Tập Lái
25/1/18
22
89
13
39
Em xin phép góp 1 chuyện mà đến bây giờ em cũng không biết chuyện mình gặp là thực hay ảo, nhưng em tin 80% vì em là người gọi nôm na là “yếu bóng vía” nên em ăn gặp hoài ah (huhu quá đau khổ).

Bữa đó em về Đà Lạt, chuyến bay bị delay nên lúc đáp là hơn 10h30 đêm, em bắt taxi từ Liên Khương về thành phố, lúc đó cũng trễ lắm rồi chỉ mong mau mau về thành phố thôi. Anh taxi chạy đèo Mimosa, em ngồi ghế sau, trời trăng sáng ngời ngời, thường em sẽ coi điện thọai cho giết thời gian nhưng bữa đó chóng mặt nên ngồi nhìn ra ngoài rồi nhìn lên kính trước ngó đường phụ (ngu thiệt luôn - nửa đêm có gì mà nhìn). Xe chạy lên đèo tới đoạn bệnh viện Hoàn Mỹ, từ xa em thấy có 1 người đàn ông đang đứng sát đường chuẩn bị qua đường, bận áo len, tóc ngắn, lúc đó em nghĩ “ủa, bên kia đường có gì đâu mà họ qua chi, chắc đi mua gì cho người nhà”, anh lái taxi chạy xẹt qua sát rạt người đàn ông đó, em còn thấy “người ta” qua kính hàng ghế sau xong em lại nghĩ “sao anh này chạy không có khoảng cách an toàn gì hết vậy, đụng người ta sao” vừa nghĩ tới đó thấy ớn lạnh nổi da gà hết trơn, dù sự tò mò thôi thúc em quay lại nhìn coi người kia qua đường chưa nhưng đâu có dám.

Lên tới Đà Lạt, xe dừng, em trả tiền anh taxi rồi chịu không nổi hỏi: “Anh, ngay bệnh viện Hoàn Mỹ anh có thấy ai đứng bên đường chờ đi qua không?”, mặt ảnh dáo dác “Đâu có ai đâu chị!” “Ối!” “Vậy hiểu rồi ha!”. Thấy may quá lúc ngồi xe không hỏi kẻo hai người quíu luôn :) Cũng từ đó em hạn chế bay buổi tối về Đà Lạt ☺️

Hạng C
3/1/18
508
6.983
111
Mình đã đọc từ đầu và chỉ mới đến trang 216 , 217 , 218 , 219 ,
Mà sao dòm thấy thời gian hiển thị bình luận của các comment đều là : " Hôm nay , lúc 19 : 00 " . ( qua trang kế tiếp cụng y vậy ) .

Hic hic . Lẽ nào có M ... A :

Kể chuyện ma có thật trên đường thiên lý
Kể chuyện ma có thật trên đường thiên lý

Attachments

• Haha
Reactions: nana30980
Hạng C
1/12/11
863
874
93
Em xuất phát từ Duy Vinh - Quảng Nam lúc 5g30, ghé Quảng Ngải ăn tối, tầm11g-1g sáng em leo đèo cù mông, chẳng thấy gì.
Tới Tuy Hoà là 2g sáng.. ngủ tạm ở Hotel tới sáng rầu về SG.

Hạng D
9/2/15
1.125
6.634
113
Mình đã đọc từ đầu và chỉ mới đến trang 216 , 217 , 218 , 219 ,
Mà sao dòm thấy thời gian hiển thị bình luận của các comment đều là : " Hôm nay , lúc 19 : 00 " . ( qua trang kế tiếp cụng y vậy ) .

Hic hic . Lẽ nào có M ... A :

View attachment 1953100 View attachment 1953101
Diễn đàn ế, anh admin ảnh cho thảo luận chủ đề này lại cho thêm view bán quảng cáo nuôi diễn đàn. Tks.

Hạng D
15/5/13
1.553
8.983
113
37
đêm chạy thấy mệt nên kiếm cây xăng tấp vào, ngủ đỡ 15 phút rồi zọt, đừng chạy ráng, mệt quá thì lock cửa văng võng ngủ luôn

Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Có thời gian ngày em 10h đêm cũng chạy từ quảng ngãi về tam quan mà có thấy ma cỏ gì đâu. Đèo đêm thì chạy rất thích cơ. Đi xe chưa gặp ma bao giờ nhưng đi nhậu ké thì gặp vài lần, tỉnh cả ngủ

Hạng B2
12/11/13
339
283
63
Đó lần đầu tiên mình chứng kiến là có 1 thế giới khác đang tồn tại song song với thế giới mà ta đang sống.
Mình còn nhớ rất rõ là lúc đó mình học lớp 6. Năm nào tới nghĩ hè thì mình cũng về nhà bác 4 mình chơi vì nhà bác có mấy người con cũng tầm tuổi mình. Mọi chuyện cũng chẳng có gì khác thường cho đến 1 hôm đag ngủ thì nửa đêm thấy đèn trong nhà sáng mọi người trong nhà thức hết trơn, nằm trong mùng mình nghe tiếng của bác 4 gái nói chuyện nhưng nói toàn chuyện gì đâu không mình nghe không hiểu gì hết chỉ nghe đc câu mô phật, mô phật...... Lúc đó mình mới hỏi ông anh của mình có chuyện gì thì a mình nói là mẹ ảnh ( là bác 4 gái của mình ). Và như thế lúc nhập lúc xuất cho tới sáng. Khi trời sáng rồi thì nhập vào luôn không xuất nhập như lúc khuya. Và cái vong đó nó đòi đi chùa. Nó vào tủ quần áo lựa đồ mới thay vào. Xong thì kêu bác 4 trai mình dẫn lên chùa ở tx Vĩnh long. Khi 2 người đi rồi thì mình mới hỏi ông anh thì ổng mới kể. Vong đó là chồng trước của mẹ ảnh lâu lâu là bị vậy lúc trước nhập về là tòa chửi thề không, nhưng từ khi gửi vào chùa là mỗi khi nhập về là còn chửi thề nữa mà chỉ mô phật...
Đối với 1 đứa bé chúa sợ ma như mình quả thật chuyện xảy ra ngay trước mặt thật không thể nào tin đc nhưng nó vẫn xảy ra.
Tới trưa thì bác 4 trai và bác 4 gái cũng về tới nhà. Lúc này bác 4 gái mình mới bình thường trở lại. Mọi người mới xúm lại hỏi thì mới biết là do. Bác 4 gái mình rất yếu bóng vía dễ bị vong nhập cho nên mới lên chùa trên tx vĩnh long xin bùa về để vào gối nằm thì mới không bị. Do thời gian lâu ngày miếng bùa đó hết tác dụng nên ông chồng trc nhập về dẫn lên chùa cho thầy thay bùa khác.
Còn chuyện này nữa. Lần đó ba mình đi đám giỗ của người đó ( chồng trc của bác 4 gái ). Ổng cũng nhập vô bác 4 gái mình rồi nhậu quá trời. Còn kêu ba mình muốn mua mai bán đắc thì trước khi đi bán thì phải đốt nhang nữa.
Có lẽ chuyện mình kể không đc hay cho lắm nhưng đó là lần đầu tiên mình chứng kiến tận mắt, k phải nghe qua lời kể của ai hết. Thật sự là có 1 thế giới khác đang tồn tại với thế giới chúng ta.
Còn lần thứ 2 mình chứng kiến đc khi mình chuyển về cần thơ làm thời điểm đó là đầu năm 2011. Ai ở tphcm chắc đều biết cty máy tính Hoàn long.
Truyện bác em đọc thấy lạ quá.

Thường khi đã chết, theo cà thiên chúa giáo hay đạo phật thì sẽ đi về 1 nơi khác. Còn mà lởn vởn trên thế gian thì là vong hay thành ma quỷ.
Mà mấy dạng đó rất sợ đến nơi như chùa, nhà thờ... mà cái vong kia nhập để kêu đi lấy bùa để ng sống ko bị nhập nữa cũng lạ