Hạng D
5/7/11
1.546
11
38
Trương Đức Hải nói:
Thật sự có vài lần em chạy buổi tối 2b từ SG về CM .Nhưng chưa gặp lần nào . Nhưng chạy ngang Sóc Trăng cũng ngán :D
đoạn này sao thế bác ?

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Hồi năm 90-91 em hay đi chơi khuya, hôm đó mới mưa xong, em lơn tơn đạp xe về nhà. Vì xài đèn pin tiểu, nên phải tắt, mở để tiết kiệm pin, khi đi ngang khúc vắng, cảm thấy lạnh gáy nhưng nghĩ là do trời mới mưa xong, gió lạnh:confused:. Lúc đó tắt đèn pin vì chỗ đó đường sạch, không có sình, vừa lúc đó thấy 1 bóng người đi bộ ngược lại, mà xe em sát ngay rồi, vội vàng lách qua phải, em nghĩ thế nào cũng bị chửi, quay đầu lại, bật đèn pin lên không thấy ai hết, cũng run lắm chứ. Tự nghĩ do mình hoa mắt và về nhà, vài ngày sau kể lại cho hàng xóm, người ta nói chỗ đó hồi xưa khoảng 6-7 giờ tối con nít chạy ầm ầm, ít ai dám đi ngang đường đó , ghê quá.
Giờ nghĩ lại còn ớn xương sống.

Thông thường mỗi khi đi trong đêm vắng, đi ngang nhà có người ở sẽ thấy "ấm lòng" nhưng lần đó đi ngang nhà kia thấy sao tự nhiên ớn lạnh, sau đó hỏi hàng xóm biết được con ông chủ nhà đó chết đuối cạnh nhà. Móa ơi giờ còn sởn gai ốc.

Nhưng vì tuổi trẻ ham chơi nên em đi tuốt hết, riết rồi cũng quen. Có lần đi ngang cái cây to, thấy 1 cái bóng trắng trên cây, lúc đó đứng hình rồi, nhưng biết làm sao? Chạy thì không thể mà đường về nhà còn xa, em cố gắng đi lại gần cây đó, nhìn thật rõ không chớp mắt, hóa ra nó là mấy cây nấm (địa y) trên cây.

Ban đêm mà đi ngang bụi tre gai, cảm giá rất lạnh, em nghĩ do hơi nước từ lá của nó. Và có lần đi ngang một bụi tre gai, thấy cái bóng trắng trên bụi tre, em đứng hình, cộng với có làn gió nhẹ làm cây nó kêu sột soạt, ngọn tre lắc lư. Lúc đó em cũng ráng nhìn cho kỹ, thật kỹ, hóa ra cái nhà bên cạnh nó có 1 lỗ thủng, tạo hình đốm sáng trên bụi tre. hú hồn.

Những lúc mình hay cảm thấy bóng ma, là khi trời mưa nhỏ vừa tạnh hoặc lúc trời chạng vạng tối.

Nhà nên đóng cổng, dù là rào thưa! Có một kinh nghiệm nữa là, lúc chạng vạng tối, không nên dẫn/bế em bé dưới 1 tuổi ra khỏi cổng nhà. khi đó ban đêm nó hay khóc, rất khó dỗ. Dù không tin nhưng cách chữa mẹo là đốt giấy báo, bế em bé và huơ huơ em bé 7 lần cho bé trai( hoặc 9 cho bé gái) nó sẽ ngủ tiếp. Và đã truyền kinh nghiệm cho cha/mẹ đứa nhỏ ở nhà kế bên, hiệu quả. Em không thể giải thích trường hợp này cho 2 đứa con của em.

Hạng B2
28/10/10
180
118
43
Thớt này hot nha, em xem hết 10 trang cũng hơi run, các bác có kể thì kể đừng up hình lên nha, hum bữa bên thớt kia có cha nào up cái hình đứa bé làm em muốn xón cả ra quần :)) :))

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Em có thằng bạn làm bác sỹ, em hỏi nó mày tin có ma, nó nói nó tin. Nó sợ nhất là ma con nít.
Nó kể nhiều chuyện nghe rùng rợn. Em chỉ nhớ 1 chuyện. Đại khái là có hôm khoảng 11h nó đang trực và thiu thiu ngủ, bổng thấy có 1 bà già chạy vô nói, bác sỹ ơi, cứu con tui cứu con tui. Khoảng 20 phút sau có xe tắc xi chạy tới chở anh trung niên vô nhưng đã chết trước đó rồi. Nó hỏi bà bác hồi nãy đâu, bả đeo khăn màu nâu nâu, mới té ngửa là đó là má của anh kia, chết trước đó mấy năm rồi.... hic hic.

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
chu_bo_doi nói:
Thong.Nguyen nói:
trời sao bác viết dài quá làm đọc mệt luôn.

từng câu chuyện ngắn cho anh em còn rùng rợn và thấm thía chứ bác .
<span style=""color: #ff0000;"">copy</span> hay viết?
SR, iem có đọc rùi, ở đâu cũng wên lun

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Thôi em ko dám đọc nữa, sợ đêm ko ngũ được....

Hạng B2
2/1/11
261
5
0
sắp tới em có chuyến Đà Lạt đi đêm mà ngang qua đèo Bảo Lộc . Đọc xong chuyện vài cái đèo là em run rồi đó :( Đèo Bảo Lộc em nghe cũng nhiều sự tích lắm rùi đó...

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Em cũng có lần thấy về vụ này, nhiều chuyện không tin nhưng vẫn phải tin
Hôm đó đi cùng đoàn offroad, con xe của em bị lật hư hỏng nên phải kéo từ rừng ra ngoài đường. Đã hơn 2 giờ đêm nên phải ở lại giữa đường, chổ này hoang vu và âm u nên, ám khí cũng nhiều. Kêu xe cứu hộ và kéo người ta cũng từ chối vì khu đó nổi tiếng về Ma quỷ hiện hồn kéo mấy xe xuống vực, khu này là đường vào suối vàng ở Đà Lạt, đi thêm 20km nữa. Bỏ xe thì sợ mất đồ, cuối cùng em và bác Rocket phải ở lại trông chừng xe.
Nửa đêm nghe chó nhà dân sống quanh đó, chỉ có khoảng 3 nhà trong bán kính 300m, chó sủa và tru inh ỏi. Cảm giác lạnh sống lưng, xe thì không kéo cửa kính lên được, cả em và rocket không dám tin hay nhắc tới ma để khỏi đụng chạm.
Trời về đêm càng lạnh, tiếng chó sủa ma ngày càng nhiều, 2 thằng cố nhắm chặt mắt để khỏi hình dung và nhìn thấy những điều không hay. Hôm đó có trăng + sương mù, nhìn ra ngoài trời, một bên là vách núi, 1 bên là đồi thông ...xe vẫn hay rơi vực và đâm nhau nhiều người chết tại chính nơi mình đang nằm.
Trong khi lão Rocket trùm kín mền thì em vẫn chưa ngủ được, cảm giác lạnh lạnh từ ngoài cửa kính, kèm theo tiếng chó sủa làm cho con người ta càng sợ. Nhớ lúc tối bên nhà cách xe nằm khoảng 100m có con chó mựa, mọi người vẫn nói trong các loại chó thì chỉ có chó mực mới thấy được ma. Cảm giác ớn lạnh chưa thấy bao giờ, hé mắt nhìn qua bên thằng bạn bên cạnh thì ổng ngủ như chết. Con chó mực dường như sủa càng ngày càng nhiều, như nhìn được bóng thoắt ẩn thoắt hiện của ai đó. Cảm giác gì đó như cánh tay kéo cái chăn đang cố trùm lên đầu ...em giật nảy mình chồm sang ông Rocket, 2 thằng giật mình nhìn ra ngoài thì thấy 1 bóng trắng, nửa người, áo choàng trắng kín ...mặt trắng toát đưa mặt sát vào cửa xe hỏi nhẹ: Mấy anh buồn vậy, đi chơi không?? Mịa, hóa ra nó tưởng anh em mình là cánh lái xe đường dài nên muốn tiếp khách.:confused:
Từ chối mãi vẫn không được, chỉ sợ bọn nó kêu thêm mấy thằng Ma cô tới thì mệt, cuối cùng cử ông Rocket đại diện đi tiếp khách khoảng 30 phút thì về 2 thằng ngủ được yên. Thiệt hại nghe đâu 3 xị ... ha ha

tiepthipro nói:
Trương Đức Hải nói:
Thật sự có vài lần em chạy buổi tối 2b từ SG về CM .Nhưng chưa gặp lần nào . Nhưng chạy ngang Sóc Trăng cũng ngán :D
đoạn này sao thế bác ?
Thì đoạn này đồng ruộng và ao nuôi tôm công nghiệp nhiều thưa nhà dân .đi 2b buổi tối gió táp vào lạnh tê tái chứ giề :D:D:D