lửa Măng đen về gì hết vậy ta, hôm qua chắc ở Phú yên, giờ chắc bác ấy đang ở phan rang rồi quá

Hạng D
17/2/10
4.143
11.741
113
Hạng B2
14/12/09
336
230
43
Thì vì vậy nên em mới góp ý là chơi dã ngoại hay Camping 1 đêm thì ok, chứ ở lại 2 ngày thì không nên

Hạng C
11/6/08
513
2.465
93
Tuần rồi gia đình nhỏ bé em đi Ninh Chữ - Vĩnh Hy - Phan Thiết, có vài tấm hình em post lên cho các bác xem chơi
Tại Ninh Chữ em ở khách sạn này, em đến nơi mới book phòng, mặc dù là ngày thứ 6 nhưng vẫn còn phòng: 6 giường đôi rộng, đủ cho 7 người lớn và 2 bé, giá 660K / đêm, quá bèo..

Jolie - Trên những nẻo đường

Biển Ninh Chữ đẹp, nước trong vắt, tắm tê tái....
Trên đường từ Ninh Chữ qua Vĩnh Hy
Biển 1 bên và em (V2) một bên

V2 em nhìn cặp mắt đắm đuối, ngây dại sao sao ý

Biển như thế này mà các bác không đi lễ 2/9 này thì phí cả đời...

Mây, núi, trời, biển, đất và V2....

Cung đường từ Ninh Chữ qua Vĩnh Hy tuyệt đẹp và vắng vẻ, nhưng cẩn thận thường bắt gặp những chú bò và dê đi lang thang.

Biển 1 bên và em (V1 và V2) 1 bên !

Biển 1 bên và em (V2 và F2) 1 bên !

Biển 1 bên và em (V1, V2 và F1) 1 bên !

Em và V2 !

Vĩnh Hy resort !

Mua Nho trước khi về Phan Thiết

Hạng D
5/3/14
2.053
12.469
113
Hành trình Măng Đen tiếp theo
Rời BMT lúc gần 20h, đạp khí thế sau khi ăn quá hớp. Đường ngon nhưng nhiều đoạn tối thua làm em thêm phấn khích

đến Pleiku gặp anh bạn màu trắng biển 81...

vô khách sạn đã hơn 22h, nhìn căn phòng giá 600k/đêm cho 6 người mà hết hồn
3 giường ngủ, 1 phòng khách... nằm trên lầu 8

Buổi sáng tại Tp.Pleiku

Đặc sản phở khô Gia Lai, có kèm chén nước lèo nữa

Ghé biển hồ

Đồi chè

Cầu treo này em quên mất tên

Nhà thờ gỗ

Ghé vô đây chủ yếu WC

Chuẩn bị lên ngã 3 Đông Dương

cột mốc giữa 3 nước

Đất Lào xa xa...

Đất Cam kế bên...

Thấy chiếc Jolie đen là biết VN rồi

Quay lại cửa khẩu đã xế chiều

Bia Lào

Chuẩn bị leo đèo lên Măng Đen
sương mù nhẹ phía trước trên đèo

Đích đến từng mơ ước

...

Attachments

Hạng D
5/3/14
2.053
12.469
113
Được sự đồng ý của các bô lão cũng như đã thông qua trưởng thôn hôm thứ bảy vừa rồi, em xin vận dụng hết vốn kinh nghiệm du lịch của mình cũng như tình hình thực tế làm kế hoạch chuyến Off biển 2/9 sắp tới theo tiêu chí NBR, hạn chế "đụng hàng" nhất trong dịp lễ.
I/ Lộ trình: Sg - Cà Ná, cự ly 310km tầm 6h chạy xe thong dong.
II/ Thời gian đi về:
Ngày đi: xuất phát lúc 18h ngày 01/09/2017. Chạy xe đêm mát mẻ, test đèn, test kỹ năng lái xe...và đến nơi tầm 24h, nhận phòng ngủ 1 đêm hồi sức để sáng hôm sau đón bình minh trên biển và tha hồ đú đởn cả ngày :D
Ngày về: 03/09/2017. Riêng lượt về em sẽ báo chi tiết ghé đâu? Tham quan chổ nào? Mua sắm?...cho các bác.
III/ Nơi lưu trú & ăn uống: link Ks Cà Ná (Mr Tùng 0919.395.639). Thuê 2 đêm với giá phòng nhỏ sát biển (2 giường <) 400k/đêm, phòng lớn (1 giường >, 1 giường <) mặt trong 450k/đêm. Ăn uống phục vụ đầy đủ tại chổ, giá rất bình dân. Riêng phần bia các bác mang theo, nước uống thì nơi đây là hang ổ nước khoáng Vĩnh Hảo. Nói chung là thích đem gì theo cũng được hết.
IV/ Vui chơi: tự do tắm biển. Biển nơi đây màu trong xanh tuyệt đẹp khỏi chê. Quan trọng là các bác quây quần omo các kiểu là "sướng cái sự đời" rồi. Thích nữa thì đạp 35km là ra ngay Tp. Phan Rang ăn cơm gà danh tiếng :p
Do tính cấp bách, các bác nào có nhã hứng tham gia cho thắm tình đồng đội thì vui lòng đăng ký dùm em trong ngày hôm nay để em báo chốt phòng nha. Tiền quyết tâm là 500k/bác sẽ do anh Tư quản lý phụ em. Nhớ báo theo số lượng lớn? nhỏ (< 12 tuổi)?. Em xin phép:
1/ Em Trí @Jolie Đen : 4 lớn.
2/
3/
...

Hạng D
2/1/14
1.653
5.168
113
Được sự đồng ý của các bô lão cũng như đã thông qua trưởng thôn hôm thứ bảy vừa rồi, em xin vận dụng hết vốn kinh nghiệm du lịch của mình cũng như tình hình thực tế làm kế hoạch chuyến Off biển 2/9 sắp tới theo tiêu chí NBR, hạn chế "đụng hàng" nhất trong dịp lễ.
II/ Thời gian đi về:
Ngày đi: xuất phát lúc 18h ngày 01/09/2017. Chạy xe đêm mát mẻ, test đèn, test kỹ năng lái xe...và đến nơi tầm 24h, nhận phòng ngủ 1 đêm hồi sức để sáng hôm sau đón bình minh trên biển và tha hồ đú đởn cả ngày :D
Ngày về: 03/09/2017. Riêng lượt về em sẽ báo chi tiết ghé đâu? Tham quan chổ nào? Mua sắm?...cho các bác.
III/ Nơi lưu trú & ăn uống: link Ks Cà Ná (Mr Tùng 0919.395.639). Thuê 2 đêm với giá phòng nhỏ sát biển (2 giường <) 400k/đêm, phòng lớn (1 giường >, 1 giường <) mặt trong 450k/đêm. Ăn uống phục vụ đầy đủ tại chổ, giá rất bình dân. Riêng phần bia các bác mang theo, nước uống thì nơi đây là hang ổ nước khoáng Vĩnh Hảo. Nói chung là thích đem gì theo cũng được hết.
IV/ Vui chơi: tự do tắm biển. Biển nơi đây màu trong xanh tuyệt đẹp khỏi chê. Quan trọng là các bác quây quần omo các kiểu là "sướng cái sự đời" rồi. Thích nữa thì đạp 35km là ra ngay Tp. Phan Rang ăn cơm gà danh tiếng :p
Do tính cấp bách, các bác nào có nhã hứng tham gia cho thắm tình đồng đội thì vui lòng đăng ký dùm em trong ngày hôm nay để em báo chốt phòng nha. Tiền quyết tâm là 500k/bác sẽ do anh Tư quản lý phụ em. Nhớ báo theo số lượng lớn? nhỏ (< 12 tuổi)?. Em xin phép:
2/ Hiepbibi 2L 2N ( 9t và 5t)
3/
...

Hạng C
11/6/08
513
2.465
93
II/ Thời gian đi về:
2/
3/
...

2. Xukaplasma (Thịnh): 3 Lớn, 2 Nhỏ