Tập Lái
13/8/20
1
4
1
35
Các bác nghỉ lễ hết r ạ. Ở đây có bác nào từng gặp chuyện lạ với đt, laptop chưa ạ
nhiều năm về trước, bé em mình ở phòng trọ của ông cậu ở ĐN thì liên tiếp điện thoại hư, máy tính hư, xe máy hư, và bị xe tải tông nhưng ko sao, sau khi không ở phòng đó nữa thì nó đem máy tính đi sửa, ông sửa máy tính hỏi " hư sao em" nó bảo " khởi động không lên" ổng bấm nút nguồn thì máy tính lên chạy bình thường đến giờ, xe máy cũng ko còn hư nữa, sau đó mình ở phòng đó thì bình thường, sau đó nữa có 1 cô gái mới hết cấp 3 thuê phòng đấy để đi làm trong KCN thì tự sát, sau coi ra mới biết có 1 bộ hài cốt hơn 200 năm nằm dưới gầm giường

Hạng B1
27/6/15
51
51
18
43
Chính em đây mới gặp,chả là hôm qua em phi từ sài gòn về,mà từ khi nào tới giờ em chưa có ý định đi qua đoạn long sơn, cứ thẳng tiến qua bà rịa rồi về vtau, thế mà ko biết ma xui quỷ khiến thế nào lúc đó là 2h 15 em qua trạm vé xong rẽ long sơn, đi dc 1 đoạn xa lúc qua vòng xoay rẻ trái để đi thẳng ra quốc lộ 51 thì đoạn đó ko có đèn đường, ở giữa có len trồng cây to um tùm, hai bên tối đen như mực, qua ánh đèn xe em nhìn thấy 1 bà già mặc bộ quần áo hoa đầu đội nón lá xách 1 cái làn đi bộ mà đi cùng hướng với em nhưng phía bên trái, em cũng ko nghĩ gì cứ nghĩ là ai đó đi chợ sớm hoặc ra đùng nuôi tôm nuôi hào gì đó, em phi dc khoảng 1 thì lại thấy chính bà đó tay giắc đứa trẻ con. Đúng lúc đó em rối tinh rối mù, ga còn nhiêu em đạp lút, khi qua gờ cầu đầu tiên xe tâng 1 phát em cứ nghĩ là bay luôn, xong cú đó em hoàn hồn bình tĩnh lại đạp phanh giảm ga và nổi hét gai ốc, và củng may là từ đoạn đó có đèn đường nên em củng bớt sợ, bây giờ ngồi kể với các bác mà gai ốc em vẫn nổi, vẫn còn run, mà cũng ko biết mình gặp người thật hay gặp gì nữa,

Hạng C
12/9/14
676
6.508
93
Chính em đây mới gặp,chả là hôm qua em phi từ sài gòn về,mà từ khi nào tới giờ em chưa có ý định đi qua đoạn long sơn, cứ thẳng tiến qua bà rịa rồi về vtau, thế mà ko biết ma xui quỷ khiến thế nào lúc đó là 2h 15 em qua trạm vé xong rẽ long sơn, đi dc 1 đoạn xa lúc qua vòng xoay rẻ trái để đi thẳng ra quốc lộ 51 thì đoạn đó ko có đèn đường, ở giữa có len trồng cây to um tùm, hai bên tối đen như mực, qua ánh đèn xe em nhìn thấy 1 bà già mặc bộ quần áo hoa đầu đội nón lá xách 1 cái làn đi bộ mà đi cùng hướng với em nhưng phía bên trái, em cũng ko nghĩ gì cứ nghĩ là ai đó đi chợ sớm hoặc ra đùng nuôi tôm nuôi hào gì đó, em phi dc khoảng 1 thì lại thấy chính bà đó tay giắc đứa trẻ con. Đúng lúc đó em rối tinh rối mù, ga còn nhiêu em đạp lút, khi qua gờ cầu đầu tiên xe tâng 1 phát em cứ nghĩ là bay luôn, xong cú đó em hoàn hồn bình tĩnh lại đạp phanh giảm ga và nổi hét gai ốc, và củng may là từ đoạn đó có đèn đường nên em củng bớt sợ, bây giờ ngồi kể với các bác mà gai ốc em vẫn nổi, vẫn còn run, mà cũng ko biết mình gặp người thật hay gặp gì nữa,
Chính nó rồi :)

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Ngồi chờ reset lại laptop, lang thang Ototsaigon lại gặp thớt này. Chuyện tâm linh, có người lúc mạnh miệng thì không gặp, lúc không muốn gặp nhất lại gặp, đôi khi nghĩ lại có phải là mình nghĩ nhiều quá không nữa. Có bạn bảo là rất muốn thấy một lần trong đời, cẩn thận khẩu nghiệp bạn ơi. Mình từng mạnh miệng và rồi mình cũng gặp hoài.

Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
có khi mấy bác cao tuổi trong hôị dưỡng sinh mặc đồ group đó bác ơi... mình nghĩ vậy đi để còn bình tĩnh mà chạy :eek:

• Like
Reactions: Dinh_H-O
Hạng C
11/8/16
771
2.535
93
54
TP.HCM
Cá nhân mình thấy trên twitter cực nhiều ma, mà ma ở đó nó kêu khiếp lắm. Bác nào không tin cứ vô đó sẽ thấy, kinh khủng luôn. Ôi sợ quá! :):D:):):):)

• Like
Hạng D
17/2/11
1.569
3.019
113
Hồi mới cưới vợ, mình thuê nhà trọ ở Chung cư cũ đường Trần Khắc Chân, Phú Nhuận. Ma nhiều kinh khủng.
Hôm nào rảnh kể cho các bác nghe

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Hồi mới cưới vợ, mình thuê nhà trọ ở Chung cư cũ đường Trần Khắc Chân, Phú Nhuận. Ma nhiều kinh khủng.
Hôm nào rảnh kể cho các bác nghe
Bác lại làm bao nhiêu con tim thổn thức, háo hức chờ đợi!

• Like