Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: K-car: dòng xe tí hon của người Nhật

Mình vẫn thiên về "xe vuông" để tận dụng không gian,còn đầu và thân ngắn dễ căn đường và luồn lách. Tuy nhiên, những loại xe này chỉ thích hợp với tốc độ không cao lắm (Như giới hạn dưới 100km/h của đường VN thì cũng đủ để nó tung hoành thoải mái rồi). Thật ra,dòng Kei car đã có xu hướng tăng dung tích cho xe xuất khẩu từ lâu rồi..!

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội

Không biết các bác nghĩ sao, nhưng riêng tôi rất ấn tượng về khoảng không gian rộng rãi mà chiếc Wagon R mang lại. Có những chiếc xe như quả "sầu riêng" mọi người thường sợ nó cả về hình dáng và mùi vị, nhưng càng ăn càng nghiện

Tập Lái
12/11/07
23
0
0
www.lenduong.vn

Đẹp vãi. Mà 1 yên bằng bao tiền mình thế các bác. Sao không quy ra đô luôn cho nhanh

Hạng D
9/1/06
2.596
11.619
113
HCM

mấy chiếc Nissan thiết kế đẹp quá. Riêng chiếc Pajero compact em thấy hơi kỳ kỳ. Chỉ duy nhất kiểu dáng xe Smart là nhìn rất giống Võ sĩ đạo

Tập Lái
12/11/07
23
0
0
www.lenduong.vn

Bài của bác trên báo này. Diễn đàn của mình toàn hàng khủng hic hic...

http://www.lenduong.vn/vietnam/home/choi-xe/oto/2008/01/2fbe5c39/

Tập Lái
8/12/07
7
0
1

dịch là "xe kinh tế" không đúng rồi Bác ạ !
, phải dịch là 'xe siêu nhẹ" mới đúng !

Tập Lái
2/1/08
11
0
0
40
SaiGon
www.tintucdtdd.vn

những dòng trên em chỉ mê mỗi con Daihatsu Terios . Hôm bữa thấy con 1 con hàng nhập đậu trước nhà nhìn quá gấu.

nil confirmed
Hạng B2
16/7/07
115
5
18

Em nghĩ kiều dáng xe này vuông vuông vì để tăng phần không gian nội thất bên trong, vì em không biết lái xe nên cái vụ căng chỉnh gì doá em hông rành ạ, em đi taxi Wagon R+ thấy rất rộng rãi, legroom hàng sau thoải mái (chắc tại em lùn nên thấy thế:(), dù bên ngoài nhìn rất nhỏ và xấu mù. Xét về hiệu quả kinh tế thì rất cao. Nói chung, xe này thì với Việt Nam quá hợp, không biết ở đâu có bán mấy xe nhỏ nhỏ dầy mà tay lái thuận, nhập về VN thì chắc chắn có cơm ăn:D

Hạng B1
26/3/08
87
0
0

1 Yên bằng 150 đồng Việt bác à..

Last edited by a moderator: