Hạng D
17/2/11
1.569
3.005
113
Để Tui kể....
Tui là ks Điện TĐ BK, hồi đó tầm năm 2k tui làm cho 1 cty của Đức, nó là Krones AG chuyên bán là lắp đặt các dây chuyền cho lĩnh vực Beer & NGK khắp TG. Chức danh là Supervisor, tương đương các thằng Ks chuyên gia khác (Nó có đủ Anh Pháp Đức TL Phi) và được xe đưa đón.
Làm biếng dậy sớm chạy lên tới khu HBT Q1 đi (6h30 là phải lên xe, 1 chiếc Mer Spinter) tui kiếm phòng trọ gần trên đường xe đi (8h nó mới tới) để thuê... Quen cảnh bụi bờ, chỉ 1 chiếc balo có Laptop và chiếc xe Dream Thái...
Ngày CN nghỉ làm đi lòng vòng kiếm phòng từ 9h đến 12h mà ko có, mệt ghé đại 1 quán cafe trong hẻm nghỉ, tiện mới hỏi thăm phòng cho thuê....Ai dè chủ quán (Là 3 chị Em cũng thuê phòng, nó là phòng ngoài nên mở bán cafe) nói phòng kế bên đang trống...Mừng như thi đậu Tui hỏi đặt tiền luôn ( nhớ hồi đó là 800k vnđ/thg) ko cần cọc kiết gì, rồi chạy ra Chợ mua mấy thứ sinh hoạt (1 cây chổi, thau gáo múc nước, chiếu, gối, bàn chải kem đánh răng..)...
Nói sơ qua về cái nhà trọ đó, Nó gồm 2 dãy phòng mỗi bên 3 phòng (trừ cái phòng đầu Họ bán cafe sát phòng T2 Tui thuê), hành lang khoảng 2m có 1 cánh cửa sắt chung, cửa phòng cũng bằng sắt, 1 cửa sổ cũng bằng sắt, Chủ nhà giao 2 chìa)...
Thuê ngay lúc đi làm ca 2 (từ 2pm -10pm) nên sáng T2 từ nhà (Bình Thạnh) Tui đã lên quét dọn sơ sơ... Đến h đi thì đi xe ra gởi rồi đón xe đưa rước (chỉ 1 mình Tui lên nhà máy trực, đây là giai đoạn chạy thử bàn giao nên phải có Supervisor là vậy, NM chạy 3 ca).
  • Ngày thứ 1, mọi chuyện Ok, 11h xe thả về lấy xe ghé ăn cũng tầm 12h am về phòng ngủ.
  • Ngày thứ 2, con Bồ ( Em nó là SV đang đi học QS ghé thăm rồi ...ngủ lại. Vẫn Ok!
  • Ngày thứ 3, về phòng lúc 12am, đang ngồi chit chat trên cái bàn sát cửa sổ thì đột nhiên thấy như có thứ gì đó siết ngang người lại (kiểu như vòng tay ôm ngang người)...thấy quái lạ nghĩ mình đâu có tập thể thao nặng mà bị vọp bẻ... Mới lấy sức căng ra thì nó siết mạnh hơn... Thấy nghi nghi nên nói lớn thành tiếng " Làm về mệt thôi đừng giỡn!" ...Vậy mà nó buông ra...
Chưa...vì cũng buồn ngủ Mình tắt đèn lên nằm trên tấm chiếu sát tường ngủ, chưa kịp ngủ đã nghe như có ai đi ngoài hàng lang, lại còn cào cào cánh cửa sắt...Bực mình bật dậy mở cửa nhìn chỉ thấy ngọn đèn 60w vàng vọt, xh g quanh đóng cửa im lìm....Lần 1...Lại quay về ngủ, kỳ này bật đèn, lại y chang vậy...Chịu hết nổi mới lớn tiếng chửi thề " Má, không ngủ thì thôi, để cho người khác ngủ!"... Vừa nói xong nghe 1 cái rầm trong phòng như ai vừa đá vô cánh cửa nhà tắm, lật đật dậy coi thì thấy cánh cửa nó mở mà...cái vòi nước cũng mở...mà trước đó nhớ rõ là đã khóa....
Đến đây thì ..xin lỗi Em chịu không nổi...vội vàng đẩy xe chạy ra ngoài mấy quán cafe bán cho xe tải ngồi ..từ 3h đến 8h mới mò về...
Và đây là đáp án....8h ghé quán cafe phòng 1 uống, hỏi thăm buổi tối có nghe tiếng động hay gì gì ko thì cô chủ quán xjnh đẹp nói " Nói Anh nhưng Anh đừng nói chủ nhà nha... Anh là người thứ 2 bị đó, Anh còn đc 3 ngày là nhiều rồi vì....hồi tuần trước có cô kia tự tử ngay cái cửa sổ...."... Trời ơi là Trời, nghe xong mà muốn lên máu, phần tức vì chủ nhà ko nói, phần tức và sợ vì đụng trúng con Ma nữ quá dữ....Vội vàng chạy thẳng ra Chợ mua ít đồ cúng, cúng ngay cái bàn cạnh cửa sổ, khấn vài câu rồi dông tức thì, đồ đạc tiền bạc không cần quan tâm.
Cho đến ngày nay Tui vẫn thắc mắc, cho dù KH nói 2 thế giới có thể 1 thời điểm song song tương tác hay nhà Phật nói linh hồn tồn tại tới 49 ngày nhưng...Nó lấy đâu ra Energy để có thể tạo ra tác động lực vật lý mà Tui hoàn toàn ko thấy hình ảnh...chứ nói thiệt thấy được cũng dám đập nó lắm.
Bác có thịt con bồ khi ngủ lại không?, Nếu có thì có khả năng con Ma Nữ này ghen ăn tức ở nên phá bác.

Hạng F
28/8/19
6.669
11.354
113
Palm Beach, Florida, US
Bác nghĩ sao? Mới ra trường. Hừng hực. Chắc cũng 2, 3 nhát là ít. :p
Thật đúng như Bạn gì nói, nếu ko đêm đầu đã có chuyện! Mình lúc đó ra trường cũng mấy năm rồi còn con Bồ là SV năm 1, nó đi học QS ở chỗ Quân Đội gì cũng gần đó, ở Hiệp Thành Q12 gần An Sương....Ai da.... Cũng may lúc đó không có Smartphone chứ không Nó quay lại quăng lên mạng là bỏ Mẹ.

Hạng D
17/2/11
1.569
3.005
113
Thật đúng như Bạn gì nói, nếu ko đêm đầu đã có chuyện! Mình lúc đó ra trường cũng mấy năm rồi còn con Bồ là SV năm 1, nó đi học QS ở chỗ Quân Đội gì cũng gần đó, ở Hiệp Thành Q12 gần An Sương....Ai da.... Cũng may lúc đó không có Smartphone chứ không Nó quay lại quăng lên mạng là bỏ Mẹ.
Nhất bác rồi. Thời đó mà thịt em bồ năm 1 cả đêm thì còn gì bằng. bị phá cũng ko có gì hối tiếc

Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
...
Cả bọn đến dọn dẹp, chuyển đến ở trong vòng 1 nốt và cảm thấy hoan hỉ vì đang “buồn ngủ gặp chiếu manh”, chọn được căn phòng rộng rãi, sạch đẹp, view xịn sò, giá cả quá tốt...

Khoảng tuần sau, thằng Nghĩa rọt (sau này làm Trưởng Ban QLDA của 1 huyện, tiền đông như quân Nguyên) đang ngủ trưa thì bật dậy:
  • Tụi mày có nghe thấy tiếng con nít khóc không ?!
  • Ngủ đi má, mớ à...
Vài ngày sau nó lại hỏi câu hỏi giống vậy, nhưng cả bọn vẫn cho rằng bụng nó đói quá mà mê sảng

Tuần nữa đến thằng Phương đẹp giai, nửa đêm hốt hoảng bật dậy nói tao mới bị đè mất thở.
Đè gì đè, đói bụng chớ gì, ngủ tiếp đi má...

Rồi cũng đến e, cũng 12 giờ đêm, mới đặt mình xuống giường, đang dần vào giấc ngủ thì thấy 1 bộ xương khô từ trên đỉnh mùng, cái đầu lâu tròn quay nó nhìn e, lúc đó tinh thần e như còn tỉnh táo, cũng nhìn nó và nhìn xung quanh để ý thức được mình đang ở đâu, nhìn lên đồng hồ treo tường để xác định mấy giờ (e vốn là đứa K sợ ma quỷ, bây giờ vẫn vậy). E nhìn bộ xương khô, nó nhìn e, e nhìn nó xem chi tiết từng cọng xương phần vì tò mò, phần vì nghịch...2 đứa nhìn nhau đuối đắm...được đâu 2-3 phút bộ xương bắt đầu ngọ ngoạy, nó bắt đầu di chuyển xuyên qua lớp vải mùng và chầm chậm xà xuống người e...uh, để coi mày làm được gì tao nè vì e luôn tin rằng ma có thể dọa mình chứ K làm hại được gì...Bộ xương khô đó càng ngày càng gần, tay nó ngọ ngoạy...
U pờ úp sắc úp!!!
Đây chắc là chuyện ma dài nhất, kể suốt mùa covid chưa tới hồi kết. Hóng kể tiếp vụ bộ xương ngọ ngoạy... :(